ถามเรื่องเปลี่ยน เสื้อ c92

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องเปลี่ยน เสื้อ c92

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องเปลี่ยน เสื้อ c92

ขอถามผู้รู้หรือผู้เคยเปลี่ยนหน่อยครับ ใครเคยเปลี่ยนเสื้อจากเสื้อc92 ไปเป็นc95 มั่งมั้นครับ
    พอดีผมกะลังจะทำเครื่อง กะว่าจะเปลี่ยนเสื้อด้วย จากc92ไปเป็น c95 ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนทั้งเสื้อตัวบนเลยรึเปล่าครับ หรือเปลี่ยนแค่เสื้อก้อพอแล้วจะมีปัญหาอะรัยกับก้านม ั้ยครับ
    พอดีคุยกะช่างช่างบอกต้องเปลี่ยนท้าง เสื้อบนเสื้อล่างเลยครับ
    ขอบคุนมากนัครับบบบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ honda c92 classic อ่านข้อความ
    ขอถามผู้รู้หรือผู้เคยเปลี่ยนหน่อยครับ ใครเคยเปลี่ยนเสื้อจากเสื้อc92 ไปเป็นc95 มั่งมั้นครับ
    พอดีผมกะลังจะทำเครื่อง กะว่าจะเปลี่ยนเสื้อด้วย จากc92ไปเป็น c95 ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนทั้งเสื้อตัวบนเลยรึเปล่าครับ หรือเปลี่ยนแค่เสื้อก้อพอแล้วจะมีปัญหาอะรัยกับก้านม ั้ยครับ
    พอดีคุยกะช่างช่างบอกต้องเปลี่ยนท้าง เสื้อบนเสื้อล่างเลยครับ
    ขอบคุนมากนัครับบบบบบ
    ที่ต้องใช้ในการเปลี่ยน จาก 125 เป็น150cc เสื้อสูบ ลูกสูบ แหวน ประเก็นชุดบน 95ทั้งหมด

ถ้าจะให้ดีมีผลต่อความแรงต้องเปลี่ยนฝาสูบบนด้วยครับ ไม่งั้นมีเสียเงินฟรี
    เพราะฝาสูบ92จะเบ้าเล็กกว่า95เยอะเลย ใช้ก้านเดิมได้ถ้ายังไม่โยก เปลี่ยนสลักลูกสูบด้วยเพื่อความชัวร์

แต่ถ้าประหยัดงบ ก็คว้านเปิดเบ้าฝาสูบให้กว้างเท่าเสื้อสูบ95 ก็จะช่วยได้นิดหน่อยคิดว่าน่าจะ70%ครับ

สีแดงคือ ที่ตะไบมือให้กว้างขึ้นครับ ผมตะไบมือเองค่อยๆทำไป ระวังโดนวาวล์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 12-07-2009 เมื่อ 03:45

เพิ่งบ้ารถถีบ สีทอง's Avatar
    สถานที่
    คลีนิคหมอพงศธร ประจันตคาม
    ขอบคุณ
    0

จี๊ดเลย......em24
    มีรถไม่ขี่ไม่ขายไม่ซ่อม แต่ไว้จอดเฉยๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบพระคุนมากครับท่านพี่ โวลุ่มc

555 เป็นพระคุนอย่างยิ่ง

Bookmarks