คิดยังไงกับพวกที่ชอบเล่นรถตามกระแส

ชื่อกระทู้: คิดยังไงกับพวกที่ชอบเล่นรถตามกระแส

Junior Member pongsakor's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Exclamation คิดยังไงกับพวกที่ชอบเล่นรถตามกระแส

เมือไม่กี่วันได้นั้งคุยกับเพื้อนๆๆแล้วมันพูดถึง
    เรื้องนี้และ ว่าคิดยังไงกับพวกนี้
    ผมก็บอกว่ามันก็เป็นเรืองของเขา
    แต่ผมก็ไม่รู้ว่าคนอื่นคิดยังไง
    อยากรู้ความคิดเห็นของทุกๆคนนะครับ
    ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ
    ส่วนตัวผมขอเล่นรถ มอไซค์คลาสสิคและบิก๊ไบค์
    จนกว่าจะขี่ไม่ไหวอะครับ ผมรักและชอบจนเข้าเส้นเลยครับ
    ขอบคุณมากครับที่ช่วยกันแสดงความคิดเห็นขอบคุณครับ

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

เฉยๆไปเลยคับ เค้าเดินเข้ามาเราก็ต้อนรับเขาอย่างมิตรแท้ และเมื่อเวลาผ่านไป เค้ารู้จักตัวตนเค้าเองมากขึ้น ถ้าเค้านรู้สึกว่ามันไม่ใช่ สิ่งที่ใจเค้าต้องการ เค้าก็จะเดินลาจากไปด้วยมิตรภาพ และไว้แค่คำว่า"เพื่อน" แค่นี้คับ
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ goomaiba อ่านข้อความ
    เฉยๆไปเลยคับ เค้าเดินเข้ามาเราก็ต้อนรับเขาอย่างมิตรแท้ และเมื่อเวลาผ่านไป เค้ารู้จักตัวตนเค้าเองมากขึ้น ถ้าเค้านรู้สึกว่ามันไม่ใช่ สิ่งที่ใจเค้าต้องการ เค้าก็จะเดินลาจากไปด้วยมิตรภาพ และไว้แค่คำว่า"เพื่อน" แค่นี้คับ
    เห็นด้วยคับ....เขาอาจกำลังตามหาในสิ่งที่เขาค้นหา เราก็คอยแนะนำสิ่งต่างๆๆ ให้ พอเขารู้ว่าสิ่งนี้ไม่ใช่แล้วเขาจะไปเองคับ...แต่สุด ท้ายสิ่งที่ได้กลับมาตือคำว่า...เพื่อนคับ .
    รักกันไว้เถอะคับ อย่าแบ่งแยกกันเลย แค่นี้สังคมคลาดสิกก้น่าขึ้นแล้วคับ.

คับผมรักกันไว้เถิดเหลือแต่เรื่องราวดีๆไว้คิดถึงในต อนจากกันก็พอ

Mc ร่วมใจ คลาสสิค bodyslam77777's Avatar
    สถานที่
    MC ร่วมใจ คลาสสิค สุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

เริ่ม จา ชิน ชา
    Ruamjai - Classic - Surin

Phone _ 086-2520919 --- BB _ 22CF0D6F

R - Jan - Au _ Super cub
    Name _ Adipong _ Kakarndee
    Krung - thai Bank _382-107-17-45

Senior Member kilouy club's Avatar
    สถานที่
    กิโหร่ย!โบราณ ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

^
    ^
    ไม่สบายเหรอจาน ถึงชินชา 555+++

ตามกระแสไม่ตามกระแสก็เรื่องของส่วนบุคคลครับ เพราะเราก็ไปห้ามเขาไม่ได้ แต่ถ้าตามกระแสแล้วใจรักจริงๆ ก็ส่งเสริมกันไป แต่ถ้ายิ่งตามกระแสแล้วมีแต่เรื่องไม่ดี ทำให้เสื่อมเสียลง อย่างนี้ก็ไม่ขอหนับหนุนครับ เพราะเดี๋ยวนี้บางคนไปงานรถ ยังไม่รู้จุดประสงค์การจัดงานของเขาเลย แล้งเงินที่จ่ายเข้างานแต่ละครั้ง ก็คงยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเขาเอาไปทำอะไร ยังไง ขอแค่ได้จ่ายไปให้เสร็จๆ แล้วก็เข้าไปกิน ไปดื่ม แล้วเมา สุดท้ายก็มีเรื่อง ปัจจุบันมันเป็นอย่างนี้ครับ ต่อไปในความคิดของผม คิดว่า จะไม่มีงานรถเกิดขึ้นอีกถ้าทุกคน ยังเป็นแบบทุกวันนี้อยู่....

เมื่อก่อนแต่ละกลุ่มจะรักกันดี แต่ปัจุบันนี้ไม่รู้เป็นยังไง
    เข้ามางานแล้วชอบมีเรื่องไม่รู้ว่าหัวหน้ากลุ่มคุมลู กน้องยังไง
    ผมยากจะบอกว่าลงทะเบียนมาทำบุญไม่ใช่มามีเรื่องกัน
    นี่ละคับพวกติดกระแสเห็นเขาวิ่งรถก็อยากวิ่งด้วยไม่เ ข้าใจ

Member zerzerzaza's Avatar
    สถานที่
    zero ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

การเดินทางในทุกวันนี้มันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วคับ. ..
    จะไปใหนทีมาใหนทีก็ยากลำบาก..ทั้งเรื่องเจ้าหน้าที่. .นักเลงประจำถิ่น..
    ยอมรับว่าทุกวันนี้กระแสรถโบราณของเรามันเกิดขึ้นมาก ในหลายกลุ่มบุคคล..
    ขอให้พี่น้องที่ร่วมเดินทางเพื่อสังคมทุกท่านยึดอุดม การณ์เก่าๆ..ทักทายกัน..ถามไถ่กัน..พบปะคุยกันเพื่อม ิตรภาพ
    ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน..
    เพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีแก่คนรุ่นหลังที่จะเข้ามาในวง การในอนาคต..
    และให้คลาสสิคของเราอยู่ในสังคมโดยเป็นที่ยอมรับของส ังคม..ให้ผู้ใหญ่เห็นความสำคัญในสิ่งที่เราทำ
    เราต้องช่วยกันแล้วคับเพื่อให้วงการคลาสสิคของเราอยู ่คู่กับเราตลอดไป
    ผมเชื่อว่าทุกคนทำได้...อีกหนึ่งความคิดเห็นคับ
    ZERO YASOTHON CLASSIC CLUB
    ชมรมรถเก่าเมืองบั้งไฟ
    ร่วมเดินทางช่วยสังคมทั่วประเทศ
    ติดต่อ
    086-7245510 อาร์ค
    087-2624411 ดิว
    084-4007803 ต๊ะ
    082-1562525 เจ้น (สายภาคกลาง)

Senior Member tumkdboy's Avatar
    สถานที่
    เหนือเมฆกลางดง
    ขอบคุณ
    0

เหนือเมฆกลางดง พี่น้อง เอ้ย...
    ขอฝากบอกงานด้วยนะครับ

เจอกันครับ... วันที่ 3 ธันวาคม 54

ครั้งแรกในรอบ 10 ปี ยิ่ง
    ใหญ่ ประทับใจ แน่นอน ชาว
    mc

อิ่มอุ่ม บรรยากาศ หน้าพระขาว องค์ใหญ่
    และได้ทำบุญร่วมกัน รายละเอียด ติดตามตอนต่อไป

Senior Member non707's Avatar
    สถานที่
    เด็กสมบูรณ์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    4

มันเป็นทางของเค้า อิอิ
    คลาสสิค รักสงบ.

FACEBOOK : https://www.facebook.com/kunanon.noreevong
    MsN : [email protected]

ชีวิตคบรถ.

ขาย c70 ชุบทั้งคัน เครื่องเวฟz มีเล่ม : http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=794635

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

ไม่เดือดร้อนคับ !
    เพราะไม่เคยนับแว๊นว่าเป็นพวกเดียวกันอยู่แร้ว ปล่อยมันให้หนอนไชไป อย่าได้สนใจ

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

mcdongluang's Avatar
    สถานที่
    อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

ปล่อยไปตาม สภาพ ตามสมัย แหละครับ

ชมรมรถโบราณ อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 2549
    เชิญแวะเยี่ยมทักทาย ชมภาพตลอดการเดินทางจากอดีต-ปัจจุบันของพวกเรา
    >> http://www.thaiscooter.com/club/dongluang <<

http://www.facebook.com/jimmy285
    นาย พีรวัฒน์ ปิ่นเมือง ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 892-220565-3

(MAEJO-75)
    088-5612162(JIMMY)

Member Sakka09's Avatar
    สถานที่
    PLAYBOY NAKAE
    ขอบคุณ
    0

ทำงัยได้ล่ะคับ ปล่อยเขาไปซักวันเขาจะรู้เองว่าคลาสสิคคืออารัย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อืม...นะอ่านเเล้วนึกถึงตอน 5-6 ปีก่อน ออกทริปเป็นอะไรตื่นเต้นมาก เก็บตัง-รอวันงาน งานหนึงครึงปี เเตตอนนี้ เเค่ 7 วัน
    อยากเห็นกลุ่มเก่า เพือนสมัยนั้น เขาก็ไม่ค่อยวิ่ง ผมเองก็เรียนจบทำงานเเล้ว เเต่ก็ยังรักรถโบราณ........

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

http://www.youtube.com/watch?v=37U8B1xogcc

แบบนี้เรียก คราสสิค ด้วยป่าว ??

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Bookmarks