ลายน้ำ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ลายน้ำ

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    6

มาตรฐาน ลายน้ำ

คืออยากทราบวิธีการติดลายน้ำจักรยานอ่ะครับ จะติดเองมีวิธีการติดอย่างไรครับ
    박가희 & 손담비

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

เอาคล่าวๆละกันนะครับ
    1.ลอกกระดาษออกจากสติ๊กเกอร์น้ำก่อน(ระวังนะครับเดี๋ยวลายน้ำจะแตก)จะได้แผ่นใสๆมา
    2.ทากาวน้ำด้วยพู่กัน(ทาเบาๆ)รอให้หมาด
    3.ติดลงไปบนโครง และลูบน้ำให้เปียก(ควรเกลี่ยให้ลายน้ำติดเสมอกับรถ อย่าให้มีฟองอากาศ)รอให้แห้ง
    4.(ควรทำวิธีที่3หลายครั้งเพื่อความชัวร์)
    5.เมื่อแห้งดีแล้ว ลูบน้ำอีกครั้ง(เยอะๆ)ลอกกระดาษชั้นบนออก(ควรใช้เข็มช่วยเขี่ย)
    ***** ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสภาพของลายน้ำที่ซื้อมาด้วยครับ หากลายน้ำมีสภาพกรอบก็ควรระวังในการติดให้มากครับ
    ลองดูครับ ผมทำเองจึงกล้าบอก em24

แถมให้ครับ ถ้าจะเดินเส้นเองก็ไปหาซื้อปากกาสีน้ำมันมาครับ เดขียนแล้วออกมาสวยงามมาก
    ********ใจเย็นๆนะครับ ขอให้รถสวยๆๆนะครับts23

Bookmarks