มาดูวิธีทำโจทย์คณิต ขั้นเทพ!! แบบฮาๆกัน

ชื่อกระทู้: มาดูวิธีทำโจทย์คณิต ขั้นเทพ!! แบบฮาๆกัน

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

มาตรฐาน มาดูวิธีทำโจทย์คณิต ขั้นเทพ!! แบบฮาๆกัน

เรามาเริ่มจากข้อ 1 Find X (ดูรูป)

เฉลย... แหม โจทย์เขาสั่งให้หา x มันก็วงกลมล้อมรอบ แล้วมีการเขียนบอกว่า 'อยู่นี่ไง' อีกต่างหาก ผลคือ ได้ 0 แบบไม่ต้องสงสัย เออ เล่นง่ายดีฟร่ะ
    เรามาเริ่มจากข้อ 1 Find X (ดูรูป)

ข้อ 2 ลิมิตตะแคงข้าง (ดูรูป)

อัน นี้ ถ้าเรียนแคลคูลัสแล้วจะช่วยให้ฮายิ่งขึ้น ,,, ก็คือ อาจารย์คนนี้แกสอนเด็กว่า ถ้าลิมิตเข้าใกล้ a ของ 1/(x-a) แล้ว คำตอบมันจะได้เท่ากับ อินฟินิตี้ แล้วแกก็ยกตัวอย่างกรณี a=8 ,,, ปลาดุก และปลากดว่า คุณเครื่องหมายอินฟินิตี้ มันดันไปเหมือนกับเลข 8 ตะแคงข้าง ,,, เด็กมันก็เลยเข้าใจว่า คำตอบของโจทย์ทำนองนี้ ก็คือ ให้เอาตัวเลขไปตะแคงข้าง พอลิมิตเข้าใกล้ 5 ปุ๊บ มันก็ตอบเป็น เลข 5 ตะแคงข้างทันที เออ เอากับมัน

ข้อ 3 sinx/n = 6 (ดูรูป)

อัน นี้ไม่ต้องมีคำบรรยายใดๆให้มันลึกซึ้ง คนแก้สมการตัดตัวเลขมันมือไปหน่อยยังไงไม่ทราบ ดันไปตัด 1/n กับ ตัว n ของคำว่า sin แล้วเผอิญมันกลายเป็นคำว่า six ก็เลยตอบ 6 ไปซะดื้อๆ ฮ่วย!

ข้อ 4 จงกระจาย (ดูรูป)

อัน นี้เห็นแล้วอยากกรี๊ดเป็นภาษาไนจีเรีย โจทย์บอกจงกระจาย คุณคนทำ มันก็กระจายจริงๆ ,,, เขาบอกกระจายเป็นพจน์ว้อยยย ไม่ใช่กระจายตัวหนังสือ

ข้อ 5 โจทย์อะไรก็ไม่รู้ล่ะ ขอตายดีกว่า ...

ผม เห็นใจคนนี้มากที่สุด เพราะดูเค้าพยามแล้ว แต่ประมาณคิดไปคิดมาแล้วมันตันไปต่อไม่ได้ยังไงไม่ทร าบ เฮียแกเลยสติแตก ผูกคอตายบนเครื่องหมายรากม่างซะเลย ,,, ไปสู่สุขตินะเฮีย

ข้อ 6 มาจูบตรูดกรูดีกว่า ...

รายนี้ก็ออกแนวสติแตกแบบข้างบน แต่ออกเป็นแนวถ่อย สุดท้ายนอกจากไม่ได้คะแนน โดนอาจารย์เรียกพบอีกต่างหาก

ข้อ 7 เทพ กับ noob

เปลี่ยน มาดูวิชาภาษาอังกฤษกันบ้าง ,,, ผมว่าเจ้าของกระดาษคำตอบแผ่นนี้คงติดเกมออนไลน์แหงมๆ (สำหรับคนไม่เข้าใจมุก ,,, ภาษาของคนที่เล่นเกมออนไลน์ คำว่า pro หมายถึง คนที่เล่นเก่งๆ หรือทีเรียกว่า 'เทพ' นั่นแหละครับ ส่วน คำว่า noob มาจาก newbie หมายถึง คนเล่นไม่เก่ง หรืออ่อนหัด อะไรทำนองนั้น) เออ เอากะมัน

ข้อ 8 วัดใจกันไปข้าง

ออก แนวเกมวัดดวงกันเลยครับสำหรับรายนี้ สงสัยพี่แกกะว่า เลือก C รวดทั้งร้อยข้อ ขี้หมูขี้หมามันต้องมีข้อถูก ,,, แต่เผอิญมันซวยตรงที่ อีตานี่คงอ่านโจทย์ไม่ดี ข้อสอบมันเป็นแบบถูกผิด ถ้าถูกเลือก A ถ้าผิดเลือก B แต่อีตานี่ดันโซโล่ C ทั้งร้อยข้อ (จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด ^__^)

ข้อ 9 : สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

เป็น การเชือดเฉือนกันด้วยธรรมะกันเลยทีเดียว ,,, เมื่อลูกศิษย์ร้องขอความเมตตา ด้วยสุภาษิต 'เมตตาธรรมค้ำจุนโลก' (ให้คะแนนผมเถอะ) แต่อาจารย์ก็ใช่เบา สวนกลับด้วยสุภาษิต 'สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม' (ทำได้แค่นี้ ก็เิอาคะแนนไปเท่านี้)

ข้อ 10 มืด 8 ด้าน

ไม่รู้จะบรรยายไงดี แต่ขอบอกว่า อาจารย์ให้ค่ามุกไปตั้ง 1 คะแนนแน่ะ

ถ้าไม่ฮาก็ขออภัยด้วยครับ em97
    박가희 & 손담비

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สงสารนาย ข้อ 8 จังเลย น่าจะอ่านโจทย์ก่อน....เฮ้อ เศร้าเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 27-03-2009 เมื่อ 08:34

รถลุลุบ่เกยจุ๊ไผ๋'s Avatar
    สถานที่
    อยู่กลุ่มอินทรีตอนเรียนลูกเสือ
    ขอบคุณ
    0

ฮาดีครับ

นาย วรวุฒิ ยิ่งโสภณวณิชย์
    75/4 บ้านสบสม ต.เวียง
    อ.เชียงของ จ.เชียงราย 57140

เลขที่บัญชี.746-216633-9
    สาขา.เชียงของ ออมทรัพย์
    TEL 084-0123897 (Woody)
    Wed : www.vespaphrae.com
    Email : [email protected]

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ขำดีครับ

Senior Member Tsun@mi's Avatar
    สถานที่
    มั่วๆในลำปาง
    ขอบคุณ
    0

555555555+

Member proxy321's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ts23 ต้องชม คนรวบรวม ฮ่าๆ

Bookmarks