จะลอกสีรถคับบบ

ชื่อกระทู้: จะลอกสีรถคับบบ

Member นู๋ รัก vespa's Avatar
    สถานที่
    ไม่เข้าข้างใคร...
    ขอบคุณ
    0

Post จะลอกสีรถคับบบ

แนะนำด้วยนะคับ พอดีผมจะลอกสีรถอ่า คับ มันมีกี่วิธีและต้องทำไงบ้าง คือต้องการให้เห็น เฉพาะเนื้อเหล็ก แล้วผมจะพ่น แลกเกอร์ทับอีกที
    ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำ และเข้ามาอ่านค๊าบบบ
    และขอบคุณ wedmaster ที่ทำให้ผมซ่อมรถเป็น เหมือนเป็นครูคนหนึ่ง ขอบคุณมากๆ ค๊าบบ/\2/\2

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

คร่าวๆนะ เผาให้สีลอก ขูดสีที่เผาออก แล้วใช้นำยาลอกสี ลุยอีกรอบ พอเห็นเนื้อเหล้กเกลี้ยงๆจนไม่มีสีติดหลงเหลือ ต่อมา ก้อขัดให้เกลี้ยงด้วยกระดาษทรายไล่เบอร์ เสร็จแล้วล้างให้หมดคราบมัน สาดแลคเกอร์ได้เลย
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Member นู๋ รัก vespa's Avatar
    สถานที่
    ไม่เข้าข้างใคร...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    คร่าวๆนะ เผาให้สีลอก ขูดสีที่เผาออก แล้วใช้นำยาลอกสี ลุยอีกรอบ พอเห็นเนื้อเหล้กเกลี้ยงๆจนไม่มีสีติดหลงเหลือ ต่อมา ก้อขัดให้เกลี้ยงด้วยกระดาษทรายไล่เบอร์ เสร็จแล้วล้างให้หมดคราบมัน สาดแลคเกอร์ได้เลย

ขอบคุณมากๆ คับ รบกวนอีกนิดคับ ตอนจะเผานี้ค้องทำยังไงคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ ไม่รู้จิงๆ

kook182's Avatar
    สถานที่
    หาอยู่จ้า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน +++

รื้อรถ ชิ้นส่วนที่จะลอกสีก็หาที่เผา เอาน้ำมันก๊าดราดเลยครับ แต่อย่าเผารถเมล์นะ 555ล้อเล่นครับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ รัก vespa อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากๆ คับ รบกวนอีกนิดคับ ตอนจะเผานี้ค้องทำยังไงคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ ไม่รู้จิงๆ
    ใช้ไฟแก๊สที่ใช้เชื่อมครับไล่เผาที่ล่ะจุดลอกไปเรื่อ ยๆ อยากเผาให้เหล็กแดงนะครับจะทำให้โครงบิดตัวได้ เสร็จแล้วเอาแปลงขัด3เอ็ม ใส่หินเจียร์ ขัดเลยครับไม่ต้องใช้กระดาษทราย รถของท่านก็จะเป็นสีเนื้อเหล็กมันวาว แล้วก็ลองคราบไขมัน ตากแดดให้แห้งเอาผ้าชุบทินเนอร์เช็ดอีกรอบแล้วพ่นแล็ กเกอร์ได้เลยครับ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ยิงทรายเลยครับ ออกหมดจดถึงเนื่อในแน่นอนครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    ยิงทรายเลยครับ ออกหมดจดถึงเนื่อในแน่นอนครับ
    หมดจนทะลุเลยอ่ะครับครับเสี่ย 555+

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

555 ถ้าผุเยอะก็อาจทะลุ อิอิ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ถ้ารถสีเดิมมาก็ไม่เท่าไร ... ลอกๆไป

แต่ถ้าผ่านการทำสีมา อาจมีเซอร์ไฟร์ ร่องรอยบุบ ชน บอดี้ไม่เนียนนะจ๊ะ /\4
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks