((ขาย)) c 65 ถังเเยก เครื่องเดิม สถาพดี มีทะเบียน ถูกๆ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ((ขาย)) c 65 ถังเเยก เครื่องเดิม สถาพดี มีทะเบียน ถูกๆ

Junior Member sadkord's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ((ขาย)) c 65 ถังเเยก เครื่องเดิม สถาพดี มีทะเบียน ถูกๆ

C 65 ถังเเยก เครื่องเดิม สถาพดี มีทะเบียน เลขเครื่องตรง ขาย 1,2000 บาท ราคาคุยกันได้
    รถอยู่ กทม. สุขาภิบาล3 0851368745 ts23
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป    

Junior Member sadkord's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน อยากได้ cb 175

อยากได้ CB 175 สถาพดีๆ ราคาไม่เเรง ใครขายช่วยโพสหน่อยน่ะครับ em99

Senior Member วัชรพล ชนะชาญมงคล's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

รถมีทะเบียนโอนได้มั้ย ภาษีขาดต่อกี่ปีครับ มีเล่มมั้ยครับ ไฟเลี้ยวไมล์ขึ้นมั้ยครับพี่
    น้ำมันหยดเยิ้มมั้ย วิ่งได้เท่าไหร่ พร้อมส่งมาที่ห้วยขวาง กทม ขอราคา 11000 ไหวมั้ยครับ

Member notzire's Avatar
    สถานที่
    138 CLuB A
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน 55

อ่าวขายแล้วหรอวะเนี้ยย

กุก็หา 175 เหมือนกัน แต่เลือกอยู่จะเอาไฟตกหรือ 175 ดี >__<'
    ไม่เจอตั้งนาน มาหามั้งดิสาด ลืมกุแล้วยังง พ่อดามาเฮง 555+

Senior Member
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

โทรหาไม่รับสายอะครับผมมีทะเบียนพร้อมเล่มขาดต่อกี่ป ีระสภาพเครื่องทำมา
    บ้างยัอะครับ0814455603

c65 สีน้ำเงิน

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมขอโทษนะครับ แต่ผมอยากระบายมาก ๆ เลยคับ

เรื่องมานมีอยู่ว่า ผมได้ทำการตกลงท่จะซื้อขายรถคนนี้แล้วกับตัวน้อเขานะ ครับ

และผมก้อได้จ้างน้องที่พักอยู่ใกล้(น้องชายผมไปทำการ ตกลงเซนสัญญาซื้อขายรถ

และได้ทำการนัดวันเวาว่า วันที่ 23 เมษายนนี้จะให้น้องชายผมไปรับรถ

และผมได้โทรคุยกับเจ้าของรถว่าให้น้องเขาเตรียมสัญญซ ื้อขายไว้ด้วย
    พร้อมกับเอกสารสำคัญในการซื้อขาย
    ซึ่งตกลงเป็นที่เข้าใจแล้ว

แต่สักพักนึงน้องเขาก้อโทรมาบอกว่าสัญญาซื้อขายหาซื้ อไม่ได้เพราะแถวบ้านไม่มร้านขาย(เป็นไปได้ไงครับ)

เท่านั้นไม่พอน้องเขาบอกว่างั้นให้น้องชายผมซื้อมาก้ อแล้วกัน ผมก้อ OK ตามนั้น
    แต่แล้วน้องเขาก้อถามมาอีกว่าพี่ไม่ได้มาทำสัญญาแล้ว เอกสารของพี่ล่ะ ?

ผมเลยตอบว่านั่นสิ งั้นเอางี้ ให้น้องผมใช้เอกสารของเขาในการซื้อขายไปแล้วผมค่อยซื ้อต่อน้องผมอีกทีครับ
    น้องเขานิ่งไปสักพัก แล้วบอกว่าให้คุยกับแม่เขา

แจคพอร์ตแตก เลยครับ ชาวเว็บไทยสกูตเตอร์สิ่งที่ได้ยินมาผมนี่อึ้งเลย

แม่น้องเขาบอกว่า ทามมายต้องทามการทำสัญญาซื้อขายด้วย เพราะตอนเขาซื้อมาด้อไม่เห็นต้องทามแบบนี้
    ผมเลยอธิบายในทางกฎหมายคร่าวให้คุณแมาน้องเขาฟังครับ แต่แม่แก วีนใส่ผมลูกเดียวเลย

มาคิดดูสิครับ ผมอยู่อยุธยา ต้องไปเอารถถึงลาดกระบังแล้วต้องขี้กลับมา ผมไม่มีเอกสารการซื้อขายรถ ถ้าตำรวจกวัก ซวย ซวย แล้วก้อซวย
    หาว่ารถผมขโมยมาชัวร์ สัญญาซื้อรถมาใช้อ้างอิงก้อไม่มี เสียเงินฟรี แล้วยังถูกดำเนินคดีอีก
    คนที่คิดจาไปเอารถคันนี้ลองคิดดูว่ามานคุ้มมั้ยครับ

สัญญซื้อขายก้อไม่ออก อ้อ มีอยู่คำนึง แม่น้องเขาบอกมาว่า เขาซื้อมาให้ลูกเขาขี่แทนจักรยานก้อเหมือนซ้ือจักรยา นมาขี่ เพราะงั้นไม่ต้องออกใบสัญญาซื้้อขาย
    ผมอธิบายจนพูดไม่ออก แล้วแม่น้องเขาบอกมาก่อนวางหูว่า ถ้าจาเอาสัญญาซื้อขาย งั้นไม่ขายค่ะ แล้วก้อกล่าวคำขอโทษพร้อมวางสายกระแทกใส่ผมเป็นการจา กลาที่นาจดจำมั่ก ๆts23

เท่าทีเล่ามา ผมก้ออยากระบายให้ฟัังครับ ถ้าคิดว่าผมกุเรื่องขึ้นผมมีหลักฐานนะครับ ผมได้อัดเสียงตอนสนทนาไว้ด้วยครับ แต่อย่าเอามาประจานกันเลย เท่านี้ก้อคงไม่กล้าที่จะปฏิเสธสิ่งที่ตนเองได้พูดออ กมาหรอกครับ

ยังไงคนรักรถคลาสสิคจริง ๆ เหมือนผมคงเข้าใจในสิ่งที่ผมระะบายนะครับ

ปล. ขอโทษครับเว็บมาสเตอร็ด้วยครับที่ใช้ทรัพยากรมากเกิน ไปในหน้านี้ครับts23

จาก T C100 ก้อจัยมานคลาสสิค

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sek790i อ่านข้อความ
    ผมขอโทษนะครับ แต่ผมอยากระบายมาก ๆ เลยคับ

เรื่องมานมีอยู่ว่า ผมได้ทำการตกลงท่จะซื้อขายรถคนนี้แล้วกับตัวน้อเขานะ ครับ

และผมก้อได้จ้างน้องที่พักอยู่ใกล้(น้องชายผมไปทำการ ตกลงเซนสัญญาซื้อขายรถ

และได้ทำการนัดวันเวาว่า วันที่ 23 เมษายนนี้จะให้น้องชายผมไปรับรถ

และผมได้โทรคุยกับเจ้าของรถว่าให้น้องเขาเตรียมสัญญซ ื้อขายไว้ด้วย
    พร้อมกับเอกสารสำคัญในการซื้อขาย
    ซึ่งตกลงเป็นที่เข้าใจแล้ว

แต่สักพักนึงน้องเขาก้อโทรมาบอกว่าสัญญาซื้อขายหาซื้ อไม่ได้เพราะแถวบ้านไม่มร้านขาย(เป็นไปได้ไงครับ)

เท่านั้นไม่พอน้องเขาบอกว่างั้นให้น้องชายผมซื้อมาก้ อแล้วกัน ผมก้อ OK ตามนั้น
    แต่แล้วน้องเขาก้อถามมาอีกว่าพี่ไม่ได้มาทำสัญญาแล้ว เอกสารของพี่ล่ะ ?

ผมเลยตอบว่านั่นสิ งั้นเอางี้ ให้น้องผมใช้เอกสารของเขาในการซื้อขายไปแล้วผมค่อยซื ้อต่อน้องผมอีกทีครับ
    น้องเขานิ่งไปสักพัก แล้วบอกว่าให้คุยกับแม่เขา

แจคพอร์ตแตก เลยครับ ชาวเว็บไทยสกูตเตอร์สิ่งที่ได้ยินมาผมนี่อึ้งเลย

แม่น้องเขาบอกว่า ทามมายต้องทามการทำสัญญาซื้อขายด้วย เพราะตอนเขาซื้อมาด้อไม่เห็นต้องทามแบบนี้
    ผมเลยอธิบายในทางกฎหมายคร่าวให้คุณแมาน้องเขาฟังครับ แต่แม่แก วีนใส่ผมลูกเดียวเลย

มาคิดดูสิครับ ผมอยู่อยุธยา ต้องไปเอารถถึงลาดกระบังแล้วต้องขี้กลับมา ผมไม่มีเอกสารการซื้อขายรถ ถ้าตำรวจกวัก ซวย ซวย แล้วก้อซวย
    หาว่ารถผมขโมยมาชัวร์ สัญญาซื้อรถมาใช้อ้างอิงก้อไม่มี เสียเงินฟรี แล้วยังถูกดำเนินคดีอีก
    คนที่คิดจาไปเอารถคันนี้ลองคิดดูว่ามานคุ้มมั้ยครับ

สัญญซื้อขายก้อไม่ออก อ้อ มีอยู่คำนึง แม่น้องเขาบอกมาว่า เขาซื้อมาให้ลูกเขาขี่แทนจักรยานก้อเหมือนซ้ือจักรยา นมาขี่ เพราะงั้นไม่ต้องออกใบสัญญาซื้้อขาย
    ผมอธิบายจนพูดไม่ออก แล้วแม่น้องเขาบอกมาก่อนวางหูว่า ถ้าจาเอาสัญญาซื้อขาย งั้นไม่ขายค่ะ แล้วก้อกล่าวคำขอโทษพร้อมวางสายกระแทกใส่ผมเป็นการจา กลาที่นาจดจำมั่ก ๆts23

เท่าทีเล่ามา ผมก้ออยากระบายให้ฟัังครับ ถ้าคิดว่าผมกุเรื่องขึ้นผมมีหลักฐานนะครับ ผมได้อัดเสียงตอนสนทนาไว้ด้วยครับ แต่อย่าเอามาประจานกันเลย เท่านี้ก้อคงไม่กล้าที่จะปฏิเสธสิ่งที่ตนเองได้พูดออ กมาหรอกครับ

ยังไงคนรักรถคลาสสิคจริง ๆ เหมือนผมคงเข้าใจในสิ่งที่ผมระะบายนะครับ

ปล. ขอโทษครับเว็บมาสเตอร็ด้วยครับที่ใช้ทรัพยากรมากเกิน ไปในหน้านี้ครับts23

จาก T C100 ก้อจัยมานคลาสสิค

เข้าใจครับ ts23

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classicer อ่านข้อความ
    เข้าใจครับ ts23

มีงบอยู่ 14 อยากได้ถังแยกน่ะครับ ไม่โอนไม่เป็นไร ทะเบียนตรงเครื่อง โครงเป็นพอ
    ไกลก้อยอมลงทุนไปเอา แต่ทามกานได้

นี่ละ สังคมของคนเมืองกรุง

Junior Member memory888's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

คนเล่นรถคลาสสิค น่าจะจริงใจต่อกันครับ เห็นใจด้วยคนครับ

ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ขอให้อ่านเเล้วพิจรณาดูน่ะครับ ว่าผมพูดถูกไม่ถูก

ท่านที่อ่านข้อความของคุณ sek790i เเล้ว จะคิดกับผมยังไงไม่รู้น่ะ เเต่ว่าผมไม่ได้ขายรถเพราะทำ

การค้า ไม่ได้ขโมยเเล้วมาขาย ผมเล่นรถเก่ามา4 ปี มีรถอยู่ 3 คัน เเต่ละคันผมซื้อมาก็ไม่ได้มีการ

ทำสัญญาอะไรเลย ถูกใจก็ไปดูเเล้วก็จ้างรถไปเอาเลย โดยที่ผมยังไม่รู้ด้วยว่าประวัติรถคันนี้เป็น

ไงผมถือว่ามีเล่มทะเบียนยืนยันให้ผมก็โอเค ไม่เคยมีการทำสัญญาใดๆ คนที่เคยซื้อรถเก่าคงเข้า

ใจน่ะ เเล้วการที่ผมไปทำสัญญาอะไรกับคุณ sek790i โดยที่ผมยังไม่รู้ว่ารถผมมีประวัติอะไรมา

ผ่านมากี่มือเเล้วก็ไม่รู้ คิดว่าผมเสี่ยงรึป่าวละ รถอยู่กับผมไม่มีปัญหาอะไร เกิดคุณ sek790i ซื้อ

ไปเเล้วเอารถไปทำผิดกฏหมายส่งยาอะไรทำนองนี้เเล้วตำร วจได้เอกสารเป็นชื้อผมเเล้วตามเรื่อง

มาที่ผมทำไงอะ ก็ ซวยๆๆๆ เหมือนกัน หน้าก็ไม่เลยเห็นเป็นใครก็ไม่รู้ ถ้าผมขายเเล้วไม่สบายใจ

มีข้อผูกมัดใดๆกับผม ผมก็ไม่ขาย

ปล.คนที่อยู่ในวงการรถคลาสสิคคงเข้าใจน่ะ เเล้วใครที่คิดว่าผมขายไม่ซื้อสัตย์ก็ไม่ต้องซื้อกับ
    ผม ใครที่เข้าใจเเล้วชอบในสภาพเเละราคาก็ติดต่อมาน่ะ

Junior Member ham123's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

รถสวย

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sadkord อ่านข้อความ
    ท่านที่อ่านข้อความของคุณ sek790i เเล้ว จะคิดกับผมยังไงไม่รู้น่ะ เเต่ว่าผมไม่ได้ขายรถเพราะทำ

การค้า ไม่ได้ขโมยเเล้วมาขาย ผมเล่นรถเก่ามา4 ปี มีรถอยู่ 3 คัน เเต่ละคันผมซื้อมาก็ไม่ได้มีการ

ทำสัญญาอะไรเลย ถูกใจก็ไปดูเเล้วก็จ้างรถไปเอาเลย โดยที่ผมยังไม่รู้ด้วยว่าประวัติรถคันนี้เป็น

ไงผมถือว่ามีเล่มทะเบียนยืนยันให้ผมก็โอเค ไม่เคยมีการทำสัญญาใดๆ คนที่เคยซื้อรถเก่าคงเข้า

ใจน่ะ เเล้วการที่ผมไปทำสัญญาอะไรกับคุณ sek790i โดยที่ผมยังไม่รู้ว่ารถผมมีประวัติอะไรมา

ผ่านมากี่มือเเล้วก็ไม่รู้ คิดว่าผมเสี่ยงรึป่าวละ รถอยู่กับผมไม่มีปัญหาอะไร เกิดคุณ sek790i ซื้อ

ไปเเล้วเอารถไปทำผิดกฏหมายส่งยาอะไรทำนองนี้เเล้วตำร วจได้เอกสารเป็นชื้อผมเเล้วตามเรื่อง

มาที่ผมทำไงอะ ก็ ซวยๆๆๆ เหมือนกัน หน้าก็ไม่เลยเห็นเป็นใครก็ไม่รู้ ถ้าผมขายเเล้วไม่สบายใจ

มีข้อผูกมัดใดๆกับผม ผมก็ไม่ขาย

ปล.คนที่อยู่ในวงการรถคลาสสิคคงเข้าใจน่ะ เเล้วใครที่คิดว่าผมขายไม่ซื้อสัตย์ก็ไม่ต้องซื้อกับ
    ผม ใครที่เข้าใจเเล้วชอบในสภาพเเละราคาก็ติดต่อมาน่ะ

ชาวรถคลาสสิคเข้าใจครับว่าการซื้อขาย ประเภทสังหาริมทรัพย์นี้ต้องทำการทำสัญญาซื้อขาย 1000%
    เนื่องจาก สิ่งของที่ทำการซื้อขายมีวงเงินที่มากกว่า 500 บาทขึ้นไป จะต้องมีอย่างน้อย คือ
    1. ใบเสร็จรับเงิน
    2. นั่นก้อคือ สัญญาซื้อขายครับ

ผมมิได้มาเถียงเพื่อเอาชนะ นะครับ แต่บอกให้น้องเขารู้เท่านั้นเอง
    เพราะครอบครัวผม ก้อทำธุรกิจรถเก่าเหมือนกัน แต่เป็นรถจำพวก scooter รถขนาดเล็กมากกว่า
    ซึ่ง cc น้อยกว่าของรถน้องเจ้าของกระทู้ มาก ยังต้องทำสัญญาการซื้อขายเลย

และอีกอย่างนึงครับ ผมไม่ได้โกรธน้องหรอกครับ เพราะน้องคุยกับพี่ ตกลงกันเรื่องราคาเรียบร้อยว่าให้พี่ เท่านั้น เท่านี้ พี่ประทับใจนะว่าน้องก้อยอมมีน้ำใจกับคนที่ไม่รู้จัก

แต่พี่ไม่ชอบเอาสุด ๆเลย ก้อแม่ของน้องนี่ล่ะ พุดถูก รถคลาสสิคเสีียกับว่ามานเป็นแค่เศษเ้หล็กที่ซื้อมาขา ยไป
    และอีกคำที่ว่า ซื้อมาให้ลูกขี่แทนจักรยาน ก้อขายได้แบบจักรยาน ไม่ต้องทำสัญญา ซื้อขาย

งั้นพี่ลองถามน้องตรงๆ แทนชาวคลาสสิคนะครับ อาจโดนใจหลาย ๆคน ที่คิดเหมือนผมอยู่
    ว่า ถ้าพี่ซื้อรถน้องในราคาจักรยาน แม่น้องจะขายให้พี่ไหม เพราะแม่น้องบอกว่าซื้อขายมาเหมือนจักรยานคันนึงเท่า นั้น

ก้อลองเก็บไปคิดดูนะครับ แต่พี่ว่าน้องคงคิดได้นะครับ เพราะพี่คิดวาน้องก้อคนรัก รถคลาสสิคเหมือนพี่

ปล.ถ้าี่พี่ได้รถน้องมาก้อไปทามอย่างที่น้องพูดหรอกค รับ เพราะทุกวันนี้ พี่ทามงานหาเงินได้มากกว่ามนุษย์เงินเดือนในบริษัทบา งที่ด้วยซ้ำครับ
    เอาง่าย ๆครับ พ่อพี่ทำงานให้กับข่าวทีวี ส่วนพี่ก้อเป็นพนักงานให้กับช่องรายการข่าวเหมือนกัน
    ทำงานเกี่ยวกับ ไอที ไม่พี่ไม่ติดต่อข่าวสารทางเน็ตได้ทุกวันแบบนี้หรอกคร ับ
    เงินเดือนก้อมากว่า 20,000 เอาง่าย ๆ ว่าบ้านไม่ขัดสนนะครับ
    แต่ที่ไม่นำรถกระบะไปขนรถ เพราะที่บ้านมีแต่รถเก๋ง 2 คัน
    ด้วยเดือน การงาน อาชีพของพี่ พี่คงไม่เอารถน้องไปทำอะไรที่มานโง่และไร้สาระแบบนั้ นหรอกครับ
    ส่วนเอกสารของน้อง ก้อ เขียนกับกำก่อนเซนทำสัญญาว่า ใช้ในการซื้อขายรถรุ่น....... ทะเบียน...ไป
    แล้วก้อขีดทับอีกรอบ ใครจะเอาไปทำอะไรได้ ขีดจนเละขนาดนั้น.....

ขอให้รู้ในฐานที่เข้าใจนะครับ

ไม่มีอะไรจะอธิบาย ถ้าคุณไม่โดนด้วยตัวเอง คุณไม่มีทางรู้ความรู้สึกของผมหรอก

จาก T C100 ก้อจายมานคลาสสิค

iloveuscooter's Avatar
    สถานที่
    ลำปลายมาศ
    ขอบคุณ
    0
    8 (100%)

มาตรฐาน up

เห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายคับ

Bookmarks