รถตอกเลขคอมาใหม่ใช่รถสวมหรอปล่าว

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถตอกเลขคอมาใหม่ใช่รถสวมหรอปล่าว

zaxc_50's Avatar
    สถานที่
    sfee scooter club sukhothai
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถตอกเลขคอมาใหม่ใช่รถสวมหรอปล่าว

สอบถามหน่อยคับว่ารถที่เลขโครงเลือนร่างหรอชำรุดแล้ว มาตอกเลขใหมที่คอ
    เป็นรถที่สวมทะเบียนมาหรอปล่าว

ts23
    นาย คมสันต์ เด่นสมบูรณ์
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขา สุโขทัย
    3774006567

ขอบคุณ สำหรับพื้นที่เล็กๆที่ทำให้รู้จักมิตรภาพและการเดินท าง 6 ปีแล้วที่เดินทางในเว็บนี้ thaiscooter.com

Member oi_tong's Avatar
    สถานที่
    ซุ้มบางอ้อ...
    ขอบคุณ
    0

ในกรณีที่เลขตัวถัง เลือนลาง หรือมองเห็นได้ไม่ชัดหรือผุ ทางเจ้าหน้าที่ขนส่งจะตอกเลขให้ใหม่ที่คอครับ แต่รถต้องมีเอกสารนะคับ
    เจ็บมาเยอะ 555...........................................

Senior Member smallfram_cud42's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบบบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zaxc_50 อ่านข้อความ
    สอบถามหน่อยคับว่ารถที่เลขโครงเลือนร่างหรอชำรุดแล้ว มาตอกเลขใหมที่คอ
    เป็นรถที่สวมทะเบียนมาหรอปล่าว

ts23
    ของผมเป็น 64 อินเดียอ่ะคับ เอาไปทำ ทบ ใหม่ เห็นเค้าปั๊ม หรือตอกก็ไม่รู้หน่ะครับ
    เป็นรหัสใหม่ สั้น ๆ มาให้เรา เป็น "th xxxxxx"

Member proxy321's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่จำเป็นเสมอไปครับ

อาจมีทั้งรถทะเบียนแท้หรือสวมก็ได้

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ proxy321 อ่านข้อความ
    ไม่จำเป็นเสมอไปครับ

อาจมีทั้งรถทะเบียนแท้หรือสวมก็ได้
    ถูกต้องครับ อาจจะเป็นเลขตัวถังชำรุด แล้วขนส่งตอกให้ใหม่ หรือ อาจจะสวมทะเบียนแล้วมีกำลังภายในเป็นเลิศสั่งเจ้าหน้ าที่ตอกให้ใหม่ก็ได้ครับ

aew_64
    สถานที่
    freedom
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อิอิ

ในกรณีที่เลขตัวถัง เลือนลาง หรือมองเห็นได้ไม่ชัดหรือผุ ทางเจ้าหน้าที่ขนส่งจะตอกเลขให้ใหม่ที่คอครับ แต่รถต้องมีเอกสารนะคับ

ตามที่เค้าบอกถูกละคับ ถ้าขนส่งตอกให้ที่คอไม่มีปัญหาครับ (ถ้าขนส่งตอกนะคับ) กรณีนี้เราสามารถเอารถเราไปให้ขนส่งเค้าตอกให้ก็ได้

อีกอย่างโครงมักตอกยากครับ เพราะตอกแล้วรู้เลย นอกจากช่างฝีมือดีจริงๆ ดูเลขเครื่องดีๆละกันคับ มักมีการตอก วิธีดูก็ดูว่าบริเวณรอบๆเลขตอกมีรอยเจียไหม มันต้องเป็นพื้นเรียบๆ ถ้ามีรอยก็ต้องไม่ใช่รอยเจีย

แต่ถึงทบ เราตรงเล่ม ตรงรถหมด ถ้ามันตรวจแล้วมันบอกว่าตอกก็บอกมันไปเลยว่าช่วยๆหน่ อยคิดกี่บาท มันอยากได้ตังอยู่แล้วคับ ไม่ก็จ้างโอน ไปหาเอกชนที่อยู่ตามหน้าขนส่ง บอกไปเลยตรงๆว่า โอนรถโดยไม่ตรวจสภาพคิดเท่าไหร่ สมุติว่า ไอคนตรวจในขนส่งมันบอกว่าเราตอกมาก็บอกไปเลยว่าตรวจม าแล้วเค้าบอกว่าตอก แต่ต้องดูแลทะเบียนตัวเองดีๆนะคับ ใช้เงินเยอะอยู่

Bookmarks