เห็นว่าเป็นประโยชน์เลยเก็บเอามาฝาก

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เห็นว่าเป็นประโยชน์เลยเก็บเอามาฝาก

boll5555's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน เห็นว่าเป็นประโยชน์เลยเก็บเอามาฝาก

เป็นข้อมูลของเพือนผมจากเวปเวปหนึ่งครับ

ถ้าโดนโกง
    1.saveหน้าเวบที่มีการตกลงซื้อขาย ปริ้นลงกระดาษ a4
    2.เอกสารที่เราโอนเงินไปให้เขา ถ่ายเอกสารไว้ 2 ฉบับ

แล้วไปแจ้งความ(ต้องรอนานเกิน 10 วันไปแล้ว
    แล้วไปแจ้งความว่า (อ่านดีๆ ให้เข้าใจนะครับว่า)

ผมได้ตกลงซื้อขาย...กับบุคคลชื่อ(ชื่อในเวบไม่ใช่ชื่ อผู้รับโอน)เมื่อวันที่...แล้วเอาเอกสารในข้อ1ส่งให้ ร้อยเวร หลังจากนั้นบอกเขาว่า เมื่อตกลงกันเรีบยร้อยแล้วผมก็ได้โอนเงินเป็นจำนวน.. .เมื่อวันที่...แล้วก็ส่งเอกสารข้อสองไปให้เขา แล้วก็แจ้งร้อยเวรต่อไปหลังจากนั้นผ่านไป...วันสินค้ าที่ตกลงซื้อขายก็ไม่ถึงมือผม ผมจึงพยายามติดต่อเขาไปตามหมายเลข...หรือโพสตามก็ว่า ไป แล้วก้บอกต่อว่า
    ผมไม่แน่ใจว่าผู้รับโอนที่ชื่อ....ในใบสลิปน่ะ ว่าเป็นคนเดียวกับที่ผมตกลงหรือเปล่า(อาจโดนแอบอ้าง) จึงอยากให้ร้อยเวรดำเนินการดังนี้นี้
    เลือกเอา 1 วิธี
    1.ผมต้องการสินค้าตามที่ตกลงไว้ หรือ
    2.ผมต้องการเงินของผมคืน
    เลือกเอา 1 อย่าง
    ผมจึงอยากรบกวนร้อยเวรช่วยแจ้งหมายเรียกไปยังคุณ.... .ที่เป็นผู้รับโอนว่ามีเงินจำนวน...โอนเข้าบัญชีเขา เผื่อว่าเขาจะไม่รู้ไม่เห็นกับเรื่องและให้เขาคืนเงิ นของผมมา (จริงๆเราก็รู้ว่ามันก็คนเดียวกันนั่นแหล่ะแต่ห้ามพู ดออกไปเด็ดขาด เพราะหากไม่ใช่คุณจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท
    หลังจากบอกร้อยเวรแล้วเขาก็จะสอบปากคำคุณแล้วก็จะออก หมายเรียกไปหาเจ้าของบัญชีตามเรื่องที่เราแจ้งไว้ หากเจ้าตัวไม่ติดต่อมาก็ถือว่ามีเจตนาโกงตำรวจเขาจะส ่งหมายจับไปหาเจ้าของบัญชี เดี๋ยวมันก็ร้อนจนต้องติดต่อมาเองแหล่ะเพราะมายจับจะ ส่งไปที่บ้านและต้องมีคนเซ็นต์รับเรื่องภายใน 7 วันหลังจากนั้นก็ส่งเรื่องต่อให้สน.พื้นที่ตามตัวเอง เรื่องก็จะจบหลังจากนั้นไม่เกิน 40 วัน เอวังก็ด้วยประการฉะนี้

ผมขอบอกก่อน
    1.เรื่องนี้ใครอ่านแล้วสนใจก็กดCtrl+AและCopyไว้ในไม โคซอฟเวิดส์นะ
    2.ใครคิดว่ารกหูรกตาจะอ่านเฉยๆและปิดไป ผมก็ไม่ว่า แต่ได้โปรดเมื่อเกิดปัญหาถึงเวลานั้นหาใครช่วยไม่ได้ ก็อย่าว่ากัน
    3.ใครเคยCopyของเผมไว้รบกวนเอามาโพสด้วยจะดีมากเพราะ ตอนนั้นผผมโพสด้วยความระเอียดทั้งวิธีการซื้อขายที่ป ลอดภัย ทั้งวิธีแก้ปัญหาเมื่อถูกโกง แต่ไม่มีใครโพสก็ไม่ว่ากัน ถือว่าสังคมอยู่แบบตัวใครตัวมัน
    4.ใครคิดว่าจะไม่โดนโกงวันหลังไม่ต้องมาเปิดกระทู้เก ่าๆดูนะเพราะว่ามันจะโดนดันจนหายไป
    5.ถ้าคิดว่าเงินของคุณอยากทำบุญให้พวกเอาเปรียบคนอื่ นหรือการที่จะไม่ทำอะไรเลยนั่นเท่ากับว่าวันหนึ่งมัน ก็จะเข้ามาโกงเพื่อนๆในสังคมอีกครั้ง
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Senior Member neul2osis's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน นนทบุรี
    ขอบคุณ
    0
    5 (100%)

ขอบคุณครับ กระทู้ ดีๆแบบนี้

ธนาคารกรุงเทพ เลขที่ 101-8-54648-9
    เบอร์ ซื้อขาย 086-902-7404 Dtac
    โป้ง(ปรัชญ์ สิงหรา)
    Email neurosis_wanto@hotmail.com
    Facebook นายแว่น โต

รับบิ้วจัดทรงแต่งรถ และ จำหน่ายอะไหล่แต่ง รถสูบตั้ง Jx cg gl wing ss1 cb

โปรโมชั่นพิิเศษเดือน กันยายน
    ขาย โม่ง ทรง wm(เล็ก) ชิล มี3สี สีใส สีชา(ดำ) 1,300 บาท
    ขาย โม่ง CAFE'S ทรง norton ชิลสีชา(ดำ) 1,300 บาท
    ขาย โม่ง CAFE'S ใหญ่ ทรง SR 2,300 บาท
    ถังcgเหลี่ยม(เบิกใหม่) ฝากระเป๋า พร้อมทำสี 3,300 บาท

Member c-live's Avatar
    สถานที่
    มี แต่ไม่ค่อยออกทริป
    ขอบคุณ
    0
    0

เยี่ยม em24
    คำถาม ชวนคิด
    1. คุณได้อะไรกับออกทริป บ่อยๆ มีอะไรดีกับชีวิตคุณบ้าง ?
    ตอบ
    ข้อดี
    - ได้เพื่อนมิตรภาพหลากหลาย(ที่แฝงไปในด้านดีและไม่ดี) ได้เมา กินเหล้า นอกสถานที่ ได้ประสบการณ์ที่แปลกใหม่ น่าตื่นเต้น ท้าทาย
    ข้อเสีย
    - เสียเงินในการซื้อรถในแต่ละครั้ง ชอบเปลี่ยนแนวไปเรื่อยๆ
    ค่าน้ำมัน ค่าซ่อมบำรุง รถพัง (บางครั้งรถพังต้องนั่งรถตุ๊กตุ๊กกลับ)
    ผิวเสีย อันตรายทั้งชีวิต และทรัพย์สิน
    เป็นบาป (สำหรับลูกที่ยังเด็กวัยรุ่น ที่พาสาวไปด้วย ไปกับเพื่อนของเขา ทำให้พ่อแม่ที่บ้านเป็นห่วง รอการกลับบ้านของมันในการออกทิป แต่ละครั้ง ดูแล้ว น่าอดสู่ อันนี้บ้านข้างๆ ครับ)
    .................................................. ............................................

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1
    8 (100%)

แจ่มครับ สาระดีๆของคนในโลกไซเบอร์
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Senior Member somyot007's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ช่วยดันๆ

เป็นประโยชน์มากๆครับ/\2

Member แบงค์-เด็กนอกเมือง's Avatar
    สถานที่
    เด็กนอกเมือง Classic Bike CluB
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ......

เป็นประโยชน์มากๆครับ เพราะหลายคนอาจโดนโกงในกรณีนี้เหมือนกาน em24
    แบงค์-เด็กนอกเมือง คลาสสิค ไบท์ คลับ (หนองคาย)

ประสบการณ์ใหม่ๆไม่ออกไปหาไม่มีวันเจอ
    My Way !

Hi5 กลุ่ม : http://DeknokmuanG.hi5.com

โทร.082-309-6038
    (ห้ามโทรมายืมตัง!)

Junior Member Dekbannok's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

มีประโยชน์สำหรับพี่น้องชาวคลาสสิค และตัวผมเองเป็นอย่างมากครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับem24em24em24
    "ต่างที่มา แต่ จุดหมายเดียวกัน"

ท๊อป
    ขอบคุณ
    0
    0

มีประโยชน์ดีครับ

กัน กำแพงเพชร's Avatar
    สถานที่
    นครชากังราวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0
    0

กระทู้ดีมากคับ

ชมๆๆๆๆ
    จำหน่าย... หัวเชื้อ ไตรโคเดอร์มา บิวเวอร์เรีย เมตตาไรเซียม และเชื้อ ราสด ทุกชนิด และอุปกรณ์ ทำเชื้อ ราทุกชนิด 9ล9
    ใช้ได้กับพืชไร่และพืชสวนเป็นอย่างดี
    ไม่ว่าจะเป็น ข้าว อ้อย และมันสะปะหลัง และพืชผักทุกชนิด
    จำหน่ายทั้งปลีก - ส่ง
    ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับศัตรูพืชทุกชนิด

ข้อมูลเชื้อไตรโคเดอร์มา
    http://www.phtnet.org/news/view-news.asp?nID=177
    บิวเวอร์เรีย
    http://www.sotus.co.th/article_1.html
    เมตตาไรเซียม
    http://pmc04.doae.go.th/Metarhizium/Meta1.htm

สนใจติดต่อและให้ความรู้ฟรี กับผู้ที่เชี่ยวชาญด้านนี้เป็นพิเศษ
    08-197-34296 อาจารย์ ศักดาดิ์
    08-603-10922

ล้อเล็ก_เด็กโขทัยจ้า's Avatar
    สถานที่
    ขับเฟียต 1500
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

เป็นความรู้จิงๆคับ
    I MAZDA 1000 (Ride with Pride)

My Lambretta 3li /// Pheasant Super Bmx
    084-3578804 บลู
    เบอร์เดียวเท่านั้นครับ

นาย ศุภฤกษ์ เชื้อเถาว์
    3647079999 ออมทรัพย์ ธ.ทหารไทย สาขาพะเยา

Facebook : Blue lambretta (โก๋ขายเกิบ)

Senior Member ton.thewinner's Avatar
    สถานที่
    Real Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team
    ขอบคุณ
    0
    0

ช่วยอัพคร๊าบบ เปงประโยชน์ต่อสังคมem24
    nawapol27@hotmail.com ต้น 65Y ไฟตก
    facebook ton classic

ทุกวงการมีคำว่าอวุโส ไมล์กิโลเป็นตัววัดว่าคุณเป็นไบค์เกอร์แค่ไหน
    สองมือพนมเป็นใบเบิกทางที่ดีที่สุดสำหรับทุกๆคน
    เราจะอยู่ในสังคมสองล้อต้องเปิดใจให้กว้างอย่าใจแคบ
    เพื่อนทำดีต้องให้การสนับสนุนและส่งเสริม เพื่อนทำไม่ดีต้องคอยสั่งสอนและตักเตือน
    เราอยู่ในสั่งคมเดียวกันต้องช่วยเหลือซึ่งกันและกัน
    มันไม่สำคัญเลยว่าทุกคนจะขับรถยี่ห้ออะไร มันสำคัญที่ว่าคุณมีความจริงใจ
    และรักในการขับขี่แค่ไหน

มุ่งไปสู่ฝัน แบ่งปันทุกเสี่ยวใจ ไปกับอานมอไซร์ ฝากไว้เป็นตำนาน

REAL Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team เดินทางด้วยใจ ไปไกลได้ดังใจฝัน
    รวมใจคลาสสิคเป็นหนึ่ง + เป็นที่พึ่งให้สังคม

aodkaam's Avatar
    สถานที่
    B K.Tem พิษณุโลก
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ขอบคุณครับem24

Senior Member Netindy's Avatar
    สถานที่
    อิสระ!
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boll5555 อ่านข้อความ
    เป็นข้อมูลของเพือนผมจากเวปเวปหนึ่งครับ

ถ้าโดนโกง
    1.saveหน้าเวบที่มีการตกลงซื้อขาย ปริ้นลงกระดาษ a4
    2.เอกสารที่เราโอนเงินไปให้เขา ถ่ายเอกสารไว้ 2 ฉบับ

แล้วไปแจ้งความ(ต้องรอนานเกิน 10 วันไปแล้ว
    แล้วไปแจ้งความว่า (อ่านดีๆ ให้เข้าใจนะครับว่า)

ผมได้ตกลงซื้อขาย...กับบุคคลชื่อ(ชื่อในเวบไม่ใช่ชื่ อผู้รับโอน)เมื่อวันที่...แล้วเอาเอกสารในข้อ1ส่งให้ ร้อยเวร หลังจากนั้นบอกเขาว่า เมื่อตกลงกันเรีบยร้อยแล้วผมก็ได้โอนเงินเป็นจำนวน.. .เมื่อวันที่...แล้วก็ส่งเอกสารข้อสองไปให้เขา แล้วก็แจ้งร้อยเวรต่อไปหลังจากนั้นผ่านไป...วันสินค้ าที่ตกลงซื้อขายก็ไม่ถึงมือผม ผมจึงพยายามติดต่อเขาไปตามหมายเลข...หรือโพสตามก็ว่า ไป แล้วก้บอกต่อว่า
    ผมไม่แน่ใจว่าผู้รับโอนที่ชื่อ....ในใบสลิปน่ะ ว่าเป็นคนเดียวกับที่ผมตกลงหรือเปล่า(อาจโดนแอบอ้าง) จึงอยากให้ร้อยเวรดำเนินการดังนี้นี้
    เลือกเอา 1 วิธี
    1.ผมต้องการสินค้าตามที่ตกลงไว้ หรือ
    2.ผมต้องการเงินของผมคืน
    เลือกเอา 1 อย่าง
    ผมจึงอยากรบกวนร้อยเวรช่วยแจ้งหมายเรียกไปยังคุณ.... .ที่เป็นผู้รับโอนว่ามีเงินจำนวน...โอนเข้าบัญชีเขา เผื่อว่าเขาจะไม่รู้ไม่เห็นกับเรื่องและให้เขาคืนเงิ นของผมมา (จริงๆเราก็รู้ว่ามันก็คนเดียวกันนั่นแหล่ะแต่ห้ามพู ดออกไปเด็ดขาด เพราะหากไม่ใช่คุณจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท
    หลังจากบอกร้อยเวรแล้วเขาก็จะสอบปากคำคุณแล้วก็จะออก หมายเรียกไปหาเจ้าของบัญชีตามเรื่องที่เราแจ้งไว้ หากเจ้าตัวไม่ติดต่อมาก็ถือว่ามีเจตนาโกงตำรวจเขาจะส ่งหมายจับไปหาเจ้าของบัญชี เดี๋ยวมันก็ร้อนจนต้องติดต่อมาเองแหล่ะเพราะมายจับจะ ส่งไปที่บ้านและต้องมีคนเซ็นต์รับเรื่องภายใน 7 วันหลังจากนั้นก็ส่งเรื่องต่อให้สน.พื้นที่ตามตัวเอง เรื่องก็จะจบหลังจากนั้นไม่เกิน 40 วัน เอวังก็ด้วยประการฉะนี้

ผมขอบอกก่อน
    1.เรื่องนี้ใครอ่านแล้วสนใจก็กดctrl+aและcopyไว้ในไม โคซอฟเวิดส์นะ
    2.ใครคิดว่ารกหูรกตาจะอ่านเฉยๆและปิดไป ผมก็ไม่ว่า แต่ได้โปรดเมื่อเกิดปัญหาถึงเวลานั้นหาใครช่วยไม่ได้ ก็อย่าว่ากัน
    3.ใครเคยcopyของเผมไว้รบกวนเอามาโพสด้วยจะดีมากเพราะ ตอนนั้นผผมโพสด้วยความระเอียดทั้งวิธีการซื้อขายที่ป ลอดภัย ทั้งวิธีแก้ปัญหาเมื่อถูกโกง แต่ไม่มีใครโพสก็ไม่ว่ากัน ถือว่าสังคมอยู่แบบตัวใครตัวมัน
    4.ใครคิดว่าจะไม่โดนโกงวันหลังไม่ต้องมาเปิดกระทู้เก ่าๆดูนะเพราะว่ามันจะโดนดันจนหายไป
    5.ถ้าคิดว่าเงินของคุณอยากทำบุญให้พวกเอาเปรียบคนอื่ นหรือการที่จะไม่ทำอะไรเลยนั่นเท่ากับว่าวันหนึ่งมัน ก็จะเข้ามาโกงเพื่อนๆในสังคมอีกครั้ง
    ใจครับ ๆๆๆๆๆ

Junior Member K_A_Z_Z's Avatar
    สถานที่
    Chaly_Vanzz
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณมากครับ ประโยชน์มากๆ
    สุรกฤษณ์ กิตติตานนท์ / 081-344-4579
    330 2 25980 0 กสิกรไทย / พัทยาใต้

Member boybangpee's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

แหล่มเลย

Bookmarks