คือผมได้ดูกระทู้ย้อนหลังลงไปเรื่อยๆ คือใจจริงอยากทราบความเหมือนและความแตกต่างของ 62 และ 64 เป็นอย่างมาก ที่จริงก็มีวิธีบ่งบอกที่ชัดเจนคือการดูเลขโครงรถ ว่าเป็น VBB1T รึว่า VBB2T อันนี้เป็นต้น มันก้อจะทำให้เรารู้ได้อย่างชัดเจนว่าเป็นรถที่ผลิตใ นปีอะไร รุ่นไหนอย่างชัดเจน แต่ที่น่าสะดุดความรู้สึกของผมคือ มีกระทู้อยู่ 1 กระทู้บ่งบอกว่า 59 - 60 - 62 - 64 ประมาณนี้บางที่ บางกลุ่มเค้าจะเรียกเหมารวมไปว่าเป็นรถรุ่น 64 ซึ่งมันทำให้ผมรู้สึกว่า 64 มันเป็นรุ่นที่ใครๆ ก็รู้จักกันเป็นอย่างดีหรือยังไง ถึงได้เหมารวมรุ่นอื่นๆ ให้เรียกรวมกันไปว่าเป็นรุ่น 64 อันนี้อยากทราบอ่ะครับว่ามีที่มาเป็นยังไง รึว่าสาเหตุที่แท้จริงมันเป็นเช่นไร และอีก 1 ประเด็น ระหว่าง 62 กับ 64 คุณจะเลือกรุ่นไหน เพราะอะไร ถ้ายังไงผู้ที่มีความรู้ช่วยให้คำตอบที่ชัดเจนด้วยนะ ครับ อยากทราบจริงๆ