ถ้าจะเอารถไปทำเรื่องโอนต้องเตรียมรถยังไงบ้างครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถ้าจะเอารถไปทำเรื่องโอนต้องเตรียมรถยังไงบ้างครับ

boybandon's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก สายศาลายา (ไม่ออกทริป ออกไปซื้อกับข้าวอย่างเดียว)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถ้าจะเอารถไปทำเรื่องโอนต้องเตรียมรถยังไงบ้างครับ

ถ้าจะเอารถไปทำเรื่องโอนต้องเตรียมรถยังไงบ้างครับ ตอนนี้รถมาเป็นกอง รถขาดต่อแต่ปี 46 ครับ ขอความรู้พี่ๆที่มีประสบการณ์หน่อยครับจะมีหมูทะเบียนโอนกะเขาซะที55555

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมเคยไปทำมาครับ

ของผมก้อขาดปี 46 เหมือนกัน
    -ค่าาเกี่ยวกับพวกทะเบียนมันจะมีอะรัยลายๆอย่าง เบ็ดเสร็จ 1500 นิดๆ
    -ถ้ารถตอกเลขเครื่องเลขโคลงมา ต้องต่อทะเยียนข้างนอก ให้เขาตรวจผ่านให้
    ค่าตรวจ ผ่าน 1500 (ค่าทำให้รถถูกกดหมายอะ)
    ค่าโอน 1900
    ของผมเขาตีราคามา 5140 ของผมเหมือนตอกเลขมา ผมไม่กล้าเสี่ยงเข้าไปต่อแบบถูกกฎหมาย
    ประมาณ 3วันได้ครับ
    ที่ผมทราบก้อมีเท่านี้แหละครับ ผิดพลาดยงงัยขออภัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honda c92 classic : 27-04-2009 เมื่อ 13:47

จากประสบกามเฮ้ยการณ์ที่ผมไปโอนรถมานะครับมีสองแบบ
    1แบบถูกต้องทั้งหมดจะเสียค่าต่างๆนาๆที่กฏหมายกำหนดเ สียเงินเท่าไรใบเสร็จรับเงินออกมาเท่านั้น
    แบบนี้รถต้องชัวร์มากๆไฟติดทุกดวงแตรดังยางดีเบรคจ๊า บ
    (เหมือนรถใหม่เลย) เอกสารที่เซ็นโอนมาและเอกสารที่จะรับโอนครบถูกต้องสม บูรณ์
    ถ้าไปวันศุกร์ตอนบ่ายโมง สามโมงเย็นก็ได้กลับบ้านแล้วครับ
    (ทำที่ขนส่งต่างจังหวัดนะครับเพราะคนที่ไปติดต่อจะน้ อยมาก)
    2แบบไม่ถูกเท่าไร เช่น รถเป็นกองถ้าที่ผมเคยไปทำนะครับก็เสียเงินเท่าเดิมคร ับและ
    เวลาก็เท่าเดิม แต่สิ่งที่ต้องเสียเพิมไม่ใช้เงินครับ
    แต่เป็นความสัมพันธ์ส่วนตัวนะครับ โทรมาถ้าบอกจะเป็นการประจานเค้าได้เดี๋ยวโดนฟ้องได้

แต่ละคนแต่ละที่อาจจะไม่เหมือนกันนะครับ
    แล้วแต่สถานที่ และคนที่ไปคุยด้วยก็เท่านั้นเอง
    ขอให้โชคดีนะครับ
    หมายเหตุ ทะเบียนสวยอยากรู้ก็โทรมาถามละกัน ไม่แพงอย่างที่เราคิด(ต่างจังหวัดนะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทิดอ่ำ : 27-04-2009 เมื่อ 15:13

สถานที่
    หมูนอกคอก สายศาลายา (ไม่ออกทริป ออกไปซื้อกับข้าวอย่างเดียว)
    ขอบคุณ
    0

พี่ทิดอ่ำครับ ในกรณีที่ผมอยากไฃใช้ทะเบียนเดิมนะครับ ทำได้เปล่า รถ c92 ทะเบียน x-9200 นครปฐม ตัวผมก็อยู่นครปฐม อ่ะครับ มันเก๋าดี รบกวนอีกที่นะครับ

อยากใช้ทะเบียน เดิม ก็ไม่ต้องโอน ครับใช้ป้ายเดิมที่ชื่นชอบต่อได้

ถ้าโอนเมื่อไหร่จะเปลี่ยนเลขทะเบียน คืนป้ายเก่า ถ้าไม่มีป้ายเก่าส่งคืนโดนปรับ

แต่ถ้าไม่โอน....เดี๋ยวบัตรประชาชนหมดอายุก็เหนื่อยอ ีกรอบฟรีๆ แต่ถ้าบัตรตลอดชีพก็เมื่อไหร่ก็ได้ครับ

แนะนำให้โอนแล้วเลือกเลขใหม่ที่ ชื่นชอบกว่า ดีกว่าครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับem97

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    อยากใช้ทะเบียน เดิม ก็ไม่ต้องโอน ครับใช้ป้ายเดิมที่ชื่นชอบต่อได้

ถ้าโอนเมื่อไหร่จะเปลี่ยนเลขทะเบียน คืนป้ายเก่า ถ้าไม่มีป้ายเก่าส่งคืนโดนปรับ

แต่ถ้าไม่โอน....เดี๋ยวบัตรประชาชนหมดอายุก็เหนื่อยอ ีกรอบฟรีๆ แต่ถ้าบัตรตลอดชีพก็เมื่อไหร่ก็ได้ครับ

แนะนำให้โอนแล้วเลือกเลขใหม่ที่ ชื่นชอบกว่า ดีกว่าครับ
    ถูกต้องครับ
    รีบทำๆให้เสร็จๆๆ
    แต่ว่าค่าเลือกเลขที่ถูกใจที่กทม แพงไหมครับ
    รบกวนหน่อยคุณโอ๊ด

พี่chard เลือกแบบสบายๆเลยครับ 77

Bookmarks