ขอความรู้การดูความแตกต่างระหว่างหมูธรรมดากับหมูบิล ลี่

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอความรู้การดูความแตกต่างระหว่างหมูธรรมดากับหมูบิล ลี่

Member jajamon's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิคพระสมุทร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความรู้การดูความแตกต่างระหว่างหมูธรรมดากับหมูบิล ลี่

มันแตกต่างกันอย่างไรครับ
    ขอบคุณที่ให้ความรู้
    รถเพื่อนเขาว่าไม่แท้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jajamon : 04-12-2009 เมื่อ 13:31

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนึ่งจุดที่เห็นชัด

บิลลี่แท้จะไม่มีโลโก้HONDAที่ใต้กระโหลกไฟหน้าและคง อีกหลายจุดผู้ช่ำชองช่วยตอบที
    ขอบคุณ

คอท่อ คู่นี้เป็นของหมูธรรมดาครับ ไม่ใช่ของเบนลี่

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jajamon อ่านข้อความ
    ค่อยๆศึกษาครับ.....ว่าแต่บิลลี่เนี่ยะต้องใจร่มๆครั บราคาต่างกะหมูธรรมดาเยอะ.....ก็เป็นกำลังใจให้ครับข อให้ได้ของดีของแท้มาประดับรถที่เรารักเนี่ยะ....... ...สุดยอดครับ
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    ค่อยๆศึกษาครับ.....ว่าแต่บิลลี่เนี่ยะต้องใจร่มๆครั บราคาต่างกะหมูธรรมดาเยอะ.....ก็เป็นกำลังใจให้ครับข อให้ได้ของดีของแท้มาประดับรถที่เรารักเนี่ยะ....... ...สุดยอดครับ
    อ้าว
    เซียนหมูพรานกระต่ายมาตอบเอ็งเลยหรอครับ
    ให้เด็กๆเค้าตอบกันก็ได้
    เรื่องจิบๆแค่นี้เอง
    ปล. เอามือลูบๆคำๆที่ด้านล่างของตะเกียบหน้าหน่อยดิ(ตรงท ี่เราจะไขกุณแจคอ)
    มันเป็นร่องไหมละครับ
    แล้วก็ตรงหลังอีก(ใต้ถังน้ำมัน)ด้านที่ติดเบาะครับจะ แตกต่างกับหมูธรรมดา

อืม...แล้วก็ตรงไหนอีกหว่า นึกไม่ออก

เด็กมาแอบดูครับ

ที่หนักที่สุดของความต่างในความเป็นน เบนลี่ คือ กระปุกเฟืองไมล์ล้อหน้าของเบนลี่จะเล็กมาก ต้องใช้กับดุมหน้าเบนลี่ด้วย ซึ่งหายากและ กลายเป็นเรื่องที่ลืมกันไปใช้ดุมหมูธรรมดาแล้วก็เงีย บๆ เนียนๆกันไป

อย่างอื่นมีเงินก็หาซื้อได้ แต่ตัวนี้ผมว่า หนักถ้าจะให้เป็นเบนลี่ทั้งคัน มีเงินก็ไม่มีขายถึงมีขายผมก็ไม่มีเงิน อิอิ

ตะเกียบหน้า ก็ต่างกัน ตะเกียบหลังก็ด้วย ถังน้ำมันจะเว้าสูงเพื่อให้เบาะใบบัวสอดเข้าไปได้ ถ้าเป็นถังธรรมดาจะเต่อๆเพราะไม่เว้าสูงหลบ

เบนลี่92 สำหรับเทพ ธรรมดามากๆ ก็เหมือนc92 ทั่วไป แต่สำหรับคนธรรมดาผมก็ยังเกินเอื้อมอยู่ดี อิอิ
    เบนลี่95 สวยทุกอย่าง ยางข้างถัง ถังน้ำมันข้างในต้องมีร่องสามร่อง(ถังก็อกร่อง) ตราข้างถัง
    อกไก่ เครื่องอกร่องรันเลย เบนลี่95หายากมาก ซึ่งอกร่องส่วนมากจะตีเลขเป็นเบนลี่92หาง่ายกว่า แต่ระบบเกียร์เหมือนกัน
    ไดสตาร์ทอีกที่ต่าง

ยืมรูปคุณ แบ๊งค์ ครับ

เบาะหลัง(เบิ้ล)สำหรับเบาะหน้าใบบัว...เพิ่งเคยเจอสว ยมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 12-07-2009 เมื่อ 03:45

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jajamon อ่านข้อความ
    เครื่องของคันนี้.....น่าจะเป็นเครื่อง c 92e ธรรมดา..........ไม่ใช่เครื่องอกร่อง(ใช่ไหมครับ)
    นาย โสภณ แหวนทองคำ
    ธ.กรุงเทพ 119-0-78242-3
    Tel. 089-693-2002

HONDA MOTOR CO.,LTD

Member jajamon's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิคพระสมุทร
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

Bookmarks