ภาพ งานNolimit all for friend#2 จ.เพชรบุรี

ชื่อกระทู้: ภาพ งานNolimit all for friend#2 จ.เพชรบุรี

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ภาพ งานNolimit all for friend#2 จ.เพชรบุรี

เป็นการเดินทางแบบชิวๆ(หวานเย็น..)ของชาวขบวนการBIKE HEROฯ กับทริปงานNolimitฯ... งานนี้ชาวเราฯ... ขนกันไปประมาณ4แสนครับ.. อิอิ...
    หน้าห้างตั้งฮั่วเส็ง ธนบุรี เวลาประมาณ7โมงเช้า(รวมตัวกันใกล้ฐานที่มั่น<บ้านอาจ ารย์>เลยนะพวกเรา)

งานนี้ณุBike Heroฯเกือบวืด....ต้องกวดตาม เพราะมาLateไปนิดหน่อย.. em99

ระหว่างทาง.. เราได้เจอคุณป้อมแห่งสองท่อสยาม.. ได้ร่วมเดินทางไปด้วยกันครับ..

ไม่มีอะไร.. ยางครับยาง.. ts23

น้าคนนี้.... ผมขอซูฮกด้วยใจจริงๆ.. ขนาด60กว่าแล้ว... แกยังมีไฟและหัวใจของการเดินทางอยู่เต็มเปี่ยมจริงๆ. .. ขอคารวะท่านผู้อาวุโสครับ.. em95

นั่นไง... ยอดเขานางพันธุรัตรำไร...

งานนี้ได้น้องป๊อ..นครสวรรค์ มาต้มซุปให้ทานอีกแล้ว.. รอบนี้ซุปไก่ครับ.. /\2

แก๊งค์รถเก่าสาธุประดิษฐ์..จากถ.พระราม3!!!

บรรยากาศสบายๆภายในงานครับ..

ภาพรถภายในงานครับ.. ดูเอา.. รถประกวดเยอะจริงๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 27-03-2009 เมื่อ 09:16

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Wink ต่อครับ..

ส่วนรถคันนี้.. ถึงแม้ยังเป็นรุ่นที่ยังไม่คลาสสิค.. แต่ก็เป็นยี่ห้อที่คลาสสิคในหัวใจ(อยากเป็นเจ้าของ)ข องใครหลายคนมานานแล้วครับ... ลัมโบกินี่.......อูย.....ซี๊ด............

กับน้องตี๋ ออบิท เสาชิงช้า และน้องปลา ระยองคลาสสิค

บรรยากาศย่ำค่ำ..

มีไฮไลท์โชว์เจ๋งๆจากลุ่ม Nowar จ.นครศรีธรรมราช /\2

และไฮไลท์โชว์.... จากน้องป๊อและเพื่อนๆชาวคลาสสิค.. ในโชว์.. โค(กระบือ)โยตี้ครับ.. อ่ะ!!... ล้อกันเล่นน้าทุกคน...........

แลกของที่ระทึกก่อนถึงช่วงท้ายสุดของรายการครับ.. (ใครเป็นใคร..เดากันเอาเองเน้อ )

และหลังจากนั้น.... กับดนตรีมันส์ๆยาวๆร่วมตี1......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 27-03-2009 เมื่อ 09:20

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สำหรับงานดีๆอย่างนี้ผมต้องขอขอบคุณพิเศษจริงๆเลย.. สำหรับน้องโอ๊ตน้องเอ๋และชาว Nolimitฯ จ.เพชรบุรี สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นเป็นกันเองและดียิ่งมากๆเล ยครับ..
    ขอบคุณมิตรภาพของเหล่าผองเพื่อนชาวคลาสสิคเราฯ..
    น้องๆชาวขบวนการBike Heroฯที่แนบข้างไปด้วยกัน..
    น้องป๊อ และชาวนครสวรรค์ มอเตอร์ไซเคิ่ล คลับ กับหัวใจและไมตรีที่พี่ต้องปลื้มและเขินทุกทีจริงๆ..
    น้องเอและน้องหน่า เพื่อนคลาสสิคปากช่องที่เดินทางกันมาด้วยหัวใจจริงๆ. .
    คุณป้อม และชาวสองท่อสยาม กับเส้นทางและรอยยิ้ม
    โบ้ แร้งคอยที่คอยแหย่ยวนและชวนเดินป้วนเปี้ยนในงาน..
    น้องตี๋ Orbit ,น้องปลาระยอง ,น้องลิ้ม มหาชัย เราฯคือทีมเดียวกันครับ..
    น้องสถิตย์ Realฯ ราชบุรี ที่แซวแจ๋วแหว๋วๆ.. อยู่สม่ำเสมอ.. (พี่ไม่โกรธหรอกครับ.. แต่แค้นน่ะ!!! อิอิ..)

น้องอรรถ ระยองคลาสสิค.. ที่เหมือนเป็นคู่แฝดกับสถิตย์ Realฯมาแต่ปางไหน
    น้องจอม No war นครศรีธรรมราช
    น้องและผองเพื่อนคือสุดยอดของนักเดินทางครับ..
    น้องไปร์ น้องแบงค์ และชาว บางใหญ่ สุราฎร์ธานี ก็เช่นกันครับ...
    น้องเคราคนนั้น.. คู่หวานจากจ.ปัตตานี..
    น้องๆหลานๆกลุ่ม เก๊า เก่า บางกอก ที่หัวใจและพลังงานที่เจ๋งและสุดยอดครับ..
    น้องๆหลานๆกลุ่ม รถเก่า สาธุประดิษฐ์ ที่ชวนดื่มและโต๋เต๋อย่างเพลิดเพลิน...
    เฮียหน่อง,พี่เล็ก ทุเรียนนนท์ที่มีแซวๆ..
    น้องเสือเจิ้ลลล์ Bike Monster..ที่แว่บๆ(แฟน)มาเที่ยวด้วย
    และขอขอบคุณชาวคลาสสิคทุกท่านที่เราฯได้พบเจอและแลกเ ปลี่ยนไมตรีที่ดีต่อกัน.. แม้ช่วงเวลาแห่งความสุขนั้นแสนสั้นจริงๆ.. และเราฯต้องปล่อยให้มันผ่านไป.. และถึงแม้พวกเราฯจะเก็บมันไว้ไม่ได้.. แต่เราก็จะจดจำมันร่วมกันตลอดไป.....นะครับทุกคน..

ป.ล. หมดหรือยัง(ฟะ)เนี่ยตู??... หลงลืมใครอีกหรือเปล่าน้อ??.....
    เครดิตรูปเพิ่มเติมมาจาก...
    น้องแจ๊ค สุดหล่อ กลุ่มรถเก่าสาธุประดิษฐ์
    น้องจอม Nowar จ.นครศรีธรรมราช
    น้องป๊อ นครสวรรค์ Motorcycle Club เอื้อเฟื้อรูปให้โพสเพิ่มเติม.. ขอบคุณมากครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 27-03-2009 เมื่อ 09:13

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

แจ่มครับพี่ หล่อๆกันทุกคนเลย
    งวดหน้าคงได้มีโอกาสนั่งจับเข่าคุยกันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ km rd v3 อ่านข้อความ
    ยังมีภาพอีกพอสมควรที่ผมยังไม่อาจนำมาลงให้ชมกันได้ใ นตอนนี้นะครับ.. เดี๋ยววันหลังผมจะแก้ไขเพิ่มเติมให้ครับ.. วันนี้ขอแค่นี้ก่อนนะครับ.. Ts23
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    แจ่มครับพี่ หล่อๆกันทุกคนเลย
    งวดหน้าคงได้มีโอกาสนั่งจับเข่าคุยกันครับ
    ขอบคุณครับ..
    ในงานบรรยากาศดี.. เดินคุยสบายๆ.. หันมาอีกทีพี่ไม่รู้ว่าก้องหายไปไหนแล้ว... หรือพี่จะเมา??.. โอกาศหน้าว่ากันใหม่นะครับ..

มนต์สเน่ห์_76 magically_76's Avatar
    สถานที่
    ชมรมเพื่อนคลาสสิค ปากช่อง
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เยี่ยม..ยกนิ้ว

em90งานนี้..ขอบอกเยี่ยม..ยกนิ้ว..ขอขอบคุณ..พี่เดียวที่ ดูแลเราชาวเพื่อน..
    ขอบอกว่าใด้จัย..จริงๆค่ะem97em95งานหน้าขอวิ่งด้วยคนอีกนะคะพี่เดียว...em95

*เพื่อนคลาสสิค ปากช่อง*

**จงอย่าให้ความขัดแย้งเล็กๆ..น้อยๆ..มาทำลายมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่**
    E-Mail,MSN: [email protected] add ma na ka

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ magically_76 อ่านข้อความ
    em90งานนี้..ขอบอกเยี่ยม..ยกนิ้ว..ขอขอบคุณ..พี่เดียวที่ ดูแลเราชาวเพื่อน..
    ขอบอกว่าใด้จัย..จริงๆค่ะem97em95งานหน้าขอวิ่งด้วยคนอีกนะคะพี่เดียว...em95
    ได้เลยจ้ะหนู..... บนถนนสายนี้... เราจะมีกันและกัน(เป็นเพื่อน)เสมอครับ....

Junior Member I-Love-Nolimit's Avatar
    สถานที่
    Nolimit Classic Team
    ขอบคุณ
    0

ขอบขอบพระคุณ พี่ๆชาวไบฮีโร่ทุกคนครับที่มาร่วมทำบุญร่วมกัน ขอบคุณพี่เดี่ยวครับที่ช่วยเหลือและเป็นกำลังใจให้มา โดยตลอด ไม่มีพี่ๆงานก็คงไม่สำเร็จลงไปได้ ขอขอบคุณอีกครั้งงามๆครับ ซีดีงานเดี่ญวผมจะรีบส่งไปให้นะครับ ตอนนี้ผมส้รางไอดีใหม่ละ เอาไว้ลงรูปโดยเฉพาะเลย อิอิ ขอบคุณอีกครั้งครับ (รู้เรื่อง)em97

-Tatum C65Y nakhonkalong- ตาตั้ม's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ CHAIYAPHUM CLASSIC BIKE ONTOUR.
    ขอบคุณ
    0

Talking

บรรยากาสในงานสวยมากเลยคร๊าฟป๋มem97
    mc...นครกาหลง
    Chaiyaphum Classic Bike Ontour
    อดทนให้ได้ดั่งก้อนหิน ติดดินให้ได้ดั่งต้นหญ้า

ใจกว้างให้ได้ดั่งท้องฟ้า มุ่งไปข้างหน้าให้ได้ดั่งสายธาร
    แวะเยี่ยมชมบอร์ดเราคร๊าฟ
    em97

Senior Member Atipan's Avatar
    สถานที่
    สนิมโนนสูง โคราช นครราชสีมา
    ขอบคุณ
    0

เสียดายมากๆเลยครับ ที่ไม่ได้ไป
    เวปบอร์ดกลุ่ม : http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=199
    แฟนเพจ Facebook กลุ่มสนิมโนนสูง โคราช : http://www.facebook.com/pages/Oxide-...13434232087450
    Msn & mail : [email protected]
    "แม้เวลาเนิ่นนานผ่านจากนี้ แต่สิ่งดีจะยังอยู่ไม่หวั่นไหว
    ถึงเวลาจะผ่านนานเท่าไร แต่จิตใจมีเพื่อน ตลอดมา"

<EMBED style="WIDTH: 489px; HEIGHT: 370px" pluginspage=http://www.macromedia.com/go/getflashplayer align=middle src=http://www.crazyprofile.com/clocks/my_clock04.swf width=489 height=370 type=application/x-shockwave-flash FlashVars='pic=201021825XviDds305864-02.jpg&fldr=2_2010&widt=479&hight=360&sclr=undefin ed&typcl=undefined&typhnd=undefined&scol=0xc66&mcol=0xff&hcol=0x3399&threecl=0xff00ff&sixcl=0x ff00ff&ninecl=0xff00ff&twelvecl=0xff00ff' quality="high" wmode="transparent" allowScriptAccess="sameDomain">

Member simca1968's Avatar
    สถานที่
    Nolimit
    ขอบคุณ
    0

รูปสวยมากมายแล้วลงอีกนะครับรอดูอยู่..........ผมชอบ รูปพี่ป๋อมากครับ(พี่ชายผม) ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆๆที่พี่ให้มานะครับขอบคุณจริง ๆ ไม่งั้นน้องชายคงแย่แน่นอน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ I-Love-Nolimit อ่านข้อความ
    ขอบขอบพระคุณ พี่ๆชาวไบฮีโร่ทุกคนครับที่มาร่วมทำบุญร่วมกัน ขอบคุณพี่เดี่ยวครับที่ช่วยเหลือและเป็นกำลังใจให้มา โดยตลอด ไม่มีพี่ๆงานก็คงไม่สำเร็จลงไปได้ ขอขอบคุณอีกครั้งงามๆครับ ซีดีงานเดี่ญวผมจะรีบส่งไปให้นะครับ ตอนนี้ผมส้รางไอดีใหม่ละ เอาไว้ลงรูปโดยเฉพาะเลย อิอิ ขอบคุณอีกครั้งครับ (รู้เรื่อง)em97
    ยินดีมากครับน้องเอ๋... จัดอีกนะ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตาตั้ม อ่านข้อความ
    บรรยากาสในงานสวยมากเลยคร๊าฟป๋มem97
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Atipan อ่านข้อความ
    เสียดายมากๆเลยครับ ที่ไม่ได้ไป
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ simca1968 อ่านข้อความ
    รูปสวยมากมายแล้วลงอีกนะครับรอดูอยู่..........ผมชอบ รูปพี่ป๋อมากครับ(พี่ชายผม) ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆๆที่พี่ให้มานะครับขอบคุณจริง ๆ ไม่งั้นน้องชายคงแย่แน่นอน
    รอดูรูปเพิ่มเติมได้อีกเร็ววันนี้นะครับ..

อรรถพร จ้า a_muangsont's Avatar
    สถานที่
    honda rayong classic c super cub
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ km rd v3 อ่านข้อความ

สำหรับงานดีๆอย่างนี้ผมต้องขอขอบคุณพิเศษจริงๆเลย.. สำหรับน้องโอ๊ตน้องเอ๋ nolimitฯ สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นเป็นกันเองและดียิ่งมากๆเล ยครับ..
    ขอบคุณมิตรภาพของเหล่าผองเพื่อนชาวคลาสสิคเราฯ..
    น้องป๊อ และชาวนครสวรรค์ มอเตอร์ไซเคิ่ล คลับ กับหัวใจและไมตรีที่พี่ต้องปลื้มและเขินทุกทีจริงๆ..
    น้องเอและน้องหน่า เพื่อนคลาสสิคปากช่องที่เดินทางกันมาด้วยหัวใจจริงๆ. .
    คุณป้อม และชาวสองท่อสยาม กับเส้นทางและรอยยิ้ม
    โบ้ แร้งคอยที่คอยแหย่ยวนและชวนเดินป้วนเปี้ยนในงาน..
    น้องตี๋ orbit ,น้องปลาระยอง ,น้องลิ้ม มหาชัย เราฯคือทีมเดียวกันครับ..
    น้องสถิตย์ realฯ ราชบุรี ที่แซวแจ๋วแหว๋วๆ.. อยู่สม่ำเสมอ.. (พี่ไม่โกรธหรอกครับ.. แต่แค้นน่ะ!!! อิอิ..)
    น้องจอม no war นครศรีธรรมราช
    น้องและผองเพื่อนคือสุดยอดของนักเดินทางครับ..
    น้องไปร์ น้องแบงค์ และชาว บางใหญ่ สุราฎร์ธานี ก็เช่นกันครับ...
    น้องเคราคนนั้น.. คู่หวานจากจ.ปัตตานี..
    น้องๆหลานๆกลุ่ม เก๊า เก่า บางกอก ที่หัวใจและพลังงานที่เจ๋งและสุดยอดครับ..
    น้องๆหลานๆกลุ่ม รถเก่า สาธุประดิษฐ์ ที่ชวนดื่มและโต๋เต๋อย่างเพลิดเพลิน...
    เฮียหน่อง,พี่เล็ก ทุเรียนนนท์ที่มีแซวๆ..

และขอขอบคุณชาวคลาสสิคทุกท่านที่เราฯได้พบเจอและแลกเ ปลี่ยนไมตรีที่ดีต่อกัน.. แม้ช่วงเวลาแห่งความสุขนั้นแสนสั้นจริงๆ.. และเราฯต้องปล่อยให้มันผ่านไป.. และถึงแม้พวกเราฯจะเก็บมันไว้ไม่ได้.. แต่เราก็จะจดจำมันร่วมกันตลอดไป.....นะครับทุกคน.. Smitten

ไม่เห็นมีน้องอรรถระยองเลยครับคุณพ่อตา อิอิ
    ตาสามารถมองเห็นสิ่งที่ไกลใด้ แต่ไม่สามารถมองเห็นคิ้วของตน คนส่วนใหญ่ใส่ใจกับผลได้ระยะสั้นเท่านั้น แต่คนฉลาดอย่างแท้จริงจะมองไปยังอนาคต

Honda rayong classic c super cub
    082-4750897 / 150-1-30598-6 ออมทรัพย์ กรุงศศรี ระยอง

http://www.hi5.com/friend/profile/displaySameProfile.do
    บอร์ดกลุ่มครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?

Senior Member ton.thewinner's Avatar
    สถานที่
    Real Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team
    ขอบคุณ
    0

โพสทีเยอะจาดดดู ซะจายดีครับอิอิem97
    [email protected] ต้น 65Y ไฟตก
    facebook ton classic

ทุกวงการมีคำว่าอวุโส ไมล์กิโลเป็นตัววัดว่าคุณเป็นไบค์เกอร์แค่ไหน
    สองมือพนมเป็นใบเบิกทางที่ดีที่สุดสำหรับทุกๆคน
    เราจะอยู่ในสังคมสองล้อต้องเปิดใจให้กว้างอย่าใจแคบ
    เพื่อนทำดีต้องให้การสนับสนุนและส่งเสริม เพื่อนทำไม่ดีต้องคอยสั่งสอนและตักเตือน
    เราอยู่ในสั่งคมเดียวกันต้องช่วยเหลือซึ่งกันและกัน
    มันไม่สำคัญเลยว่าทุกคนจะขับรถยี่ห้ออะไร มันสำคัญที่ว่าคุณมีความจริงใจ
    และรักในการขับขี่แค่ไหน

มุ่งไปสู่ฝัน แบ่งปันทุกเสี่ยวใจ ไปกับอานมอไซร์ ฝากไว้เป็นตำนาน

REAL Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team เดินทางด้วยใจ ไปไกลได้ดังใจฝัน
    รวมใจคลาสสิคเป็นหนึ่ง + เป็นที่พึ่งให้สังคม

Member BOO RANGKHOI's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แก่ๆ(หล่อ)กันทั้งนั้นเลย(หล่อนะเฮีย)

ต้องขอบคุณเจ้าภาพจัดงานดีๆและไปเจอหมู่เฮา(เมาไม่รู ้)ดีใจจัง งานนี้ไม่หนักหูด้วยมารยาทดีมาก แต่ต้องขอโทษเฮียเดียวเวลากลับไม่กล้าไปลากลับกลัวเฮ ียและทีมงานตื่นรบกวนเปล่าๆหนะ แล้วเราต้องเจอกันอีกหลายงานหลายปี โบ้แร้งคอย
    ร่อนทั่วทิศ บินทั่วไทย กับแร้งคอย

BOO RANGKHOI
    โบ้ แร้งคอย

Bookmarks