อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ immortals อ่านข้อความ
อย่าคิดมากเลยพี่เป็นธรรมดาของมนุษย์โลก ที่มีความคิดเป็นของตัวเอง
เหมือนที่พระเจ้าได้สร้างหู มา 2 หู แต่สร้างปากมาเพียงปากเดียว
บ่งบอกถึง การรับฟังมากกว่าการพูด ฉะนั้นผู้ใดที่รับฟังผู้อื่น มากกว่าพูดให้ผู้อื่นก็จะมีความสุขเอง
ปล. โลกนี้มีทั้งความผิด ในความถูก และความถูกในความผิด เหมือนอย่างที่เราเห็นหลังมือก็ไม่อาจ
เห็นฝ่ามือ แต่ในความจริงทั้งหลังมือและฝ่ามือ มันก็คือมือ ขึ้นอยู่ว่าใครจะมองด้านไหน ของมือ
ที่พร่ำมาทั้งหมดไม่ได้บอกพี่แม็กคนเดียว อยากให้เพื่อน ๆ ทุกคนคิดดูเพราะผมไม่อยากให้มี
สกู๊ตเตอร์เสื้อเหลืองและสกู๊ตเตอร์เสื้อแดง

ขอบคคุณทุกคนที่อ่าน ขอบคุณครับ
/\2/\2/\2