เครื่อง พีเอ๊ก กะ 64

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เครื่อง พีเอ๊ก กะ 64

Puncho's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เครื่อง พีเอ๊ก กะ 64

สามารถทำอย่างไรได้บ้างที่เครื่อง64 จะสามารถสู้หรือเทียบเท่าเครืองpx ได้คับ

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

64 คุณอยากวิ่งได้สักเท่าไหร่ล่ะครับผม.....ตอนนี้ เวลานี้ เต็มที่ได้เท่าไหร่จ๊ะ 64 เนี่ย
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Junior Member Boat&Fon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Puncho อ่านข้อความ
    สามารถทำอย่างไรได้บ้างที่เครื่อง64 จะสามารถสู้หรือเทียบเท่าเครืองpx ได้คับ
    ผมก็ใช้ 64 อยากจี๊ดๆๆๆๆเหมือนกันคับ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

มันคือ
    " ขีดความจำกัดของสายเลือดครับ "
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Senior Member smallfram_cud42's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

ทำได้อย่างนึงคับ....เปลี่ยนเป็นเครื่อง px เลย อิอิ..

เครื่องผมว่าอย่าไปแต่งเพิ่มเลยคับ อาจจะบานปลายทีหลังได้เน้อ..

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

เปลี่ยน คาบู ลอย เรย ค๊าบ พวก คาบูn ไร งิ ไป เรย ค๊าบ

เปลี่ยน ลูก ไหม่ วิ่ง สู้ ได้ แน่ นอน ค๊าบ

ขอ เสีย จะ กิน น้ำ มัน สะ หน่อย น๊า ค๊าบ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

เปลี่ยนคาร์บูลอย ช่วยในอัตราการเร่งที่ดีกว่า เพราะขึ้นต่ำที่ใช้กัน 24มม. ส่วนเปลี่ยนลูกสูบของญี่ปุ่น ช่วยกำลังอัดรอบต้นได้ดีขึ้น อย่างใส่คาร์บูลอย ยี่ห้อเดลล๊อตโต้จะดีหน่อย เพราะการช่วยน้ำมัน ถ้าเคยฟังๆมา จะจ่ายน้ำมันใกล้เคียงกับของเดิมติดรถ จ่ายเป็นหยอด แล้วเป็นละออง แต่ถ้าเป็นคาร์บูลอยญี่ปุ่น จะเป็นละออง และ พ่นๆหน่อย น้ำมันจะเข้าไปในห้องเผาไหม้ในเครื่องเยอะเกินหน่อย บางทีก็น้ำมันท่วม บางทีก็พ่นซะเลอะแถวๆบนเครื่องเยอะไปหมด บางทีต้องเปลี่ยนนมหนูน้ำมันให้เหมาะกับเครื่องยนต์แ ต่ละคัน เครื่องบล๊อคเดียวกัน บางทียังใช้นมหนูน้ำมัน และ อากาศต่างกันเลยครับ ปล. แต่ถ้าวิ่งทางยาวๆยังไง ล้อ 10 ต้องวิ่งดีกว่า ล้อ 8 แน่นอนครับ PXระบบเครื่อง CDI 3พอร์ท ส่วน 64 2พอร์ทหน้าทองขาว 64ได้คลาสสิค แต่เครื่องขี่ไม่ดีเท่าไหร่ PXขี่ดีบอดี้ดูรุ่นใหม่หน่อยครับem97
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Bookmarks