******************ใครโดนโกงบ้างรายงานตัวด่วนครับ** ************************

ชื่อกระทู้: ******************ใครโดนโกงบ้างรายงานตัวด่วนครับ** ************************

boll5555's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ******************ใครโดนโกงบ้างรายงานตัวด่วนครับ** ************************

ถ้าโดนโกง
    1.saveหน้าเวบที่มีการตกลงซื้อขาย ปริ้นลงกระดาษ a4
    2.เอกสารที่เราโอนเงินไปให้เขา ถ่ายเอกสารไว้ 2 ฉบับ

แล้วไปแจ้งความ(ต้องรอนานเกิน 10 วันไปแล้ว
    แล้วไปแจ้งความว่า (อ่านดีๆ ให้เข้าใจนะครับว่า)

ผมได้ตกลงซื้อขาย...กับบุคคลชื่อ(ชื่อในเวบไม่ใช่ชื่ อผู้รับโอน)เมื่อวันที่...แล้วเอาเอกสารในข้อ1ส่งให้ ร้อยเวร หลังจากนั้นบอกเขาว่า เมื่อตกลงกันเรีบยร้อยแล้วผมก็ได้โอนเงินเป็นจำนวน.. .เมื่อวันที่...แล้วก็ส่งเอกสารข้อสองไปให้เขา แล้วก็แจ้งร้อยเวรต่อไปหลังจากนั้นผ่านไป...วันสินค้ าที่ตกลงซื้อขายก็ไม่ถึงมือผม ผมจึงพยายามติดต่อเขาไปตามหมายเลข...หรือโพสตามก็ว่า ไป แล้วก้บอกต่อว่า
    ผมไม่แน่ใจว่าผู้รับโอนที่ชื่อ....ในใบสลิปน่ะ ว่าเป็นคนเดียวกับที่ผมตกลงหรือเปล่า(อาจโดนแอบอ้าง) จึงอยากให้ร้อยเวรดำเนินการดังนี้นี้
    เลือกเอา 1 วิธี
    1.ผมต้องการสินค้าตามที่ตกลงไว้ หรือ
    2.ผมต้องการเงินของผมคืน
    เลือกเอา 1 อย่าง
    ผมจึงอยากรบกวนร้อยเวรช่วยแจ้งหมายเรียกไปยังคุณ.... .ที่เป็นผู้รับโอนว่ามีเงินจำนวน...โอนเข้าบัญชีเขา เผื่อว่าเขาจะไม่รู้ไม่เห็นกับเรื่องและให้เขาคืนเงิ นของผมมา (จริงๆเราก็รู้ว่ามันก็คนเดียวกันนั่นแหล่ะแต่ห้ามพู ดออกไปเด็ดขาด เพราะหากไม่ใช่คุณจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท
    หลังจากบอกร้อยเวรแล้วเขาก็จะสอบปากคำคุณแล้วก็จะออก หมายเรียกไปหาเจ้าของบัญชีตามเรื่องที่เราแจ้งไว้ หากเจ้าตัวไม่ติดต่อมาก็ถือว่ามีเจตนาโกงตำรวจเขาจะส ่งหมายจับไปหาเจ้าของบัญชี เดี๋ยวมันก็ร้อนจนต้องติดต่อมาเองแหล่ะเพราะมายจับจะ ส่งไปที่บ้านและต้องมีคนเซ็นต์รับเรื่องภายใน 7 วันหลังจากนั้นก็ส่งเรื่องต่อให้สน.พื้นที่ตามตัวเอง เรื่องก็จะจบหลังจากนั้นไม่เกิน 40 วัน เอวังก็ด้วยประการฉะนี้

ผมขอบอกก่อน
    1.เรื่องนี้ใครอ่านแล้วสนใจก็กดCtrl+AและCopyไว้ในไม โคซอฟเวิดส์นะ
    2.ใครคิดว่ารกหูรกตาจะอ่านเฉยๆและปิดไป ผมก็ไม่ว่า แต่ได้โปรดเมื่อเกิดปัญหาถึงเวลานั้นหาใครช่วยไม่ได้ ก็อย่าว่ากัน
    3.ใครเคยCopyของเผมไว้รบกวนเอามาโพสด้วยจะดีมากเพราะ ตอนนั้นผผมโพสด้วยความระเอียดทั้งวิธีการซื้อขายที่ป ลอดภัย ทั้งวิธีแก้ปัญหาเมื่อถูกโกง แต่ไม่มีใครโพสก็ไม่ว่ากัน ถือว่าสังคมอยู่แบบตัวใครตัวมัน
    4.ใครคิดว่าจะไม่โดนโกงวันหลังไม่ต้องมาเปิดกระทู้เก ่าๆดูนะเพราะว่ามันจะโดนดันจนหายไป
    5.ถ้าคิดว่าเงินของคุณอยากทำบุญให้พวกเอาเปรียบคนอื่ นหรือการที่จะไม่ทำอะไรเลยนั่นเท่ากับว่าวันหนึ่งมัน ก็จะเข้ามาโกงเพื่อนๆในสังคมอีกครั้ง

***หากวันหนึ่งผมตายไป เชื่อว่าคงไม่มีใครมาโพสเรื่องงี่เง่าอย่างนี้ นี้ผมหวังว่าน้าๆทุกท่านจะโชคดีไม่โดนโกงนะงับ*****
    อย่าลืมว่าเงิน1บาทก็เงินเราอย่าให้มิจฉาชีพมาหลอกเอ าไปกินฟรีๆ

ส่วนมากก็จะเป็นชื้อคนทั้งสามนี้ที่โกงผมว่าทั้งสามค นนี้อาจจะถูถมิจฉาชีพนำเอาบัญชีมาใช้โดยไม่รู้ตัวก็เ ป็นได้

คงไม่มีมิจฉาชีพคนใหนที่จะบอกชื้อจริงนามสกุลจริงหลอ กจริงไหมครับ

นายวรนาถ ทองคำ เบอร์ 086-517-9355 เลขที่บัญชี ธนาคารกรุงไทย 731-019-5787
    ชื่อ สมชาย เอกนาโท ที่อยู่ 432/124 ม.8 อ.เมือง จ.ราชบุรี เบอร์โทรศัพท์ 085-8515146 ราชบุรี
    ชื่อ อัจฉรา นาดี
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

anderlid's Avatar
    ขอบคุณ
    0

up up up

มีประโยชน์อย่างมากครับ

Bookmarks