รบกวนถามเรื่อง 90 กับการทำให้แรงขึ้นหน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวนถามเรื่อง 90 กับการทำให้แรงขึ้นหน่อยครับ

Member mintada's Avatar
    สถานที่
    ผมและแฟน ไปไหนไปกัน นี่หละครับ กลุ่มที่ผมมี5555
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนถามเรื่อง 90 กับการทำให้แรงขึ้นหน่อยครับ

คือว่า ผมมี 90 3 เกียร์ คันนึงครับ อยากรู้ว่าต้องทำไงบ้างถึงจะวิ่งได้ดีขึ้นอะครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนท่อ อย่างเดียว ทุกอย่างเดิมๆ จะแรงขึ้นมั้ยครับ และถ้าจะเปลี่ยนท่อ ควรใส่ท่ออะไรดีครับ

คือว่ารถผมมันอืดๆ อะครับ อยากขี่ได้เร็วกว่านี้อะคีบโดยที่ไม่ต้องเปลี่ยนคัน

รบกวนผู้รู้แนะนำวิธีต่างๆนาๆ มาหน่อยนะครับ ผมมือใหม่ไม่ทราบอะไรเลยจริงๆ เกี่ยวกับเวสป้า

ขอบพระคุณร่วงหน้าเลยนะครับสำหรับผู้รู้ที่อุตส่าสละ เวลามาตอบกระทู้นี้

Junior Member ladyinmoon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คืออย่างนี้ครับสิ่งที่จะเเนะนำ คือ ว่า ต้องเข้าใจถึงขีดจำกัดของเครื่องเจ้าตัว 90 นี้ก่อนว่ารถเข้าทำมาเพื่อไว้ ขี่เล่นๆๆ เเต่เข้าใจวัยรุ่นครับว่ามีจิตใจที่รักความเร็ว ผมก็เลยอยากจะเเนะนำอย่างนี้ครับ 90 นี้เป็นไปได้อย่าไปทำเครื่องมากครับ จะ พังเอาง่ายๆๆ เลย เพราะความอึดของมันมีค่อนข้างจำกัด ไปเล่นจำพวก คาบูนิดหน่อย กับ ไฟ เเละท่อครับ เเค่นี้ก็ไล่ฝูงในทริปเดียวกันทันเเล้ว ขี่ไกลก็ได้ ไม่พัง ส่วนถามว่าใส่ท่อไรดี มันจะมีคนมาโพสขาย บ่อยๆๆน่ะครับ ว่างๆๆลองมาดูเพราะเเต่ล่คนชอบไม่เหมือนกัน

ปล. อย่าลืมน่ะครับ

1.ปรับเเต่งคาบูนิดหน่อย

2.ตั้งไฟ เเจ่มๆๆ

3.หาท่อดีๆๆสักใบ ( มีคนมาประกาศขายบ่อยครับ )

4.สำคัญสุด อย่าลืมผสมน้ำมันดีๆๆ

ผิดถูก หรือไง อย่าว่าน่ะครับ นี้คือคำเเนะนำจากผม

อาจารย์ เติ้ล

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เบียร์ซักกระป๋องเป็นไง แรงขึ้นอีกเยอะ

My Bike running on LPG

Bookmarks