เพื่อน ๆ ช่วยตอบทีคับ///

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เพื่อน ๆ ช่วยตอบทีคับ///

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน เพื่อน ๆ ช่วยตอบทีคับ///

คือเวสป้า ถึงเวลาต้องต่อ พรบ และภาษีแล้ว แต่ผมเพิ่งจะซื้อรถมาคับ ไม่รู้ต้องทำยังไงบ้า ขอความรู้หน่อย ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่ช่วยนะคับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

vespaclub64's Avatar
    สถานที่
    หริภุญชัย คลับ ลำพูน
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mysuperpoo อ่านข้อความ
    คือเวสป้า ถึงเวลาต้องต่อ พรบ และภาษีแล้ว แต่ผมเพิ่งจะซื้อรถมาคับ ไม่รู้ต้องทำยังไงบ้า ขอความรู้หน่อย ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่ช่วยนะคับ
    ก็เอาเล่ม เขียวๆๆไป ให้ ขนส่งไม่งั้นถ้าไม่สดวกก็ เอาไปยื่นแถวๆๆร้าน รับต่อ พรบ ภาษีไงครับ ไม่ยากเลย ไม่ได้ยากเหมือนโอนรถ ซะหน่อย เอาตัวถ่ายเอกสารไปต่อยังได้เลยครับไม่ต้องเอาเล่มจร ิงไปก้ได้ ยังไง ร้าน รับต่อ พรบ ภาษี เค้าก็แนะนำเองละครับ ก็เหมือนรถ ทั่วๆๆไป ..............

โต้ง หริภุญชัยคลับ ลำพูน
    wongmano@hotmail.co.th
    08-357-865-67
    http://www.facebook.com/tarthong

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespaclub64 อ่านข้อความ
    ก็เอาเล่ม เขียวๆๆไป ให้ ขนส่งไม่งั้นถ้าไม่สดวกก็ เอาไปยื่นแถวๆๆร้าน รับต่อ พรบ ภาษีไงครับ ไม่ยากเลย ไม่ได้ยากเหมือนโอนรถ ซะหน่อย เอาตัวถ่ายเอกสารไปต่อยังได้เลยครับไม่ต้องเอาเล่มจร ิงไปก้ได้ ยังไง ร้าน รับต่อ พรบ ภาษี เค้าก็แนะนำเองละครับ ก็เหมือนรถ ทั่วๆๆไป ..............
    แล้วต้องเอารถไปที่ขนส่งเพื่อตรวจสภาพมั้ยคับ

Member boybandkiller's Avatar
    สถานที่
    บุญชิด โฮโมเซเปี้ยนส์
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mysuperpoo อ่านข้อความ
    แล้วต้องเอารถไปที่ขนส่งเพื่อตรวจสภาพมั้ยคับ
    ตรวจกับเอกชนดีกว่าครับไม่เรื่องมาก แพงกว่านิดเดียว สบายใจกว่าครับ
    I N D I E I S F A K E H I P P I E I S R E A L

Nevigator Member Inferior scooter's Avatar
    สถานที่
    ^Nevigator scooter Club^
    ขอบคุณ
    0
    0

อันดับแรก1..นำรถไปตรวจสภาพก่อนน่ะครับที่ ตรอ..(ตรวจสภาพของเอกชน)
    2..ไปทำ พรบ.(พระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ) บริษัทประกันทั่วๆไปก็รับทำครับ หรือไม่ก็อย่างดีครับแนะนำที่ บ.กลางคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถครับ เพราะแต่งตั้งมาจากภาครัฐครับ
    โดย ต้องมีรายละเอียดเลขตัวรถ ทะเบียน ชื่อ ที่อยู่ เจ้าของรถ เลขประจำตัวประชาชน
    3..แค่นี้ก็ไปต่อทะเบียน(ภาษีประจำปี)ที่ขนส่งได้เลย ครับ

ปล....ขั้นตอนที่ 1จำเป็นต้องนำรถไปน่ะครับ
    ขั้นตอนที่2 และ 3 ไม่จำเป็นต้องนำรถไปครับ นำไปแต่ เล่มทะเบียนครับ(เล่มสีเขียว)

แค่นี้รถคุณก็เรียบร้อยแล้วครับ......./\2/\2
    ......Nevigator scooter club.....
    มัลติพลาย :Hakeem300.multiply.com
    Inferior :Ha-keem.
    E-mail : keem_inferior@hotmail.com.
    :http:// keeminferior.hi5.com
    Px 200 : By Dee Modify Kokpadoo Satunthailand
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=120

bigm100's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

ถ้าเพิ่งขาด ตามเวลาไม่ขาดต่อก็ ก็ไม่ต้องตรวจสภาพเด้อ แต่เลข เครื่อง และเฟรม ต้องตรงกับรถนะจ้า

Bookmarks