อยากถามเรื่องราคาทำสีใหม่

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากถามเรื่องราคาทำสีใหม่

มาตรฐาน อยากถามเรื่องราคาทำสีใหม่

พอดีได้รถเวสป้าจากน้ามาคันนึงครับ ว่าจะเอาไปทำสีกะเก็บพวกรอยสนิม ไม่ทราบว่า ตามร้านที่พี่ๆ เคยไปทำกันเค้าคิดค่าทำเท่าไหร่อ่ะครับ เอาราคาโดยประมาณ ครับ ไม่อยากเจ็บตัว -__-" ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลืมไปครับขอถามอีกนิด ส่วนของการทำเครื่องด้วยอ่ะครับ ขับแล้วเหมือนมันเร่งไม่ค่อยจะขึ้นแล้วมันสั่นๆ เป็นจากอะไรครับ แล้วถ้าเอาไปทำจะเสียประมาณเท่าไหร่ครับ

Junior Member wormup's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทำสี พร้อม ปะผุ สมัยที่ผมทำ(เมื่อ 2 ปีที่แล้ว) 4500 ครับ เชียงใหม่นะคันในรูปเลยครับ

ส่วนทำเครื่อง สั่นๆเป็นธรรมดาครับ มันหลวมๆ(พูดยาก) ถ้าเร่งไม่ค่อยขึ้นอาจจะเกิดจากเขม่าในเสื้อสูบน่ะคร ับ ถ้าจะทำเครื่องใหม่ก็แล้วแต่ครับว่าเปลี่ยนเยอะหรือเ ปล่า สตาร์ทก็ประมาณ 3500+ ครับ ราคาเชียงใหม่นะครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ฟิตเครื่อง+ทำสี เตรียมไว้ประมาณ1หมื่นครับ

My Bike running on LPG

ขอบคุณสำหรับคำตอบ เดียวว่าเก็บตังได้สักพักจะลองไปถามร้านดูว่าเค้าคิด เท่าไหร่

มีใครอยู่พิดโลกบ้างอ่ะครับ อยากถามเรื่องร้าน ทำสี กะ ซ่อมที่ดีๆ อ่ะครับ ว่ามีตรงไหนบ้างพอดีพึ่งย้ายมาอยู่ รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ ขอบคุณคร๊าบบบ

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

ผมก้อพิดโลกคับ อยู่ในมอ ถามได้คับ พอรูจักอยู๋บ้าง
    เคยส่งเปนสีรถยน 4000หรือ แล้วแต่จะเลือกบอกร้านได้ ตามราคาตามงบ
    ไม่รวมค่าประกอบนะ หรือถ้าร้านจะคิดประมาณ2000ค่าประกอบ
    ถ้าพวกผมประกอบก้อ2000หรือแล้วอต่จะเปลี่ยนไรเพิ่ม บางทีอาจจะเปนเบียสักลัง2ลัง
    อะไหล่ซื้อเอาเอง อิอิ
    มาคุยกันได้คับแอดเมมาก้อได้
    0871949790 สอบถามได้ แล้วอยู่แถวไหนละ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

ยายฟ้าของป๋ม Mikeyawesome's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

แหม... ร้านนี้เค้าดีจิง ๆ นะเนี่ย ว่าแต่ว่าชำระค่าแรงกันเมื่อไหร่...ผมขอตามไปเป็นกอง เชียร์ด้วยคนน้า.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unseenooan อ่านข้อความ
    ผมก้อพิดลกคับ อยู่ในมอ ถามได้คับ พอรูจักอยู๋บ้าง
    เคยส่งเปนสีรถยน 4000หรือ แล้วแต่จะเลือกบอกร้านได้ ตามราคาตามงบ
    ไม่รวมค่าประกอบนะ หรือถ้าร้านจะคิดประมาณ2000ค่าประกอบ
    ถ้าพวกผมประกอบก้อ2000หรือแล้วอต่จะเปลี่ยนไรเพิ่ม บางทีอาจจะเปนเบียสักลัง2ลัง
    อะไหล่ซื้อเอาเอง อิอิ
    มาคุยกันได้คับแอดเมมาก้อได้
    0871949790 สอบถามได้ แล้วอยู่แถวไหนละ

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mikeyawesome อ่านข้อความ
    แหม... ร้านนี้เค้าดีจิง ๆ นะเนี่ย ว่าแต่ว่าชำระค่าแรงกันเมื่อไหร่...ผมขอตามไปเป็นกอง เชียร์ด้วยคนน้า.
    เบียลังสองลังนี้ปรกติช่วยกันทำรถอะคับ ค่าแรงก้อถือเปนประสบการณ์
    ขอมิตรภาพมาก้อพอ เมาเจาะผิดเจาะถูกไม่รู้555
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

Member popshot's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีคัยคบ5555
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ผมก้อไม่ค่อยรู้ราคานะครับ

แต่ตอนนี้ผมกำลังทำอยู่ยังไม่เสร็จเลย
    พี่เค้าคิดค่าปะผุผม 3500
    ค่าทำสี 6500
    ค่าประกอบอีก 3000
    ส่วนค่าสายไฟค่ายางต่างๆอีกต่างหาก
    ตอนนี้กำลังเจ็บตัวอยู่ครับ
    แต่ผมก้อคิดว่าจะเชื่อใจพี่เค้านะครับ

ยายฟ้าของป๋ม Mikeyawesome's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้จะอะไรน้าคับ แต่ราคานี้ใช้ได้เลยอ่ะ รถผม64 เพิ่งทำเสร็จออกมาจากร้านพี่ปา ฟิต ปะ สี ชุบ ประมาณ 11 คับ (แต่ของแต่งเพิ่มเยี่ยแรงเลยต้องซือ้เองอีเกือบห้าพั นแน่ะ ทำไงได้ ก้อมันอยากได้อ่ะนะ)

ลองไปถามมาแล้วอ่ะครับ ( ไม่บอกร้านและกัน ) เค้าบอกว่า ประมาณ 14k บวกลบสองพัน แพงไปป่าวอ่ะครับ ใครมีร้านแนะนำ บอกหน่อยนะครับ ว่าร้านไหนดีแล้วอยู่ตรงไหนอ่ะครับ ขอบคุณครับ

งบก็ไม่ค่อยจะมีแต่อยากหล่อกะเค้ัาบ้าง เพื่อนบอกว่า ไม่ต้องเอาไปทำหรอก ขี่เน่าๆ เงียะแหล่ะ ติ๊ส ดี

Bookmarks