อยากทราบวิธีเปลี่ยนสายคลัชและสายเกียร์อ่าครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากทราบวิธีเปลี่ยนสายคลัชและสายเกียร์อ่าครับ

Senior Member Constantine_BB's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบวิธีเปลี่ยนสายคลัชและสายเกียร์อ่าครับ

อยากทราบวิธีเปลี่ยนสายคลัชและสายเกียร์อ่าครับ

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

/\2/\2/\2
    >>> ก ล ม เ ก ลี ย ว เ ห มื อ น ม้ า ป่ า <<<

รถลุลุบ่เกยจุ๊ไผ๋'s Avatar
    สถานที่
    อยู่กลุ่มอินทรีตอนเรียนลูกเสือ
    ขอบคุณ
    0

ถอดไฟกับไมล์ออกแล้วก็ดึงสายครัชและสายเกียรออกแล้วก ็ร้อยลงในรูเดิมอะคับทาน้ำมันออโตลุปด้วยนะคับค่อยๆร ้อยนะไม่งั้นหัวสายมันจะแตกอะคับ

นาย วรวุฒิ ยิ่งโสภณวณิชย์
    75/4 บ้านสบสม ต.เวียง
    อ.เชียงของ จ.เชียงราย 57140

เลขที่บัญชี.746-216633-9
    สาขา.เชียงของ ออมทรัพย์
    TEL 084-0123897 (Woody)
    Wed : www.vespaphrae.com
    Email : woodyska@hotmail.com

Junior Member ladyinmoon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เพิ่มเติมน่ะครับ

นอกจากการระวังเรื่องการร้อยสายเเล้ว สิ่งสำคัญไม่น้อยไปกว่านั้นก็คือ การตั้งความตึงย่อนของสายคลัตร์น่ะครับเพราะถ้าเราตั ้งตึงไป บีบคลัตร์ไม่ได้ หรือถ้าหย่อนไป เข้าเกียร์ไม่ได้ เเล้วถ้าถามว่าเราจะรู้ได้ไงว่านี้มันตึงไป หรือ หย่อนไป มันต้องไปที่ขั้นตอนร้อยสายเข้าขาคลัตร์น่ะครับ เอาประเเจเลือนคีบที่ขาคลัตร์ดันให้ตึงมือนิดหน่อย เเล้วจัดการขั้นน๊อตตัวที่ล๊อคสายคลัตร์ให้เเน่น ครับเเล้วก็ลอง ดูว่ามันตึงหรือหย่อนไป

นี้เป็นวิธีส่วนตัวน่ะครับ ผิด ถูกไม่รู้ เเต่ใจผมอยากจะช่วยอ่ะครับ อย่าว่ากัน เด้อ !!

Senior Member Constantine_BB's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roots อ่านข้อความ
    ขาดแล้วหรอบิ๊ก......เฮ้อ หนีจากเราก็ขาดซะงั้น

อ่อ ยังครับ

แต่จะศึกษาไว้เฉยๆๆ

em24
    >>> ก ล ม เ ก ลี ย ว เ ห มื อ น ม้ า ป่ า <<<

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อุปกรณ์ซ่อมต่างๆ ควรติดรถไว้ให้พร้อมเสมอครับ...
    อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ... มีไว้อุ่นใจสบายกาย...
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Member popshot's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีคัยคบ5555
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ขอเพิ่มนิดนึงนะ

สายเกียซื้อที่ไหนครับ
    เพราะว่าสายเบรคจักรยานมันยาวไม่พออะคับem98

Bookmarks