ขอระบายอีกรอบครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอระบายอีกรอบครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ขอระบายอีกรอบครับ

เมื่อ 2วันก่อน ผมได้ซื้อรถ honda dream 100 มาจากกระทู้ในเว็บคลาสสิคนี้ แต่ตอนนี้หาไม่เจอไม่รุว่าอยู่หน้าไหนครับ อ้้อเขาขายดรีม 2คัน ชาลีด้วย

แต่ตอนเห็นรูปก่อนตัดสินใจซื้อก้อเห็นว่าสีมานสวยดีเ ลยบอกให้คนขายมาส่งรถและจ่ายเงินในาราคา 9000 บาทรวมส่ง
    แต่พอมาถึงรถไม่ได้สภาพตามรูปที่ถ่ายไว้เลย ตอนก่อนเอามาก้อบอกว่าสภาพดีตามรูป
    แต่ก้อเกรงใจคนขนรถมาเลยคิดว่าอยากได้ราคาที่ถูกลงกว ่าเดิม

ก้อทามการตกลง กันแล้วก้อลองเครื่อง
    โอ้ พระเจ้า เครื่องอย่างเน่า ท่อแตก ไฟเลี้ยวไม่ติด เฟรมรอบรถก้อแตก สีซีดมาก

ก้านวาวนี่เด็ดสุด ดังแทบหักเลย ฝาสปิดก้านวาวก้อแตกครับ
    ล้อหน้าลูกปืนไม่มีเลย(ตอนนี้แกะดูหมดแล้วทุกส่วนของ รถ)
    สวิงอาร์มด้านหลัง นี่โยกแทบหลุดออกมาเลย เบาะก้อขาด พักเท้าด้านซ้ายคนขับก้อคด ดูจากสภาพรถผมมั่นใจเลยว่ารถคนนี้คว่ำมาแน่นอนครับ
    แต่ก้อทามไงได้ครับ เขาเอามาแล้ว ก้อเลยขอซื้อเขาในราคา 7000 บาท แต่ยังไม่มีเอกสารโอนครับ
    มีแต่เล่มอย่างเดียวไว้ต่อทะเบียนรถ
    เขาบอกว่าจาเอาอีก 1000 ตอนส่งเอกสารการโอนมาให้
    อ้อตอนผมติรถเขา เขาทำท่าทางหม่พอใจใส่ผมด้วย ก้อรถมานเน่าจริงอ่ะครับ

เพื่อน ๆชาวคลาสสิค ครับ
    ผมขอคำปรึกษาหน่อยครับ ว่าควรทำไงดี ผมว่าจาไม่เอาเอกสารการโอนครับเพราะมานต้อวเพื่มเงิน อีก ตั้ง1000 นึงแนะ
    อีกอย่างครับ ตอนนี้ผมเอารถไปทำเครื่องแล้ว ช่างบอกว่าต้องโมใหม่ทั้งคันเลย
    เขาคิดราคากันเองมาก ๆ เพราะผมดูจากสภาพรถที่ซื้ื้อมา ไม่น่าจาถูก ขนาดช่างรู้จักกันนะครับ ผมเสียเงินค่าซ่อมตอนนี้ เกือบ 4000 แล้ว ไม่คุ้มเลย โดนหลอกขาย

อยากบอกว่าถ้าใครเจอกระทู้ที่ขาย ดรีม 2คัน และชาลี อย่าซื้อนะครับเด๋วจาเป็นแบบผม

ตอนนี้หมดเงิน ไปหมื่นกว่า แถมโอนรถไม่ได้อีก ซวยซับซวยซ้อนเลยกะว่าซื้อมาให้แม่ไปจ่่ายตลาดนะเนี่ ย เล่นเงินเราไปซะแทบหมดเลย เงินเดือนนี้ทั้งเดือนเกือบหมดแล้ว เซ็งชะมัด

ตอนนี้ก้อหวังแต่เพียงว่าเขาจะมีจิตสำนึก ส่งเอกสารการโอนมาให้ผมแล้วไม่คิดเพิ่ม จาเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ....................

ขอบคุณที่ชาวคลาสสิค ร่วมฟังการระบายของผมครับ

T C100ก้อใจมานคลาสสิค
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

คนขายชั่วจริงๆ เลวทรามสุดๆ สงสารคนซื้อ

Junior Member ขากระทุ้ง's Avatar
    สถานที่
    ขากระทุ้ง แห่งประเทศไทย
    ขอบคุณ
    0
    0

ใช่ที่ขายรถหลายๆคัน ที่อยู่ชลบุรีป่ะ
    ถ้าไม่ใช่ขอโทษด้วย
    มีแรงก็ยัน......กันไป.......วันๆ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ขากระทุ้ง อ่านข้อความ
    ใช่ที่ขายรถหลายๆคัน ที่อยู่ชลบุรีป่ะ
    ถ้าไม่ใช่ขอโทษด้วย

ใช่ครับ

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    0

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับem97
    ซื้อมาซะแพงเลย แต่กลับไม่ได้อย่างใจ
    ยังไงอย่าเพิ่งท้อถอยครับ เพื่อนดีๆยังมีอีกเยอะ
    "คนขายนี่ก็นะ เอาอย่างเดียวเลย"
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

คนดีขี่ CM's Avatar
    สถานที่
    ขก-เมืองหลวงใหม่-KK
    ขอบคุณ
    0
    1 (67%)

โธ่ ไม่น่าเลย
    แหม ทำไปได้
    บ่น่าดอก
    โจรกลับใจ ยิ่งใหญ่กว่าวีรบุรุษ
    vintage_laaw@hotmail.com
    https://www.facebook.com/?ref=tn_tnmn#!/vintage.laaw
    กิตติคุณ สร้อยศรี
    38/13 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น
    0811833558 รักคนโทรมา..จังเลย.....
    ธ.ไทยพาณิชย์ 935-206-877-4 สาขาย่อยตึกคอมขอนแก่น
    ชื่อบัญชี นางสาวเปรมสุดา ปานทอง

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เจอกระทู้มานแล้วครับ

ชาวคลาสสิคระวังไว้นะครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=277880

ตามนี้เลย อย่าเชื่อมานนะครับ

Member เบียร์ซีเรคซิ่ง's Avatar
    สถานที่
    เมืองเลยคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0
    0

จัดไปครับ
    ช ม ร ม ร ถ ค ล า ส สิ ค
    เ มื อ ง เ ล ย

เบียร์ซีเรคซิ่ง
    คลาสสิคมหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    086 - 4508593

Bookmarks