อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kiko66 อ่านข้อความ
ก็ที่ผมดูมาเรื่อยๆ ก็ตั้งแต่ a100 c... จนถึงsr อะครับ

คืออยากรู้ว่า ถ้าเอาแบบ แห่งๆ กังๆ แล้วมาขึ้นรูปไหม่ ลงเครื่อง ไฟ สี มันจะถูกกว่าไหม คือผมอยากภูมิ ใจอะ

ไม่ได้เรียนมาทางด้านนี้อะครับแล้วไม่ได้คลุกคลีมากั บเครื่องยนต์ ด้วย

ต้องถามใจตัวเองก่อนครับว่าชอบ แนวไหน

แต่สำหรับผมก้อเล่นรถ มาเยอะ นะตั้งแต่สมัยเรียน ตอนนี้ก้อทำงานแร้ว

ข้อเสีย ของคนวัยเรียนคือ บางคนอาจจะมีเงินที่จำกัด นะครับ แต่ถ้าไม่มีปัญหา พอหยิบยืม หรือหาได้อันนี้ก้อน่า ซื้อรถ มาปั้นได้

แต่ถ้ามี 7000 เป็นก้อนเดียว แนะนำให้เล่นรถที่สถาพโอเค เป็น คันไปเรยดีกว่า เพราะว่ารถทุกคัน ซื้อมาเราก้อต้องเช็คนิดเช็คหน่อย ทำโน้นนิด นี่หน่อย อ่ะครับ จะได้มีรถขี่ เร็ว ๆ

ถ้าปั้น มันจะนาน อ่ะครับ (ผมก้อเคย ปั้น) แค่หูท่อ ผมหา ตั้งนาน

สุดท้ายนี้ เงิน อยู่ในมือเราก้อเป็นของเรานะครับ