พี่ๆ Club K ครับ แนะนำหน่อยครับกำลังจะซื้อM2

ชื่อกระทู้: พี่ๆ Club K ครับ แนะนำหน่อยครับกำลังจะซื้อM2

มาตรฐาน พี่ๆ Club K ครับ แนะนำหน่อยครับกำลังจะซื้อM2

ผมมือใหม่มากครับ รถมอเตอร์ไซค์คันแรกในชีวิตเลย แต่ชอบ k125 มากๆ ตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นเลย (เคยเห็นครั้งแรกเป็นแค่รถแห้งๆ) ตอนนี้ทำงานเก็บหอมรอมริบจนจะซื้อได้แล้วครับ คือผมดูๆไว้คันนึงครับ ไม่กล้าเอารูปมาลง เกรงใจเจ้าของ อยากสอบถามคร่าวๆดังนี้ครับว่า

1. กรณี รถอยู่ ตจว. เจ้าของบอกว่ามีทะเบียนพร้อมโอน รถขาดต่ออยู่ไม่กี่เดือน เวลาจะไปซื้อต้องขอเอกสารอะไรจากคนขายบ้างครับ และผมต้องไปทำเรื่องที่ ขนส่งของจังหวัดนั้นๆใช่ไหมครับ

2. เจ้าของบอกว่าอุปกรณ์แท้ ไฟติดหมด ระบบไฟยังเป็นหน้าทองขาว เลขไมล์ไม่เดิน สตาร์ทมือนี่ไม่แน่ใจครับว่าได้ไหม เจ้าเลขไมล์กับสตาร์ทมือนี่ไล่สายกันยากไหมครับ

ขอถามคร่าวๆแค่นี้ก่อนครับ

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โวๆๆๆๆยินดีต้อนรับสู่คลับเข็นเอ้ยๆๆคลับเค

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naJa8111 อ่านข้อความ
    ผมมือใหม่มากครับ รถมอเตอร์ไซค์คันแรกในชีวิตเลย แต่ชอบ k125 มากๆ ตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นเลย (เคยเห็นครั้งแรกเป็นแค่รถแห้งๆ) ตอนนี้ทำงานเก็บหอมรอมริบจนจะซื้อได้แล้วครับ คือผมดูๆไว้คันนึงครับ ไม่กล้าเอารูปมาลง เกรงใจเจ้าของ อยากสอบถามคร่าวๆดังนี้ครับว่า

1. กรณี รถอยู่ ตจว. เจ้าของบอกว่ามีทะเบียนพร้อมโอน รถขาดต่ออยู่ไม่กี่เดือน เวลาจะไปซื้อต้องขอเอกสารอะไรจากคนขายบ้างครับ และผมต้องไปทำเรื่องที่ ขนส่งของจังหวัดนั้นๆใช่ไหมครับ
    ก็มีสำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน ใบโอน
    ใบมอบอำนาจ เซ็นให้เรียบร้อยนะครับ
    สามารถโอนปลายทางได้เลย ไปที่ขนส่งจังหวัดคุณ
    เค้าจะบอกวิธีครับว่าย้ายเข้าอย่างไร
    2. เจ้าของบอกว่าอุปกรณ์แท้ ไฟติดหมด ระบบไฟยังเป็นหน้าทองขาว เลขไมล์ไม่เดิน สตาร์ทมือนี่ไม่แน่ใจครับว่าได้ไหม เจ้าเลขไมล์กับสตาร์ทมือนี่ไล่สายกันยากไหมครับ
    สตาร์ทมือไม่ยากเท่าไหร่ครับถ้าไดร์ไม่พัง
    ส่วนไมล์นี่น่าจะยากนิสนึงต้องลองแกะครับ
    ว่ามีอะไรชำรุดบ้าง รวมถึงดุมไมล์ที่ดุมล้อด้วยนะครับ
    ขอถามคร่าวๆแค่นี้ก่อนครับ
    ขอให้ได้รถถูกใจนะครับผม
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    [email protected] นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

ขอถามอีกนิดนะครับ จากที่อ่านๆมา พี่ๆแนะนำ "ช่างต้น" ร้านของช่างต้นนี่เค้าอยู่แถวไหนเหรอครับ ผมอยู่แถว สะพานขาว(หลานหลวง) น่ะครับ หรือถ้ามันไกลมากแถวๆนี้พอมีแนะนำบ้างไหมครับ

Member เสือผง's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่างต้น กม 4 รามอินทราครับ

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีอีกแห่งครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naja8111 อ่านข้อความ
    ขอถามอีกนิดนะครับ จากที่อ่านๆมา พี่ๆแนะนำ "ช่างต้น" ร้านของช่างต้นนี่เค้าอยู่แถวไหนเหรอครับ ผมอยู่แถว สะพานขาว(หลานหลวง) น่ะครับ หรือถ้ามันไกลมากแถวๆนี้พอมีแนะนำบ้างไหมครับ
    ร้านช่างแซม จรัญซอยสามสิบห้าถ้าจำไม่ผิดนะครับ
    ลองดูกระทู้ล่างๆเลย สะดวกร้านไหนก็ตามนั้นเลยครับ
    ช่างต้นรามอินทรา
    ช่างแซมจรัญ
    แจ๋วทั้งสองท่าน
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    [email protected] นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

Smile

ขอบคุณพี่ๆทั้ง 2 มากครับ

Junior Member darkevils's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาหาช่างต้น เลย ครับ คนนี้ เขาสุด ยอด จริงๆ รามอินทรา หาที่ อยุ่ เขาได้ที่ เพื่อนๆ ของเราเลย นะครับ em24
    สัจจะ กับ คำว่า ดึง ราคา เลือกอะไร >>>K-125 M3

วันนี้ คือ เมื่อวาน ของ วันพรุ้งนี้