นํามันเยิ้มค่ะช่วยที

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: นํามันเยิ้มค่ะช่วยที

มาตรฐาน นํามันเยิ้มค่ะช่วยที

อาการเป็นดังนี้ คือ1 เวสป้าที่ใช้อยู่มีนํามันย้อยมากเลยต้องเอาผ้ารองใต้ รถเวลาจอด 2เครื่องโคตรสกปรกเลยคราบดําเหนียวเต็มไปหมด ล้างได้ไหม ประมาณเท่าไหร่ 3 ล้อหลังสกปรกมากมีคราบดําเหนียวติดแน่นล้างไม่ออก รถคนอื่นไม่เห็นเป็นเลย ไม่ทราบเกิดจากอะไร 4ใต้กระดองด้านเดียวกะท่อก็มีคราบเหมือนกันรวมทั้งล้ อด้วย เกิดจากท่อสั้นไปหรือเปล่า 4ทํายังไงให้สตาร์ทง่ายๆหรือว่าต้องแปลงเป็นcdi ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ 5 ไฟไม่สว่างทําไงดี สรุปว่าที่ว่ามาทั้งหมดนี้เข้าร้านซ่อมแล้วจะหมดตังค ์ประมาณเท่าไหร่ เพื่อนๆช่วยตอบด้วยน่ะ ขอบคุณล่วงหน้า

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

- น่าจะซีนรั่ว ประเกน ต่างๆรั่ว ลองหาลอยรั่วดู
    ข้อที่ถามๆมาทั้งหมดก็เกิดจาก ซีน รั่ว และเมื่อน้ำมันเครื่อง รั่ว เวลาขี่ๆไป ฝุ่นก็จะมาจับ ท่อ หรือ ส่วนต่างๆ ของรถ ได้ง่าย
    - สตาร์ติดง่ายไม่จำเป็น ต้องทำ Cdi อย่างเดียว
    1.ลองเปลี่ยนทองขาวก่อน
    2.เปลี่ยนคอยไฟใหม่
    3. หัวเทียน .
    4 ทุ่นสตาร์
    เลือก อย่างใดอย่างหนึ่งที่บอก ลองหาสาเหตุที่สตาร์ติดยาก ว่าตัวไหน เสีย หรือ ไม่ค่อยดี (ชำรุด) มันมีหลายสาเหตุ หรือเปลี่ยนทั้งหมดที่บอก ดีชัวร์
    5 หรือ ลองดู ว่า คาร์บูล จูนดีหรือยัง
    - ลอง หาช่างดีๆ ที่ไว้ใจได้ ปรึกษา ช่างเขาดู ว่าจะต้องทำไงบ้าง

***ผิดพลาดประการใดขออภัย ที่กล่าวมาทั้งหมด เป็นเพียงข้อ แนะนำ ไม่จำเป็น ต้องทำตามหมด ลองปรึกษาช่างดู***
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

คราบน้ำมันสกปรกใช้น้ำมันเบนซินล้างก็ได้ครับ ใช้แปรงทาสีปัดๆมันก็จะออกครับ หรือไม่ก็ซื้อน้ำยาทำความสะอาดเครื่องยี่ห้อ sonax ฝาสีเขียว ฉีดบริเวณที่สกปรก มีคราบน้ำมันทิ้งไว้สักพัก แล้วก็ใช้น้ำฉีดออกครับ

Junior Member ppump_63's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไฟไม่สว่างลองไปซื้อ Condensor มาต่อพ่วงกับไฟเครื่อง ดู จะช่วยให้สว่างขึ้นนะ ลองดูคับ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

แหม หมู่บอย มาเป็ชุด เลยนะค่ะ.........สมแล้ว ที่เป็น Guru ของบอร์ด........อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Junior Member Green crazy's Avatar
    สถานที่
    สงขลา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jinnyrit
    แหม หมู่บอย มาเป็ชุด เลยนะค่ะ.........สมแล้ว ที่เป็น Guru ของบอร์ด........อิอิ
    ไฟไม่สว่างของผมเปลี่ยนใบพัดครับ ของผมมันเสื่อมแล้ว ประมาณ 1500 สว่างเลย:D
    *--------------------------------------------------------------------------------------------------*
    ฟิตเครื่องใหม่ปัญหาที่ว่าก็หมดแล้ว

Junior Member pocpack1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถเราเคยสตารท์ยากอยู่บ่อย ๆ แต่ไปเปลี่ยนลูกสูบและคว้าเสื้อสูบมาตอนนี้อาการดีแล ้วเปลี่ยนลูกสูบอิตาลีมาราคาก็ประมาณ พันนิดๆ

Bookmarks