ขอถามความรู้เรื่อง k125 ซักนิดได้ไหมครับ

ชื่อกระทู้: ขอถามความรู้เรื่อง k125 ซักนิดได้ไหมครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามความรู้เรื่อง k125 ซักนิดได้ไหมครับ

ที่ผมทราบมาคือ มีทั้งหมดประมาณ 4mk ไม่แน่ใจว่าถูกหรือเปล่า แต่ที่ไม่รู้คือความแตกต่างของแต่ละรุ่นว่ามันต่างกั นยังไง ลองหาแล้วก็ไม่พอข้อมูลเท่าที่ควร พอดีอยากหันมาเล่นบ้าง แต่ความรู้ยังน้อยเสียเหลือเกิน ไม่อยากโดนหลอกอีก(เพราะเคยโดนแล้วเซงมาก) เห็นว่าที่ต่างก็มี ไมล์ฝัง ไมล์แยก ออโต้ลูป ไรประมาณนี้ เลยอยากขอแบบชัวร์ๆ รับรองว่าจะเอามาเก็บไว้เลย และก็จะเอาไว้แบ่งปันผู้ที่อยากรู้เหมือนผม (เชื่อว่ายังมีอีกหลายคน) แต่ถ้าคำถามมันซ้ำซาก ท่านทั้งหลายเริ่มเบื่อ ก็ขอโทษจิงๆครับ แค่อยากเอามาใส่แทนขี้เลื่อยที่อยู่ในหัวบ้าง หุหุ ยังไงก็ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าแล้วกันนะครับ

NeoGeo's Avatar
    สถานที่
    club k
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลองดูๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu77 อ่านข้อความ
    ที่ผมทราบมาคือ มีทั้งหมดประมาณ 4mk ไม่แน่ใจว่าถูกหรือเปล่า แต่ที่ไม่รู้คือความแตกต่างของแต่ละรุ่นว่ามันต่างกั นยังไง ลองหาแล้วก็ไม่พอข้อมูลเท่าที่ควร พอดีอยากหันมาเล่นบ้าง แต่ความรู้ยังน้อยเสียเหลือเกิน ไม่อยากโดนหลอกอีก(เพราะเคยโดนแล้วเซงมาก) เห็นว่าที่ต่างก็มี ไมล์ฝัง ไมล์แยก ออโต้ลูป ไรประมาณนี้ เลยอยากขอแบบชัวร์ๆ รับรองว่าจะเอามาเก็บไว้เลย และก็จะเอาไว้แบ่งปันผู้ที่อยากรู้เหมือนผม (เชื่อว่ายังมีอีกหลายคน) แต่ถ้าคำถามมันซ้ำซาก ท่านทั้งหลายเริ่มเบื่อ ก็ขอโทษจิงๆครับ แค่อยากเอามาใส่แทนขี้เลื่อยที่อยู่ในหัวบ้าง หุหุ ยังไงก็ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าแล้วกันนะครับ

ลองดูละกันคับ อธิบายคงจะยาวน่าดูhttp://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=238293
    Classic is my Dad

Member
    ขอบคุณ
    0

อยากขอแค่ความรู้สั้นๆในแต่ละmk เท่านั้นแหละครับ คือเคยอ่านเจอในหนังสือแต่จำไม่ได้แล้วว่า ต่างกันยังไงบ้าง เช่น ในมาร์ค1 มีอะไร มาร์ค 2 มีอะไรที่เพิ่มเติมขึ้นมา อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ขอบคุณอีกครั้งนะ