ช่วยผมด้วย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยผมด้วย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยผมด้วย

ผมอยู่แถวบ้านโพธิ์อ่ะครัฟ ผมมี c-50เครื่องเดิมอยู่ อยู่กะมันมานานและเคยขี่ไปฝึกงานด้วยกันมาก็ลุยกะมัน มาพอสมควรเคยเปลี่ยนคาร์บรูเป็นของ wave110วิ่งดีครัฟวิ่งอยู่พัก ใหย่แล้วเครื่องมันก็ไม่ติดก็เอาไปซ่อมร้านแถวๆๆบ้าน ก็บอกให้เค้าปลี่ยนเป็นcdiเลยและก็ ฟิตใหม่ด้วยรออยู่พักไหย่ ก้ลองเข้าไปดูเค้าบอกว่าไส่แล้ว...รอบมันไม่นิ่ง ก็บอกเค้าว่าให้ไส่เหมือนเดิมแล้วกัน(ตอนนั้นยังไส่ค าร์บูร์wave110 อยู่ ) แล้วรออีกพักไหย่รถก็ซ่อมเสร็จ น้องมันไปเอาออกมาจากร้านตอนนนั้นผมไม่อยู่บ้าน ปรากดว่า คาร์บูเป็นของ 4จังหวะ ไม่รู้ว่ารุ่นไหน แล้วรถที่ทำออกมานั้นไม่วิ่งเหมือนเก่าวิ่งได้ประมาณ 20-30 km/h เองเร่งไม่ขึ้นด้วยเร่งแล้วจะวอด จูนยังไงก็ไม่ขึ้น
    เอาคาร์บูเดิมมาไส่แล้วก็เหมือนเดิม ตอนนี้รถไม่ติดแล้ว วอนพี่ๆๆผู้รู้ช่วยผมที ถ้าผมคิดจะเปลี่ยนเป็นเครื่อง wave ล่ะมันดีไหม อ่อรถผมNo-Bookครัฟ ถ้าป็นเครื่องเวฟ ตะหรวดจะจับผมไหมเอ่ย ขอบคุนล่วงหน้าจาก.... เด็กอะไรดี

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แย่เลย

ที่ถามผมว่าใส่เครื่องเวฟแล้วตำรวจจับไหม ขอตอบถ้าใส่เครื่องผีโดนแน่ครับ หรือถ้าเครื่องมีทะเบียนตำรวจเห็นก็ขอตรวจอีกแล้วรถน ้องNo-Bookจะไปเหลืออะไร ถ้าให้ดีที่สุดน้องหาเครื่องทรงเดิมพวกคัสต้อมมาใส่จ ะดีกว่า ไม่เป็นจุดสนใจของตำรวจ เวลาโดนจับยังขอเขาง่ายหน่อย
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*y1991@hotmail.com
    I'm traveller,I'm not photographer.

ขอบคุณ
    0

แล้วถ้าจะทำเครื่องตัวเดิมที่ตอนนี้ยังไม่ติดเนี่ยที ่วิคราะห์จากอาการแล้วน่าจะเกิดจากอะไรอ่ะคัฟแล้วถ้า จะทำให้มันอึดๆๆไม่งอแงงบจะปานปลายไหมราคาอยู่ที่เท่ าไหร่ครัฟ

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลองดูครับ

ผมว่าปัญหามันคงเกิดจากคาบูอาจจูนไม่ได้ที่หรือไม่ก็ ระบบไฟอาจเคลื่อน จะให้วิเคราะโดยการอ่านอย่างเดียวคงไม่ได้มันคงต้องส ัมผัสดู ลองหาร้านที่ใว้ใจได้วิเคราะห์ดีกว่า จะขี่ไปให้ช่างกานต์ที่อู่วัดท่าข้ามดูก็ได้ เขาเข้าใจเรื่องเครื่องเดิมดี บอกเขาว่าพี่ขวดแนะนำมา เขาไม่หลอกฟันหลอก
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*y1991@hotmail.com
    I'm traveller,I'm not photographer.

ขอบคุณ
    0

ตอนนี้วิ่งปรือแล้ว ไม่ดื้อแล้ว แต่ ตัวถังดันผุ ซะนิ แงๆๆๆๆ

Bookmarks