มีใบซื้อขายจะโดนจับไหม

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มีใบซื้อขายจะโดนจับไหม

babank's Avatar
    สถานที่
    ขี่เอง
    ขอบคุณ
    0

Wink มีใบซื้อขายจะโดนจับไหม

มีใบซื้อขายจะโดนจับไหมคับมีเอกสารของเจ้าของเก่า
    ใครรู้ช่วยบอกที

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ babank อ่านข้อความ
    มีใบซื้อขายจะโดนจับไหมคับมีเอกสารของเจ้าของเก่า
    ใครรู้ช่วยบอกที
    มีแต่ใบซื้อขาย ต้องมีสำเนาทะเบียนรถติดรถด้วยนะครับ ใบซื้อขาย เพียงออก ณ ตอนที่มีการซื้อขาย ทำสัญญาว่าผู้ขายได้ขายให้กับผู้ซื้อจริง ประมาณนี้นะครับ ไม่มีผลในเรื่องการตรวจ หรือ จับ ถ้ามีแต่ใบซื้อขาย แต่ไม่มีสำเนาทะเบียน หรือ รถNo-Book โดนจับแน่นอนครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

เจอตำรวจ...นึกถึง ใบขับขี่ สำเนารถ ภาษี ไว้ก่อนเลยครับ.......ตำรวจเขาก็รุ้นะ อยู่ที่เขาด้วย ว่าจะตรวจแบบเต็มๆป่าว ไม่ใช่เขาไม่รุ้นะ อิอิ
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

รถ บนท้องถนนถ้า เกิดไม่มี ทะเบียน ไม่มี พรบ โดน หมดครับ พี่น้อง แต่ อยู่ที่ ว่า พี่ ตำรวจ จะเล่นเรา รึยัง แฮะๆ
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ไม่รู้ครับว่าจะจับไ**ู่ที่หน้าตาและนามสกุล แต่ถ้าคิดว่าหน้าตาไม่เหมือนคนดังนามสกุลไม่เด่น มีทะเบียนแท้ๆไม่ขาดต่อยังอาจจะโดนจับได้เลยครับ

รถลุลุบ่เกยจุ๊ไผ๋'s Avatar
    สถานที่
    อยู่กลุ่มอินทรีตอนเรียนลูกเสือ
    ขอบคุณ
    0

ช่ายคับกระจกกะไฟเลี้ยวด้วยคับตำรวจชอบถามกันจิง

บอกแล้วว่ามันเวสป้าไม่ใช่ฟีโน่

นาย วรวุฒิ ยิ่งโสภณวณิชย์
    75/4 บ้านสบสม ต.เวียง
    อ.เชียงของ จ.เชียงราย 57140

เลขที่บัญชี.746-216633-9
    สาขา.เชียงของ ออมทรัพย์
    TEL 084-0123897 (Woody)
    Wed : www.vespaphrae.com
    Email : woodyska@hotmail.com

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

เรื่องกระจกกับไฟเลี้ยว เคยเถียงกับตำรวจทีนึงเห็นว่ามากนักเลย อยากรู้วฃมากนักก็ไปถามคนออกแบบเวสป้าเอาเอง
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูรhttp://ob-chan.forumotion.com/

Junior Member TheVesBar's Avatar
    สถานที่
    ขี่ในมอ.**ใครชวนก็ไป**สมทบกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

ที่นี่ ตำรวจถาม หา ... กระจก ครับ ....

เฮ่อ เคยไส่ แล้วโดนมือดี ขโมยง่า เสียดายตัง - - ....

เหอๆ ... แต่ ว่า ตำรวจ จร ที่นี่ก็ มีอะไร ทุกอย่าง ก็อาจจะเสียเงินได้ แน่นอน 55 ...

ไม่ล้างรถ 100 บาท (เจอมากับตัว) อ้าง สภาพรถไม่น่าไว้วางใจ อาจเป็นอันตรายต่อผู้อื่น
    เห็นเพื่อน บอก ไฟหน้าท้ายไม่ติด 100 คับ

แต่ไม่ติดป้ายทะเบียน ที่ นี่อ่า เยอะมากครับ ..... แต่ ส่วนมากที่นี่ถ้า คนที่อยู่ใน ม ส่วนมากจะขี่แต่ใน ม หรือไม่ก็ จะเข้าในตัวเมืองประมาณค่ำๆ ครับ .....

+ + ตำรวจบางคนถาม ตกใจหมด มาถามว่า รถราคาเท่าไหร่ ศูนย์มันอยู่ที่ไหน .. จะซื้อห้ายลูกชายขับพะนะ + +
    งานเข้า เลย - -
    รถไม่แรง..แต่คนชอบแรง**
    รถไม่วิ่ง....แต่คนได้วิ่ง
    อะไหล่หายาก ราคาไม่ย่อมเยา ได้เข็นจูงเมื่อยามพัง
    ภาระเพื่อนฝูง ... น้ำมัน ก็แสนกิน ...
    มีเงินเติมน้ำมัน แต่ไม่มีเงินซื้อ 2ที ก็ไม่อยากบิด
    แต่ทำมั้ยถึงรักได้ขนาดนี้ .... เวสป้าหนอเวสป้า

คุณเคย ถามตัวเองหรือยังว่า :
    คุณ ขับ เวสป้า และ แลม เป็นกระแส หรือว่าใจรัก

แฟนคุณเคยถามมั้ย ว่า :
    ระหว่างรถกับเค้า จะเลือกอะไร

Ps .... Alone On "vespa"
    ประสบการณ์ คือ การขับขี่ *
    หัดซ่อมเอง เดี่ยวก็ซ่อมเก่ง

VesBar ~~ DrinkDrunk Bar
    Scooter House Bar ..

Super150_nn@hotmail.com

Bookmarks