กระทู้นี้เปิดไว้คุยกับเด็กสายออสซี่ - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: กระทู้นี้เปิดไว้คุยกับเด็กสายออสซี่

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดันไปๆ ทริปใหญ่ปลายปี

เขาสกครับพี่น้อง

เขาบอกว่าที่นี่คือกุ้ยหลินเมืองไทย

""""""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

thitinan thi_tinan's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ไทยเบจเวอเรจ อยากไปทำด้วยอะปั๊บ เห็นซื่อก็น่าทำแล้ว
    TAKLOM MOTO GARAGE
    จงอย่าลืมตัวตนของคุณ

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pup87 อ่านข้อความ
    คราวก่อนขอโทษอีกครั้งครับพี่
    ส่วนปลายปีนี้ลงใต้ ผมจะจัดโปรแกรมให้คร่าวๆแล้วกันครับ

วันแรก ประมาณ 300 กม นอนประจวบ (จะไม่นอนก็ได้ ถ้าออกกันแต่เช้ามืดจากกรุงเทพ)
    วันที่สอง ประมาณ 400 กว่าโล นอนที่ เขาสก สุราษ
    วันที่ 3 จะนอนเขาสกอีกคืนก็ได้ หรือไม่ก็ ลงไปภูเก็ตเลย 100 กว่าโล จากเขาสก โค้งมันสุดๆ
    หลังจากนั้นจะค้างที่ภูเก็ต2คืน หรือ ไปกระบี่ต่อก้ได้ครับ
    โปรแกรมหลังจากนี้พี่กฤษณ์ ว่าต่อครับผม

ตอนนี้ผมอยู่ประจวบ ได้งานที่ บ.ไทยเบจเวอเรจ ครับ
    วันแรกไม่นอนประจวบหรอกปั๊ป เสียดายเวลา ซัดยาวไปนอนสุราษ
    แล้วเช้าวันต่อมาค่อยไปเขาสก บ่ายๆล่องเรือเล่น เช้าวันต่อมาไปไหนก็ไป
    ระยะทาง 800กว่าโล วันเดียวเอสอาร์วิ่งได้สบาย ยิ่งทางใต้ด้วย ทางดี
    ตร.ไม่กวน เซ็ตรถดีๆ วางแผนดีๆ ไม่ต้องกังวลอะไร พวกของแต่งถอดกองไว้บ้าน
    เอาเดิมๆมาใส่ ไม่หล่อไม่เป็นไร เอาเหนียวเข้าว่า .. โดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะ
    ไปไหนไป แต่ขอลงใต้อย่างเดียวครับ
    เดินทางยาวๆพักทุก 150 โล อย่างนี้กำหนดเวลาได้

แต่ไอ้ไทยเบจนี่มันทำไรวะปั๊ป ชื่อคุ้นๆ แต่นึกไม่ออก em93

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phai-sr อ่านข้อความ
    เจ้าอาร์ตสบายดีครับ ไม่ได้งอนอะไรคนทางนู้นแน่นอน แต่อาจจะเพราะยุ่งๆ มีสิ่งใหม่ๆ เข้ามาในชีวิต บวกกับทำงานหลายวันครับ เรื่องมันยาว.............วววววว สิ้นปีถ้าลงใต้ จริงๆ พี่ไปด้วยนะ อิอิ ว่าแต่คันที่เอารูปมาลงสวยดีนะครับ แต่ที่นี่ไม่เคยเห็นเลย พี่ๆสบายดี กันทุกคนนะครับ ไม่ต้องห่วงสองคนนี้นะครับ ไปกันได้เรื่อยๆ
    ไปครับไผ่ คราวนี้ไม่มีเบี้ยว ยกเว้นขายรถไปหมด ถึงจะไม่ได้ไป
    GS1200ss ผมเอามาขาย แต่คงได้ลองขับซักระยะ เป็นรถที่น่าขี่นะ
    รูปทรงโบราณ แต่หัวใจมันสมัยใหม่หว่ะ ซูมันทำออกมาฉลองทีมแข่ง
    ของซูในยุค 80 เครื่อง-เฟรมเป็นของเบ็นดิด 1200 ชุดสีทำย้อนยุค
    ออกแนว เรโทรมัสเซิลไบค์
    ลองดูครับ ถ้าลงใต้คราวนี้ ผมขอจอยด้วยคงมี โจ ขวัญ เดช อ้วน และอีกซัก
    2-3 คนมาเสริม ไว้สิ้นปีเจอกันไผ่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    วันแรกไม่นอนประจวบหรอกปั๊ป เสียดายเวลา ซัดยาวไปนอนสุราษ
    แล้วเช้าวันต่อมาค่อยไปเขาสก บ่ายๆล่องเรือเล่น เช้าวันต่อมาไปไหนก็ไป
    ระยะทาง 800กว่าโล วันเดียวเอสอาร์วิ่งได้สบาย ยิ่งทางใต้ด้วย ทางดี
    ตร.ไม่กวน เซ็ตรถดีๆ วางแผนดีๆ ไม่ต้องกังวลอะไร พวกของแต่งถอดกองไว้บ้าน
    เอาเดิมๆมาใส่ ไม่หล่อไม่เป็นไร เอาเหนียวเข้าว่า .. โดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะ
    ไปไหนไป แต่ขอลงใต้อย่างเดียวครับ
    เดินทางยาวๆพักทุก 150 โล อย่างนี้กำหนดเวลาได้

แต่ไอ้ไทยเบจนี่มันทำไรวะปั๊ป ชื่อคุ้นๆ แต่นึกไม่ออก em93
    ไม่ได้โฆษณานะครับ แต่นี่คือสินค้าในเครือไทยเบฟ

""""""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันเดียวลงสุราษ ผมไหวอยู่แล้วครับ เพราะผมรออยู่ที่ประจวบ
    ยังไงใครซัดยาวจากกรุงเทพ เตรียมเช็ครถให้ดีครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phai-sr อ่านข้อความ
    แจ่มเลยพี่ ไปด้วยๆๆ แต่ปัญหาปีนี้ของผมคือ ติดตรงที่รถนี่แหละครับ ไม่มี ตอนแรก ก็ จะเอารถพี่เล็ก แต่ มรสุม รุมเร้า ฮ่าๆ เลยต้องยอมไป อีกอย่างผมไม่กล้า ขี่เอสอา แค่ออกจากบ้านที่ชลบุรี ไปบ้านพี่ ผมก็เสียวหลังแล้วครับ กลัวขี่ไปแล้วไม่ได้ขี่กลับ ฮ่าๆ ทางใต้นี่ ตรงๆ ยาวๆ เลยใช่มั้ยครับ ผมไม่ได้ลงไป เป็นสิบปีแล้วครับ ถ้าหารถที่ขี่ยืนพื้นได้ สัก 140-150 แบบสบายๆ ตลอดทาง ม้วนเดียวจบแบบที่พี่ว่า นี่ไม่ห่วงเลยครับ หรือจะยิงยาวลง ภูเก๊ตก็ไหวนะครับ แต่ว่า ถ้าหารถไม่ได้สงสัย จะเป็น ksr มือสอง ไม่อยากนึกว่าจะถึง เฮ้อ มีหวังแวะนอนกลางทางแน่ๆ ฮ่าๆ ค่อยว่ากันนะพี่ แต่ขอ นอน ภูเก๊ตหลายๆวันหน่อยครับ ที่ภูเก๊ต ถ้าจะนอน ผมขออาสา หาที่พัก นะพี่ ผม อยากกลับไปนอน ที่ๆ ผมเคยไปอยู่บ่อยๆ น่ะครับ
    รถที่พี่เอามา เครื่อง bandit 1200 ไม่ธรรมดา หน้าตาโบราณ แต่ผมว่ามันสวยดีนะพี่ บวกเครื่อง กับ เฟรม อีกแจ่ม
    เริ่มวางแผน ช่วงนี้ก็ดีนะพี่ แต่ จะเป็นไปได้มั้ยครับ ผมไม่อยากไช่วงเทศกาลน่ะครับ
    ช่วงทางตรงๆถนน 4-6เลน ไม่คดโค้งก็ตั้งแต่ กรุงเทพ-สุราษ แต่พอเลี้ยวขวา ไปทางเขาสก พังงา ถนนยังสร้างไม่เสร็จดี เป็น4 เลนและ 2เลน(สวนกัน) ช่วงนี้เริ่มมีโค้งให้เล่นเป็นระยะ จะหนักก็ช่วงใกล้ถึงเขาสกครับ
    และช่วงเขาสก-ตะกั่วป่า-เขาหลัก-ภูเก็ต อันนี้มันส์สุดๆครับพี่

ขอบคุณ
    0

แจ่มเลยพี่ ไปด้วยๆๆ แต่ปัญหาปีนี้ของผมคือ ติดตรงที่รถนี่แหละครับ ไม่มี ตอนแรก ก็ จะเอารถพี่เล็ก แต่ มรสุม รุมเร้า ฮ่าๆ เลยต้องยอมไป อีกอย่างผมไม่กล้า ขี่เอสอา แค่ออกจากบ้านที่ชลบุรี ไปบ้านพี่ ผมก็เสียวหลังแล้วครับ กลัวขี่ไปแล้วไม่ได้ขี่กลับ ฮ่าๆ ทางใต้นี่ ตรงๆ ยาวๆ เลยใช่มั้ยครับ ผมไม่ได้ลงไป เป็นสิบปีแล้วครับ ถ้าหารถที่ขี่ยืนพื้นได้ สัก 140-150 แบบสบายๆ ตลอดทาง ม้วนเดียวจบแบบที่พี่ว่า นี่ไม่ห่วงเลยครับ หรือจะยิงยาวลง ภูเก๊ตก็ไหวนะครับ แต่ว่า ถ้าหารถไม่ได้สงสัย จะเป็น KSR มือสอง ไม่อยากนึกว่าจะถึง เฮ้อ มีหวังแวะนอนกลางทางแน่ๆ ฮ่าๆ ค่อยว่ากันนะพี่ แต่ขอ นอน ภูเก๊ตหลายๆวันหน่อยครับ ที่ภูเก๊ต ถ้าจะนอน ผมขออาสา หาที่พัก นะพี่ ผม อยากกลับไปนอน ที่ๆ ผมเคยไปอยู่บ่อยๆ น่ะครับ
    รถที่พี่เอามา เครื่อง bandit 1200 ไม่ธรรมดา หน้าตาโบราณ แต่ผมว่ามันสวยดีนะพี่ บวกเครื่อง กับ เฟรม อีกแจ่ม
    เริ่มวางแผน ช่วงนี้ก็ดีนะพี่ แต่ จะเป็นไปได้มั้ยครับ ผมไม่อยากไช่วงเทศกาลน่ะครับ
    เหมือนกันครับ เพราะช่วงเทศการผมอยู่กะครอบครัว ไม่อยากไปไหน
    ส่วนเส้นทาง บอกได้เลยว่าถ้าได้ลองขับดูซักครั้งแล้วจะหลงรัก

ใช่ครับ เรื่องความเร็วในการเดินทาง ถ้าจะให้เป็นไปตามที่คิดไว้
    ต้องเดินทางเฉลี่ยที่ 120 เฉลี่ยนะ เพราะตอนที่ผมลงใต้ ตอนกลับ
    ผมใช้ความเร็วยืนพื้นที่ 130 บางช่วงหนีฝนก็มีแตะที่ 160 บ้าง
    ทางดี ถนนค่อนข้างเรียบการใช้ความเร็วสูงเลยไม่น่ากลัวเท่า ไร

GS1200ss ตอนที่ดูรูปยังไม่ค่อยเท่าไรหว่ะไผ่ แต่เห็นคันจริง
    โดนเลย ขอซื้อเค้า เค้าก็ไม่ขาย เลยประมูลตรงที่ญี่ปุ่น โชคดีไป
    เพราะถ้าเค้ายอมขาย ผมขาดทุนตาย ราคาซื้อกับโกดังบ้านเรา
    กับประมูลเอาราคาต่างกันเกือบแสน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าถ้าเอาเอสอาร์ไปหลายคันกลัวความเร็วเฉลี่ยอาจไม ่ถึง 130 อะสิครับ
    ถ้าเแช่ 140-150 มีหวังสั่นไข่ชาแน่ๆ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pup87 อ่านข้อความ
    ช่วงทางตรงๆถนน 4-6เลน ไม่คดโค้งก็ตั้งแต่ กรุงเทพ-สุราษ แต่พอเลี้ยวขวา ไปทางเขาสก พังงา ถนนยังสร้างไม่เสร็จดี เป็น4 เลนและ 2เลน(สวนกัน) ช่วงนี้เริ่มมีโค้งให้เล่นเป็นระยะ จะหนักก็ช่วงใกล้ถึงเขาสกครับ
    และช่วงเขาสก-ตะกั่วป่า-เขาหลัก-ภูเก็ต อันนี้มันส์สุดๆครับพี่
    ใช่ครับ โค้งกันจนเอียนกันไปข้าง เมื่อก่อนเป็นทางสายหลักแต่พอมีเส้นใหม่ตัดเลี่ยง
    ทางสายนี้จึงเป็นสายรองในทันที ทางจึงไม่ค่อยดีอะไรมากมายนัก แถมยังเป็นที่นิยม
    ของรถพวง (ไม่เข้าใจ มันจะขึ้นไปทำไมก็ไม่รุ้)
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น โค้งมันน่าขี่อิ๋บอ๋าย .. ไปๆยังงัยก็ไป

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    เจต ไปทำบุญที่วัดพระพุทธบาตหรือเปล่า

คุยๆกับพี่ปัน พี่เล็กไว้บ้างแล้วครับ
    ว่าแต่เข้าวัดทำบุญมันจะร้อนมั้ยพี่ 555+

ไม่ได้โฆษณานะครับ แต่นี่คือสินค้าในเครือไทยเบฟ

โห...ถ้างั้นTripใหญ่ปลายปีของตากลมก็แย่สิครับ...
    ไม่รู้จะเลือกเครื่องดื่มตัวไหนเป็นสปอนเซอร์ดี อิอิ!
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ My Lam. อ่านข้อความ
    คุยๆกับพี่ปัน พี่เล็กไว้บ้างแล้วครับ
    ว่าแต่เข้าวัดทำบุญมันจะร้อนมั้ยพี่ 555+

โห...ถ้างั้นTripใหญ่ปลายปีของตากลมก็แย่สิครับ...
    ไม่รู้จะเลือกเครื่องดื่มตัวไหนเป็นสปอนเซอร์ดี อิอิ!
    ขอเป็นชาเขียวเย็นๆดีกว่าครับเจต เพราะกินหลังสร่างเมาจากเหล้าขาว 40 ดีกรีมันสดชื่น ...5555
    ขวัญมันบอกผมว่า พี่งานนี้พี่ต้องไปนะ เข้าวัดไปจองที่ซะเดี๋ยวเต็ม

f**k devildej's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยว นะพี่ พี่ บอก พี่ โจ พี่ขวัญไปด้วย พี่เดช อีก อย่างนี้ ก็ ต้องมีเอสอา ไป ถ้า ออก สัก ตี สาม ให้ พ้น กรุงเทพ ก็น่าเสี่ยง อยู่นะพี่ อิอิ เอาเอสอา ไป ซิ่งดีกว่า ทางตรงๆ ยาวๆ โอ้ว นึกก็มันส แล้ว ไม่เคย ซัดจม ไมล์ สักที อิอิ แต่ ว่าราย ทาง จะโดนจับมั้ยอ่ะพี่ เสียว จริงๆ ทะเบียน ไม่มี แถม รถ ก็ หน้าตา เพี้ยนๆ อีก ฮ่าๆ แต่ที่แน่ๆ ถ้า จะเอาไป จริงๆ สงสัย ผม ต้องผ่า เครื่องอีกรอบก่อนไป ยางหน้าหลังอีก ซิลโช๊คหน้า อีก ฮ่าๆ ทำเพียบ ปีที่แล้ว ที่กลับบ้านไป ลองเอาไปขี่ แถวบ้าน จังหวะ แว๊น แบบ ลากทุกเกียร์ ช่วงจังหวะเปลี่ยน เกียร์ ควันขาว มัน ออกมา เป็นก้อน ใหญ่เลยพี่ น่ากลัวๆ ยังังย ไม่รู้
    ปล.ถึงพี่เดช จำได้มั้ยพี่ ตอนงานบูรพา อิอิ เฮียอยากลองของ ถ้า ผมขี่เอสอาไป รอบนี้ เดี๋ยวจะจัดให้ อิอิ
    ได้จัดไปอย่าให้เสียของ

f**k devildej's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เหอๆ ไม่เอานะ รถ งอแง อ่ะพี่เดช อิอิ
    เออๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ devildej อ่านข้อความ
    เออๆๆ
    อ่าวน้า ทำไมงองแงอย่างนั้นหละ ไม่ได้เจอกันนาน คิดถึงจังเลย

Bookmarks