พี่ว่าโดนโกงป่าวครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: พี่ว่าโดนโกงป่าวครับ

Senior Member jooy_s90's Avatar
    สถานที่
    ไปกะไอ้รุ้ง กะไอ้แบงค์
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน พี่ว่าโดนโกงป่าวครับ

ผมซื้อขายรถมาก็หลายคันล่ะคือผมซื้อรถจากทางเหนืออ่ะ ครับโอนเงินไปล่ะ แต่ของ เกือนอาทิตย์ล่ะยังไม่มาเลยครับโทรไปเขาก็บอกว่าให้เ ด็กมาส่งขึ้นรถทัวร์ให้แล้ว ไอ้รถทัวร์จากเชียงใหม่มาเนี่ยมันจะวิ่งเกือบอาทิตย์ เลยเหรอ
    โทรไปก็ทำหงุดหงิดส่งไปแล้ว แค่อยากจะรู้ว่าส่งมาบริษัทไหน วันไหนเพราะตอนนี้ยังไม่ได้ของเลยครับ

เดือดร้อนมากครับเจ้าของเงินมาท่วงทุกวันครับ จะซื้อขายก็ระวังมันด้วยนะครับ มันอยู่ในเวฟนี้แหละ

หรือถ้ามันคนนั้นมาอ่านคุณก็รีบโทรมาบอกกูด้วยว่าคุณ ส่งบริษัทไหน กูมีปัญญาตามได้

อย่าให้กูได้เอ่ยชื่อไปนะ เสียหมดล่ะคนดีๆ เสียชื่อจังหวัดเขาหมด
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Member notzire's Avatar
    สถานที่
    138 CLuB A
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน -*-

จายเยนๆ

อาจจาไปตกหล่นก็ได้ แต่ถ้าไม่มาก็ค่อยตามมเอา มีหลักถานนช่ายมั้ยย !

Senior Member auntkee25's Avatar
    สถานที่
    custombike96
    ขอบคุณ
    0
    0

ts23เห็นใจคับ ยังไงก็ขอให้ได้รับรถเร็วๆนะคับ/\2

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jooy_s90 อ่านข้อความ
    ผมซื้อขายรถมาก็หลายคันล่ะคือผมซื้อรถจากทางเหนืออ่ะ ครับโอนเงินไปล่ะ แต่ของ เกือนอาทิตย์ล่ะยังไม่มาเลยครับโทรไปเขาก็บอกว่าให้เ ด็กมาส่งขึ้นรถทัวร์ให้แล้ว ไอ้รถทัวร์จากเชียงใหม่มาเนี่ยมันจะวิ่งเกือบอาทิตย์ เลยเหรอ
    โทรไปก็ทำหงุดหงิดส่งไปแล้ว แค่อยากจะรู้ว่าส่งมาบริษัทไหน วันไหนเพราะตอนนี้ยังไม่ได้ของเลยครับ

เดือดร้อนมากครับเจ้าของเงินมาท่วงทุกวันครับ จะซื้อขายก็ระวังมันด้วยนะครับ มันอยู่ในเวฟนี้แหละ

หรือถ้ามันคนนั้นมาอ่านคุณก็รีบโทรมาบอกกูด้วยว่าคุณ ส่งบริษัทไหน กูมีปัญญาตามได้

อย่าให้กูได้เอ่ยชื่อไปนะ เสียหมดล่ะคนดีๆ เสียชื่อจังหวัดเขาหมด

เค้าให้เด็กขับไปส่งรึป่าววว เด็กขับลืมเติมมันอะ
    em99
    รีบๆๆนะเขาโอนเงินไปแล้ว (นึกถึงตัวเองจ่ายแล้วก็อยากได้เร็วๆอะคับ)

Senior Member jooy_s90's Avatar
    สถานที่
    ไปกะไอ้รุ้ง กะไอ้แบงค์
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณมากครับสำหรับความคิดเห็น

เจ็บใจกว่านั้น********บอกเงินแค่นี้ไม่โกงหรอกส่งรถราคา เป็นหมื่นเป็นแสนมาแล้ว
    ถ้าเขาส่งรถราคาเป็นแสนแล้วทำแบบนี้ สาธุ********ขอให้โดนเจ้าของเขาตามมายิง********ตายซะ

ไม่ต้องห่วงครับเดี๋ยวครบอาทิตย์มันยังไม่ส่งมาผมบอก หมดทั้งชื่อนามสกุล เบอร์โทรด้วยอ่ะ

พี่ว่าไหมถ้ายังไม่ได้ส่งก็บอกดิว่ายังไม่ได้ส่งผมไม ่ว่าหรอก อันนี้********บอกส่งมาแล้วให้เด็กที่ร้านไปส่ง

Senior Member เหน่งสาเกตุ's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ใช้ครับทำอย่างนี้เสียหายหมด

ผมคนหนึ่งที่ซื้อขายอะไหล่บนเวฟนี้ครับขายบ้างซื้อบ้ างทำแบบนี้ใครที่ไหนจะเชื่อใจครับเราต้องชัวกับลูกค้ าด้วยครับแต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวสวรรค์ก็ลงโทษเองครับ

Senior Member Manman699's Avatar
    สถานที่
    Kohchang classic club
    ขอบคุณ
    0
    0

เข้ามาดูครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ของให้ไม่โดนและไม่เป็นอย่างที่คิดครับจะได้ไม่เสียค วามรู้สึก

Junior Member Applepie's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมเคยรอรับของจากทางใต้มาครับรอเป้นอาทิตย์เหมือนกัน บางบริษัทที่เค้าไม่ได้วิ่งประจำเค้าจะรอให้ของเต็มร ถก่อนค่อยออกรถนะครับไม่งั้นเค้าไม่คุ้มค่ารถ ผมเคยรอเป็นอาทิตย์เหมือนกัน

มาแจ้งกรณีที่เคยเจอมาให้ทราบเฉยๆครับ

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7
    0

ผมว่าจี้ไปเลย เงินก็โอนแล้ว คนขายดีๆเค้าไม่หงุดหงิดเราหรอก ถ้าดีจริงมันต้องช่วยเราตามของ.....
    ขอให้คนขายมันดีจริงนะครับ เอาใจช่วย..............
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

Member boybear's Avatar
    สถานที่
    รักอิสระ..สัญจร..
    ขอบคุณ
    0
    0

Angry เรื่องเศร้า

ขอให้ได้เร็ว..ๆ..ครับ..ไม่ได้ประจานให้เสียไปเลยts2 3

Verified Member
    ขอบคุณ
    0
    0

Smile แนะนำให้คับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jooy_s90 อ่านข้อความ

ผมก็เคยเจอนะ สั่งนาฬิกาเหมือนกันนานมากกว่าจะได้คุณลองถามเค้าว่า รถที่ฝากของมานั้นทะเบียนอะไรหรือหมายเลขอะไรของบริษ ัทไหนเบอร์โทรอะไรลองถามดูแล้วเราจะได้ตามของได้ว่าเ ค้าส่งมาจิงมั้ยเรื่องพวกนี้ตามได้คับว่าเค้าโกงจิงม ั้ย ผมก้ทำแบบนั้นนะคับเค้าก้ส่งจิงๆแต่มั้ยช้ามากๆ ลองดูนะคับเป้นกำลังใจให้เข้าใจนะคับว่าสั่งของแล้วไ ม่ได้นั้นมันเป้นยังไง ไงก็ขอให้ได้ของไวๆนะคับ

Member c-live's Avatar
    สถานที่
    มี แต่ไม่ค่อยออกทริป
    ขอบคุณ
    0
    0

เป็นกำลังใจให้ คงไม่ใช่ จว.ผมนะ เห่อๆๆ
    em99
    คำถาม ชวนคิด
    1. คุณได้อะไรกับออกทริป บ่อยๆ มีอะไรดีกับชีวิตคุณบ้าง ?
    ตอบ
    ข้อดี
    - ได้เพื่อนมิตรภาพหลากหลาย(ที่แฝงไปในด้านดีและไม่ดี) ได้เมา กินเหล้า นอกสถานที่ ได้ประสบการณ์ที่แปลกใหม่ น่าตื่นเต้น ท้าทาย
    ข้อเสีย
    - เสียเงินในการซื้อรถในแต่ละครั้ง ชอบเปลี่ยนแนวไปเรื่อยๆ
    ค่าน้ำมัน ค่าซ่อมบำรุง รถพัง (บางครั้งรถพังต้องนั่งรถตุ๊กตุ๊กกลับ)
    ผิวเสีย อันตรายทั้งชีวิต และทรัพย์สิน
    เป็นบาป (สำหรับลูกที่ยังเด็กวัยรุ่น ที่พาสาวไปด้วย ไปกับเพื่อนของเขา ทำให้พ่อแม่ที่บ้านเป็นห่วง รอการกลับบ้านของมันในการออกทิป แต่ละครั้ง ดูแล้ว น่าอดสู่ อันนี้บ้านข้างๆ ครับ)
    .................................................. ............................................

Senior Member tum 125's Avatar
    สถานที่
    Motor Oxidize Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    0

น่าจะตกหล่นมั่งครับ

........ Tum No.035 ........
    Wing tracker style By Motor Oxidize

megahertz heathza's Avatar
    สถานที่
    น้ำล้น
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ...

ใจเย็นน่ะพี่ผมว่าอาจจะส่งของผิดคนหรือเปล่า มีน่ะ แต่เป็นผมน่ะผมก็ใจไม่ดีเหมือนกันอ่ะ

เสียวๆแต่อย่างว่าน่ะถ้าคนมีใจรักในสิ่งเดียวกันมันไ ม่น่ามาทำอย่างนี้หรอก เสียที่เราไว้ใจ

จิงๆแล้วเค้าจะจริงใจกับเราไหมผมไม่รู้แต่ถ้าสำหรับต ัวผมแล้วผมจริงใจเสมอ แต่อย่างว่า

น่ะซื้อขายของในเน็ตไม่รู้หน้าตาแล้ว รู้ใจไม่ต้องพูดถึง มีแต่เพียงคารมณ์ให้เราหลงเชื่อ

แต่ก็มีบางคนน่ะที่ขายประจำเวลาจะส่งของเค้าเอารูปใบ ส่งมาโพสให้เราดู มันก็ไม่ทุกคน

ที่ไม่ดี คนดีก็มีเยอะติดตามผลงานเค้าเอา อย่าไว้ใจใครง่ายๆ คิดให้ดีที่สุด

แต่ยังไงก็ให้คิดในแง่ดีไว้ก่อน อย่าเพิ่งรุนแรงเค้าคนนั้นอาจส่งผิดพลาดไปก็ได้

ผมยังเคยโดนเลยแต่ไม่มาก 3-4 พัน ผมถือว่าเป็นบทเรียน ถ้าต่างจังหวัดผมไม่ค่อยสั่ง

หาแต่จังหวัดตัวเองถึงมันจะราคาสูงกว่าที่อื่นแต่มัน ก็สบายใจกว่าเราไปสั่งแล้วโดนโกง

เสียตังไม่เท่าไหร่แต่เจ็บใจนี่ดิมันเซ็งสุดๆทำงี้ได ้ไง

สุดท้ายผมขอเอาใจช่วยให้พี่ได้ของ พี่คนโคราชใช่ป่าว? บ้านเดียวกันเข้าใจกัน

ปล.บ่นมากไปก็โทษด้วยน่ะ ts23
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย heathza : 11-04-2009 เมื่อ 21:44
    คนรักษ์คลาสสิค

~ความทุกข์ที่เกินทนจะหลอมคนให้ทนทาน~
    ~ไม่มีคำว่าทำไม่ได้ ถ้าเราตั้งใจทำสิ่งนั้น~

Bookmarks