เน่าแล้วหรือป่าวไม่รู้

ชื่อกระทู้: เน่าแล้วหรือป่าวไม่รู้

Member muekkarb's Avatar
    สถานที่
    chumsaeng scooter gang
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เน่าแล้วหรือป่าวไม่รู้

คือว่าไปเปลี่ยนลูกมาคับตอนยังไม่เปลี่ยนวิ่งได้ 100 ก่าๆแต่พอเปลี่ยนปุ๊บเพิ่มขนาดคว้านเสื้อ
    ผิดคาดเลยทีนี้ วิ่งไม่ออกเลยเหลืออยู่ประมาณ 70-80เองทำงัยดีคับใครรู้แนะนำ
    หน่อยคับมันจะเกี่ยวก่ะคาร์บูมั๊ยคับts23

club-4's Avatar
    สถานที่
    club-4
    ขอบคุณ
    0

ลูกสูบยังฟิตอยู่รึป่าวครับทำให้วิ่งไม่ออกแล้วได้เพ ิ่มขนาดนมหนูตามรึป่าวครับ

Member muekkarb's Avatar
    สถานที่
    chumsaeng scooter gang
    ขอบคุณ
    0

มันมีปันหาอีกตรงที่ น้ำมันมันมันคอยจะท่วมอ่ะครับขับช้าหัวเทียนบอด
    ขับไวบิดแช่ลูกติดอีก กำ

Member vespa_inlove's Avatar
    สถานที่
    VESPA ConTouR พิดโลก CluB.
    ขอบคุณ
    0

ได้ทำอะไรกะนมหนูหรือป่าวคับ ถ้าเดิมๆช่างคงจูนน้ำมันมาไม่ลงอ่าคับ คือน้ำมันมากกว่าอากาศ หรือไม่ก้อตั้งไฟอ่อนไป ส่วนที่ขับเร็วแล้วลูกติด แสดงว่าตอนคว้านไม่ได้ให้เขาขัดลื่นมาให้คับ ต้องรันอินไปสักพักก่อน หรือ(อันนี้สูตรผมเองลองดูก้อได้) ผมใช้วีนอลขัดเสื้อกะลูกสูบก่อนใส่อ่าคับ ลื่นเลย มีไรสงสัยก้อติดต่อมานะคับ ผมอยู่พิโลก

[email protected]

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ลองเซ๊ทระบบน้ำมันดูใหม่ดีกว่าครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ muekkarb อ่านข้อความ
    คือว่าไปเปลี่ยนลูกมาคับตอนยังไม่เปลี่ยนวิ่งได้ 100 ก่าๆแต่พอเปลี่ยนปุ๊บเพิ่มขนาดคว้านเสื้อ
    ผิดคาดเลยทีนี้ วิ่งไม่ออกเลยเหลืออยู่ประมาณ 70-80เองทำงัยดีคับใครรู้แนะนำ
    หน่อยคับมันจะเกี่ยวก่ะคาร์บูมั๊ยคับts23
    ก้อแค่ไว้ขี่เล่นแถวบ้านก้อพอมั้งครับคงไม่เป็นไร กร้ากกกกกกกกกกก

Bookmarks