ปรึกษาหน่อยครับ..

ชื่อกระทู้: ปรึกษาหน่อยครับ..

Junior Member progessive's Avatar
    สถานที่
    หมาป่าเดียวดาย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปรึกษาหน่อยครับ..

คือผม มี jx อยู่คันอยากเปลี่ยนช่วงหน้าให้ใส่ล้อโตๆแล้วก็ แฮนด์จับโช๊คได้ จะใส่ของอะไรดีครับ....

แล้วถ้าใส่ต้องดัดแปลงเยอะป่าว...ทุนเท่าไหร่ได้ครับ ..

Senior Member โมตาร์ดพลัดถิ่น's Avatar
    สถานที่
    กองพันลูกพ่อขุน สังกัด กองร้อยลาดตระเวนทั่วไป
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ progessive อ่านข้อความ
    คือผม มี jx อยู่คันอยากเปลี่ยนช่วงหน้าให้ใส่ล้อโตๆแล้วก็ แฮนด์จับโช๊คได้ จะใส่ของอะไรดีครับ....

แล้วถ้าใส่ต้องดัดแปลงเยอะป่าว...ทุนเท่าไหร่ได้ครับ ..
    แล้วจะใส่ล้อซักกี่นิ้วละถ้าไม่ถึงสี่นิ้วใส่ชุดหน้า nsrหน้าจะได้แต่ถ้าประมาณสี่นิ้วคงต้องใส่ของ kr tzm เพราะจะใหญ่กว่าของnsr
    เรื่องแปลงก็แปลงแค่แกนคออย่างเดียวใส่ได้เลยครับไร ค่าแปลงแกนคอต้องแล้วแต่โรงกลึงครับว่าคิดเท่าไร
    ราคาของชุดหน้าก็ขึ้นอยู่กับสภาพ รุ่น ยี่ห้อ เป็นสำคัญแต่ราคากลางอยู่ที่ประมาณ1000-1200 ราคานี้ไม่รวมชุดเบรคนะครับชุดเบรคครบชุดก็หน้าจะ600-1000ตามสภาพเช่นกันครับ
    ถ้าสงสัยยังไงก็โทรมาปรึกษาก็ได้ครับยินดีให้คำปรึกษ าครับแค่โทรมาก็ดีใจแล้ว
    บางอย่างควรฟัง บางอย่างไม่ควรฟัง
    บางอย่างควรพูด บางอย่างไม่ควรพูด
    บางอย่างควรทำ บางอย่างไม่ควรทำ
    บางอย่าควรคิด บางอย่างไม่ควรคิด

Junior Member progessive's Avatar
    สถานที่
    หมาป่าเดียวดาย
    ขอบคุณ
    0

อ่าม่ะกล้าโทรไปคุย เขิลๆ...
    แต่ไงก็ขอบคุณมากๆนะครับที่ให้คำปรึกษา ....อิอิ

Senior Member โมตาร์ดพลัดถิ่น's Avatar
    สถานที่
    กองพันลูกพ่อขุน สังกัด กองร้อยลาดตระเวนทั่วไป
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ progessive อ่านข้อความ
    อ่าม่ะกล้าโทรไปคุย เขิลๆ...
    แต่ไงก็ขอบคุณมากๆนะครับที่ให้คำปรึกษา ....อิอิ
    ยินดีครับ
    บางอย่างควรฟัง บางอย่างไม่ควรฟัง
    บางอย่างควรพูด บางอย่างไม่ควรพูด
    บางอย่างควรทำ บางอย่างไม่ควรทำ
    บางอย่าควรคิด บางอย่างไม่ควรคิด

Bookmarks