ผมเองครับ ศิว์วิศว์ ที่โดนประกาศด่า

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ผมเองครับ ศิว์วิศว์ ที่โดนประกาศด่า

Junior Member tnt_photoart's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ผมเองครับ ศิว์วิศว์ ที่โดนประกาศด่า

ก่อนอื่นอยากบอกรายละเอียดของเรื่องนะครับ ผมลงขายรถ ตามปกติ พคุณพี่โทรติดต่อมาครับผมตกลงขายพี่เค้าบอกจะโอนเงิน เข้ามาไห้วันเสาร์ แต่ก็ไม่โอนมาผมก็เลยขายรถอีกคันไปและส่งเรียบร้อยวั นอาทิตย์พี่เค้าโทรมาผมรับทราบพี่เค้าโอนเงินเข้ามาไ ห้ผมก็ไปกดวันจันทร์ส่งรถไปถึงไปรษณีสอบถามราคาส่งแล ้วก็โทรไปบอกพี่เค้าว่าจะส่งใหม3-4วันถึงพี่เค้าบอกว่านานจังพอดีวันพุธผมมีถ่ายงานเลย บอกพี่แกไปว่าจะเอาไปส่งให้พอถึงวันรถมีปัญหาผมก็เลย รีบเอาไปเช็คที่ร้านรุ่นพี่ผมก็โทรไปบอกพี่ว่าจะเอาเ งินคืนก่อนไหม พี่เค้าบอกไม่ต้องผมก็เลยไม่ได้โอนกลับไปซ่อมเวสป้าไ ม่ใช่วันเดียวเสร็จร้านที่ซ่อมก็มีรถที่เข้ามาซ่อมวั นพฤหัสพี่เค้าบอกว่ารอไม่ใหวให้โอนเงินคืนมาตอนเย็นผ มก็เลยโอนกลับไปส่วนนึงเพราะสั่งของลงร้านวันรุ่งขึ้ นผมก็เลยโอนกลับไปครบทุกบาททุกสตางผม
    1 ผมส่งเอกสารไปให้พี่เค้าทำไมท้าจะโกง
    2 ผมจะคืนเงินพี่เค้าทำไมท้าจะโกง
    3 ผมไม่ได้ต้องการใช้เงินเพราะผมขายรถได้เงินในวันเสาร ์แล้ว
    4 ผมเอารถไปซ่อมจริงๆมีหลักฐานอ้างอิง มีพยานแวดล้อม สิ่งที่ผมพูดผมมีพยานรับรู้ทุกเหตุการณ์
    5 ผมไม่ได้กลัวโดนแจ้งความหรือยังใง แต่สิ่งที่ผมพูดมันเป็นแบบนั้นจริงๆท้าผมไม่มีหลักฐา นผมก็ไม่มาลงตอบกลับหรอกครับ
    สุดท้าย
    ผมต้องกราบขอโทษคุณพี่ที่ลงด่าผมด้วยที่ทำไห้ไม่สบาย ใจและเดือดร้อนกราบขอโทษด้วยความสัตย์จริง
    ผมไม่ได้มาแก้ตัวแต่สิ่งที่ผมทำ ผมมีพยานแวดล้อมมีข้อมูล ว่าที่ผมพูดผมพูดจริง
    ผมมีร้านเป็นแกลอรี่ บาร์ และขายรถอยู่ถนนสามัคคี มีลูกค้าที่ซื้อรถไปแล้วไม่มีปัญหาแต่ปัญหาที่เกิดขึ ้นผมก็ขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียว คนที่ลงประกาศเป็นน้องที่ร้านรถที่ลงก็มีหลายคันพี่ๆ thaiscooterก็คงเคยเห็นและเป็นลูกค้า
    ปล.คนทำผิดก็ต้องออกมายอมรับผิด ผมได้ออกมายอมรับผิดและกราบขอโทษคุณพี่ด้วยใจจิง และสิ่งที่ผมกล่าวข้างต้นมาเป็นความจริงทุกประการ มีพยานแวดล้อม ไม่ได้จ้างพยานที่ใหนมา
    อยากอธิบายไห้พี่ๆในนี้ได้อ่านและเข้าใจในสิ่งที่ผมท ำลงไปเพราะผมกล้าพูดเลยว่าไม่ได้โกงท้าผมโกงผมจะส่งเ อกสารที่มีชื่อไปทำไม จะโอนเงินคืนทำไม ทำไมถึงบอกเบอร์บ้าน เบอร์อ๊อฟฟิต
    ผมขอย้ำอีกครั้งผมไม่ได้ออกมาแก้ตัว ผมแค่อยากอธิบาย สุดท้ายผมกราบขอโทษคุณพี่ที่ผมต้องทำไห้เดือดร้อนด้ว ยใจจริงและหวังว่าสิ่งที่ผมได้เขียนบอกไว้ทุกคนคงใช้ เหตุผลและวิจารณญาณในการตัดสิน
    ด้วยความเคารพอย่างสูง
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป    

Junior Member tnt_photoart's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

นี่ร้านผมเองครับถ.สามัคคีด้วยความสัตย์จริง

Senior Member jiddy's Avatar
    สถานที่
    --
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ...

เคลียร์ กันแล้วใช่มั้ยครับ

คนเก่งนั้นมีมาก คนหายาก.....คือคนดี credit by mini myfriend

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

งง เรื่องอะไรกันครับ ไม่เข้าใจ แต่อยากรู้ไว้เพื่อเป็นกรณีศึกษา ใครช่วยอธิบายหน่อย ขอบคุณ

Member em_vespa's Avatar
    สถานที่
    Nongbualamphu Scooter Club
    ขอบคุณ
    0
    0

หวาดดี พี่เติ้ล..... ผมเอ็ม นะที่หนองบัวลำภู พี่เค้าเท็คแคร์ ดีจะตาย ไม่เชื่อไปที่ร้านดิ สนุกมากมาย ฝากหวัดดีพี่ ที่เป็นสถาปนิก หน่อย เด๋วไปกินเหล้าด้วย ฮ่าๆๆๆ
    ด้วยความแรงแซงทางโค้ง

โอนมาได้ 426-016-2837 ตลาดหนองบัว

SIAME CRUSTIES HooliCRUST's Avatar
    สถานที่
    แลม -ที- เลีย สายดำ
    ขอบคุณ
    0
    0

แล้วยังไงต่อ
    จงเดินทาง สายดำ

354-0-54189-7 ธ.กรุงเทพ ส.หัวหิน วีระเดช ปลีคงธุ
    083-881-3381 ปอ

Senior Member lambretta SID's Avatar
    สถานที่
    โก-ลก
    ขอบคุณ
    0
    0

บังยูคับจัดไป
    LAMBRETTA SID
    seed_z@live.com

ขอบคุณ
    0
    0

ยังใงเรื่องที่เกิดขึ้นกับคุณพี่ที่อยู่ปราจีนผมต้อง ขอกราบขออภัยและขอโทษด้วยความสัตย์จริง สิ่งที่เกิดขึ้นผมเองยอมรับผิดแต่อยากอธิบายให้พี่เค ้าเข้าใจครับว่าผมไม่มีเจตรนาที่จะโกงเงินขอบพระคุณค รับ
    ว่างๆคุณพี่ลองเข้ามาดูมาคุยที่ร้านก็ได้ครับ มีรถคันใหนน่าสนใจผมจะลดให้เพื่อเป็นการขอโทษ
    ขอบคุณมากน้องเอ็มที่ซื้อ px ใช่ใหมขอบคุณครับ
    ขอบคุณ บังซิดด้วยครับที่หารถที่ผมสั่งได้ตลอด
    กราบขอบพระคุณทุกท่าน และเว็บ thaiscooter.com อย่างสูง

ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณบังยูด้วยครับ
    ออเงินโอนคืนครบแล้วไม่ใช่หรอครับพี่ เพราะว่าผมเก็บสลิปที่โอนเข้าไห้พี่ไว้นะครับ
    ลองเช็คดูก็ได้นะครับหรือโทรมาเบอร์ผมก็ได้ครับ เบอร์บ้านพี่ก็มีเบอร์แฟนผมอีก เดี๋ยวผมเอาเอกสารไปยืนยันคุณพี่ละกันเพราะผมโอนให้ค รบแล้วจริงๆ ครั้งแรกจำนวนหนึ่ง วันรุ่งขึ้นตอนเย็นๆอีกจำนวนหนึ่ง ผมเตรียมเอกสารไว้แล้วนะครับเช็คที่ธนาคารได้
    ถึงยังใงมันก็เป็นความผิดผมอยู่ดีขกราบขอโทษคุณพี่อี กครั้งนะครับ

Senior Member PX_Chiangmai's Avatar
    สถานที่
    เชียงใหม่,เชียงราย
    ขอบคุณ
    0
    0

Thumbs up

เห็นใจทั้งสองฝ่ายครับเด๋วนี้การซื้อขายในเนตก็มีปัญ หาบ้าง เนื่องจากคนเราก็มีมุมมองนิสัยไม่เหมือนกันก็มีการเข ้าใจผิดกันได้เป็นธรรมดาคับ ถ้าการซื้อขายไม่เกิดปัญหาก็แฮปปี้กันไปทั้งสองฝ่ายแ ต่ถ้าเกิดปัญหาก็มักเกิดการด่าทอหรือผิดใจกันไปอีก ยังไงก็ขอให้ตกลงกันได้ข้อสรุปที่ตกลงกันได้ทั้งสองฝ ่ายคับ
    Vespa & Lambretta

Tel.083-2043948 086-9126300

Bookmarks