ถามความรู้สึกครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามความรู้สึกครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามความรู้สึกครับ

ผมอยากได้ px มากเลยอ่าตอนนี้
    แต่แบบที่มีทะเบียนแล้วถูกใจหายากจังครับ
    เจอถูกใจก็No-Bookซะงั้น
    เห็นว่าชาว px ขี่รถNo-Bookกันก็เยอะ
    เลยอยากรู้ว่า กลัวมั๊ยครับ เวลาขี่รถNo-Bookอ่าครับ เช่นกลัวตำรวจอะไรแบบนี้อ่าครับ
    หรือผมกลัวอยู่คนเดียวหว่า เลยไม่ได้ซื้อซะที
    ปล.ถ้าใครมีอะไรแนะนำเกี่ยวกับรถNo-Bookก็ช่วยบ อกหน่อยนะครับ

Senior Member ปิง_FreeD๐M-L!Fe's Avatar
    สถานที่
    Freedom_Life Vespa Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank2112 อ่านข้อความ
    แต่แบบที่มีทะเบียนแล้วถูกใจหายากจังครับ
    เห็นว่าชาว px ขี่รถNo-Bookกันก็เยอะ
    เลยอยากรู้ว่า กลัวมั๊ยครับ เวลาขี่รถNo-Bookอ่าครับ เช่นกลัวตำรวจอะไรแบบนี้อ่าครับ
    หรือผมกลัวอยู่คนเดียวหว่า เลยไม่ได้ซื้อซะที
    ปล.ถ้าใครมีอะไรแนะนำเกี่ยวกับรถNo-Bookก็ช่วยบ อกหน่อยนะครับ

em97 สู้ๆคับพี่. ..ยังงัยถ้าอยากขับNo-Bookม่ะรัย รถผมน๊าาา ชาว Px นิสัยดีคับ คัยถามไรมาตอบกันได้หมด เปรียบเทียบเสมือน Google คับ. ...(อะล้อเล่นจ้า)

ปล. แต่ช่วงนี้สมาชิกจะหายไปสัก 2 3 วันคับ เพราะมีงานใหญ่ระดับประเทศ ต้องไปรวมพลกันคับ เห็นเสื้อแดงเค้ารวมกันแล้ว เราเลยอยากรวมบ้างคับ. ...(อันนี้ก็ล้อเล่นน่ะค๊าฟฟ) em97
    e-mail & Tel.
    085-8765296 P!nG FreeD๐M /\3

Senior Member MK's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bank2112 อ่านข้อความ
    ผมเคยขับในกรุงเทพ ขับไปทำงานประมาณ 6 เดือน No-Book ก็โดนจับบ้างแต่ตำรวจไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ เสียไปครั้งละ 50-100 ไม่มีปัญหาไรมาก บอกตำรวจว่ารถเก่าทะเบียนไม่มีให้ทำไง แต่ต้องแต่งตัวถูกระเบียบนะครับ หมวกใส่ให้พร้อม กระจกส่องหลังให้มี ตำรวจคุยง่ายนะผมว่าถ้าคุยกะท่านเค้าดีๆเค้าก็มีน้ำใ จ อย่าพูดเสียงเเข็งอะ ที่สำคัญการแต่งตัวนะอย่าลืมสะอาด ปลอดภัยไว้ก่อน ผู้ดีขี่ px
    MAHASARAKHAM
    SCOOTER CLUB
    MSC.

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คร่าวๆแค่น้ำจิ้ม ที่สันนิฐาน และ ถามมาหลายๆคนก็ประมาณนี้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank2112 อ่านข้อความ
    P150E หัวเหลี่ยม ทะเบียนโอนได้ ไม่ขาดต่อภาษี ตอบโจทย์คุณมากที่สุดแล้วล่ะครับ มีทะเบียนแท้ ราคาไม่สูง 35000 - 48000 พูดถึงสภาพเดิมๆนะครับ ไม่ใช่ราคารถที่เฟอร์ฟอแมน แต่งเรียบร้อยแล้วนะครับ ถ้าชอบอีกตัว ราคาสูงกว่าก็เจ้า PX150E ตัวที่ร้านไทยเจริญนำเข้ามาขาย ล๊อตสุดท้าย ก็จะแพงหน่อย 65000-85000 มีราคาให้เห็น ขึ้นอยู่สภาพ และ ราคาที่เจ้าเก่าขายมาให้เจ้าของใหม่มาเท่าไหร่อ่ะครั บ ไปไหนก็สบายใจครับ ที่ขี่No-Bookกัน เป็นเพราะว่าทะเบียนหาย สำหรับรถเก่าในบ้านเรา ถ้ารถใหม่ๆนำเข้าจากญี่ปุ่นก็เป็นเพราะกฏหมายบ้านเรา เค้ายกเลิกการจดทะเบียนรถ 2 จังหวะไปหมด และ ที่จดภาษีแพง ปัจจัยเรื่องของการขายรถใหม่ในบ้านเราด้วย เช่นรถใหญ่ มาจากญี่ปุ่นราคา 100,000 ทำทะเบียนแท้ประมาณเอานะครับ 50,000-100,000 บ. ก็เท่ากับว่า ได้ขี่รถมีทะเบียนแท้ๆ 150000 ราคาถูกกว่ารถใหม่แน่นอน แต่บ้านเราขายรถใหม่ออกห้าง ราคารถใหม่เกิน 250000 มันขายไม่ออกครับ บริษัทยักษ์ใหญ่มันเลยทำคิดว่ายังไงให้รถที่นำเข้าให ้น้อยที่สุด และ ให้คนหันมาซื้อรถมีทะเบียนในศูนย์ของมันมากที่สุดหน่ ะครับ ปล.ถ้าจับรถอินวอย 2 จังหวะจดทะเบียนได้เมื่อไหร่ เงินเข้าประเทศสะพัด และ รถอินวอยที่จะรอจดทะเบียนเพียบครับบอกตรงๆ คราวนี้ล่ะรถทะเบียนโอนกันให้เพียบครับem97
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แป๊ะตง_888 : 28-03-2009 เมื่อ 14:35
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Member
    ขอบคุณ
    0

อัพๆๆ

รอท่านอื่นมาตอบอีกครับ

ไม่เคยกลัวนะตอนที่ไม่มีท.บ แต่สวมท.บเอานะ ตำรวจเรียกทีไรติดไฟเลี้ยวเข้าไปหาทันที
    ใช้ชีวิตแบบนี้มา5ปี ก็ไม่เห็นมีอะไรใช้งานทุกวันเข้า กทม. ก็บ่อย

ป.ล รถอินวอย สดแต่ไม่มี ท.บ
    รถในประเทศมี ท.บ แต่ไม่สด

eakvespa_px@hotmail.com

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

ทุกปัญหามีทางออก...

มันอยู่ที่ใจครับ รู้หลบเป็นปลีก รู้หลีกเป็นห่างครับ....

จะแท้ จะสวม จะตอก ก็ขอให้ขับขี่อย่างปลอดภัยเป็นพอครับ...
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

ลาบหมู...อีกแล้ว ลาบหมู...อีกแล้ว's Avatar
    สถานที่
    udonthani scooter club.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PX RIDER อ่านข้อความ
    ทุกปัญหามีทางออก...

มันอยู่ที่ใจครับ รู้หลบเป็นปลีก รู้หลีกเป็นห่างครับ....

จะแท้ จะสวม จะตอก ก็ขอให้ขับขี่อย่างปลอดภัยเป็นพอครับ...
    เห็นด้วยกับคำตอบนี้เป็นอย่างมากครับ...

ถึงเราจะมีหลักฐานและอุปกรณ์ครบทุกอย่าง...โดนได้เหม ือนกัน

ขนาดขี่ honda wave ไปตลาด...มีทุกอย่าง...ยังโดนครับ

สรุป...อย่าพลาดครับ...ขับขี่ปลอดภัยด้วยครับ

"ถ้ารถมันติดแล้ว...ยังงัย มันก็ไม่ดับ
    แต่ถ้ารถมันดับแล้ว...ยังงัยมันก็ไม่ติด"
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    "ถึงขับรถเทพ คนขับเหรี้ย...ยังงัยก็เหรี้ยเหมือนเดิม"

"อ้อน ลาบหมู"

สนใจติดต่อ udscooterclub2010@hotmail.com

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลาบหมู...อีกแล้ว อ่านข้อความ
    เห็นด้วยกับคำตอบนี้เป็นอย่างมากครับ...

ถึงเราจะมีหลักฐานและอุปกรณ์ครบทุกอย่าง...โดนได้เหม ือนกัน

ขนาดขี่ honda wave ไปตลาด...มีทุกอย่าง...ยังโดนครับ

สรุป...อย่าพลาดครับ...ขับขี่ปลอดภัยด้วยครับ
    และก็บอกลูกหลาน้วยนะครับอย่าติดไซต์คาร์เพราะเด๊ยวจ ะเข้ากอไผ่ข้างทางครับพี่น้อง

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    และก็บอกลูกหลาน้วยนะครับอย่าติดไซต์คาร์เพราะเด๊ยวจ ะเข้ากอไผ่ข้างทางครับพี่น้อง
    โหไปตอกย้ำพี่เค้า 555+

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

แซวเล้นครับอย่าโกรธผมนะคุณอ้อน เด๊ยวมีโอกาศจะแวะไปเยี่ยมเยียนซอยไหนนะครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    แซวเล้นครับอย่าโกรธผมนะคุณอ้อน เด๊ยวมีโอกาศจะแวะไปเยี่ยมเยียนซอยไหนนะครับ
    ตอกย้ำพี่อ้อน จัดหนักๆให้พี่โบ๊ตเลยนะพี่

อิอิ

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

พี่อ้อนแกแวะไปเยี่ยมเพื่อน ข้างทางต่างหาก..จริงป่ะครับพี่...

รึว่าพี่แกหิว...ไม่นะ...55+ ล้อเล่นนะครับพี่...

อยากไปกินลาบหมู ที่อุดรจังเลยวุ้ย...
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bank2112 อ่านข้อความ
    ผมว่ามันเป็นพักๆ ช่วงๆนะ แล้วแต่ความขยันของพี่ลูกเสือเค้า จริงๆลึกๆ เค้าไม่อยากยึดรถเราให้ไปรกโรงพักหรอกครับ พี่เค้าอยากได้แค่ค่าน้ำเย็นๆกินให้ชื่นใจเท่านั้น เวลาโดนจริงๆ ก็อย่าหนีครับ ขี่เข้าหาเลย แล้วพูดกะเขาดีๆ แล้สทุกอย่างจะสมานฉันฉันท์

ปล ขี่รถมาหลายคัน เคยมีรถมีทะเบียนกับเค้าคันเดียวเอง

Bookmarks