ระวังรถNo-Book อยากให้อ่าน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ระวังรถNo-Book อยากให้อ่าน

Junior Member อนันดา's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

Arrow ระวังรถNo-Book อยากให้อ่าน

รถคัน นี้ขโมยมาคับ ผมไปเอามาคืนได้แล้ว เด๋วจะเอารูปมาลง ประกาศจับไว้

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=278983

รถคันนี้ได้ถูกขโมยมาวันที่ 24 เวลา 03.30 - 04.00 สีเดิมเป็นสีส้มคับ ได้แจ้งความไว้ที่ สน.ลาดตโนด รัตณาธิเบตร์

เวลา 05.00 เรียนเจ้าของกระทู้นะคับ ถึงผมได้คืนแล้วก้อไม่ได้นิ่งเฉย คุณขโมยของผมได้ถือว้าใช้ได้ แต่ย้ำนะคับ อย่าให้เจอ คุณอาจจะเป็นศพได้นะคับ

ปล. เพื่อนๆคับ ก่อนที่จะซือของ ตรวจสอบที่มาที่ไปของรถก่อนนะคับ ที่มา ซ.เสือใหญ่ ลองหาๆดูนะคับ

คนนี้เลยคับ ตอนผมถามเค้าบอก ว้าซือมาจากเพื่อนซอยเสือใหญ่ ซือมาทางน่าเวป ผมถามทีแรก บอกซือมา 20000 เพื่อนผมอีกคนถาม เค้าบอกซือมา 10000 เดียว รวมๆๆผมว้ามันโกหกอ่ะคับ รถโดนขโมยที่นนท์ คืนเดียวไปอยุ่ราชรี เวลานัดเจอมันบอกว้าขอเจอที่ ที่ คนเยอะๆ แต่พอดีวันนั้นผมไปหลายคน เลยได้รถคืน ผมไม่ได้ไปทำไรเค้าหลอกคับ แค่ลากมามาทิ้งไกลๆ แล้วให้กลับเอง

เพื่อนๆคับ ผมอยาจเป็นคนหนึ่งคนที่โชคดีที่ได้รถคืน แต่สิ่งที่อยากให้เพื่อนๆVespa ทุกคนรู้นะคับ รถของใคร ใครก้อรัก ความรู้สึกผมตอนรถหาย บอกได้เลยคับว้ามันแย่มากคับ กินไม่ได้นอน ไม่หลับ ผมขี่เวสป้ามา 8-9 ปีและคับ รถคันนี้น้ำพักน้ำแรง ตอน มอต้น เก้บตังซือ นานมากคับและเป็นรถคันแรกของผมด้วยคับ ผมเป้นคนเก็บเงินไม่เก่ง รถคันนี้มีแต่ความทรงจำคับ

ปล. อย่าสนับสนุน รถNo-Bookนะคับ ถ้าจะซือขายจริงๆ ตรวจสอบให้ดีก่อนซือนะคับ ใบซือขาย บัตรประชาชน

เศษฐกิจแบบนี้ ดูแลตัวเองและรถที่คุณรักไว้ด้วยนะคับ เพื่อนๆบางคนคงไม่โชคดีเหมือนผม เรา Scooter มีอ่ะไรก้อช้วยๆกันนะคับ

(ส่วนประกอบชัยชนะของคนชั่วคือคนดีไม่ทำอะไรเลย)

ตน Vespa
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อนันดา : 06-05-2009 เมื่อ 00:06

dog88 in the name of dog's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ลิงค์ตายครับ รบกวนลงใหม่อยากรู้ครับ
    COLOR="red"]มีvespa เน่าๆดี กว่ามีเพื่อนหมาๆ [/COLOR]

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ซ่อมลิ๊งค์หน่อยอยากรู้อ่ะ

Member pumemo's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มชมรมจำบอน คลาสสิคลำพูน
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ in the name of dog อ่านข้อความ
    ลิงค์ตายครับ รบกวนลงใหม่อยากรู้ครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=278983

นี้ครับ

dog88 in the name of dog's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pumemo อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ ต้องระวังกันให้มาก
    COLOR="red"]มีvespa เน่าๆดี กว่ามีเพื่อนหมาๆ [/COLOR]

Member proxy321's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ดีใจด้วยครับ

ที่ได้รถคืน..

ผมว่า ..น่าจะเอาให้หนักๆกว่านี้สักหน่อยนะ ^^

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน up up

แนะนำให้เอา เวนเนียกรอกปากไอ้หัวขโมยคับ สักฝาสองฝากันสูบติด
    รักในหลวง ภาคปฎิบัติ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

Thumbs up แล้วไงต่อ

ตกลงคนที่ซื้อมา20000หรือ10000นั้น มันเป็นคนขโมยเองหรือยังไง

ถามเค้าป่าว ว่าซื้อมาจากใคร แล้วพี่ตามหาคนที่ขายมาให้เค้าหรือป่าว

หรือมันยังไง ยังคงคลุมเคลือ...em99

อัพขึ้นไปเพื่อไม่ให้สังคมเวสป้าดูหมองมล

Junior Member JamesPX.150's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ..

นิสัยไม่ดีเลยคนแบบนี้อะ
    ชาว scooter ด้วยกันยังทำกันได้
    แย่มักๆ
    em23em23em23em23em23em23em23
    เลือกสิ่งดีดีให้กับตัวคุณ
    STREET จุดหมายปลายทางงที่ใฝ่ฝัน

ขอบคุณ
    0
    0

Thumbs down

em23em23em23em23em23
    em23em23em23em23em23em23em23em23
    ฆ่ามันฆ่ามัน อย่างงี้ต้องจับเอาเชือกมัดขาเอาเวสป้าที่มันขโมยมาล ากมันไปรอบกรุงเอาแม้งให้ตายเล่นมันยกแก๊งค์เลยก้อดี จะได้สิ้นซาก คนพวกนี้มันมาด้วยกันไปด้วยกันอยู่แล้วยังไงให้มันตา ยๆไปด้วยกันดีที่สุด.........ฆ่ามันฆ่ามัน.!!!!!!!!!

ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อนันดา อ่านข้อความ
    รถคัน นี้ขโมยมาคับ ผมไปเอามาคืนได้แล้ว เด๋วจะเอารูปมาลง ประกาศจับไว้

รถคันนี้ได้ถูกขโมยมาวันที่ 24 เวลา 03.30 - 04.00 สีเดิมเป็นสีส้มคับ ได้แจ้งความไว้ที่ สน.ลาดตโนด รัตณาธิเบตร์

เวลา 05.00 เรียนเจ้าของกระทู้นะคับ ถึงผมได้คืนแล้วก้อไม่ได้นิ่งเฉย คุณขโมยของผมได้ถือว้าใช้ได้ แต่ย้ำนะคับ อย่าให้เจอ คุณอาจจะเป็นศพได้นะคับ

ปล. เพื่อนๆคับ ก่อนที่จะซือของ ตรวจสอบที่มาที่ไปของรถก่อนนะคับ ที่มา ซ.เสือใหญ่ ลองหาๆดูนะคับ

คนนี้เลยคับ ตอนผมถามเค้าบอก ว้าซือมาจากเพื่อนซอยเสือใหญ่ ซือมาทางน่าเวป ผมถามทีแรก บอกซือมา 20000 เพื่อนผมอีกคนถาม เค้าบอกซือมา 10000 เดียว รวมๆๆผมว้ามันโกหกอ่ะคับ รถโดนขโมยที่นนท์ คืนเดียวไปอยุ่ราชรี เวลานัดเจอมันบอกว้าขอเจอที่ ที่ คนเยอะๆ แต่พอดีวันนั้นผมไปหลายคน เลยได้รถคืน ผมไม่ได้ไปทำไรเค้าหลอกคับ แค่ลากมามาทิ้งไกลๆ แล้วให้กลับเอง

เพื่อนๆคับ ผมอยาจเป็นคนหนึ่งคนที่โชคดีที่ได้รถคืน แต่สิ่งที่อยากให้เพื่อนๆVespa ทุกคนรู้นะคับ รถของใคร ใครก้อรัก ความรู้สึกผมตอนรถหาย บอกได้เลยคับว้ามันแย่มากคับ กินไม่ได้นอน ไม่หลับ ผมขี่เวสป้ามา 8-9 ปีและคับ รถคันนี้น้ำพักน้ำแรง ตอน มอต้น เก้บตังซือ นานมากคับและเป็นรถคันแรกของผมด้วยคับ ผมเป้นคนเก็บเงินไม่เก่ง รถคันนี้มีแต่ความทรงจำคับ

ปล. อย่าสนับสนุน รถNo-Bookนะคับ ถ้าจะซือขายจริงๆ ตรวจสอบให้ดีก่อนซือนะคับ ใบซือขาย บัตรประชาชน

เศษฐกิจแบบนี้ ดูแลตัวเองและรถที่คุณรักไว้ด้วยนะคับ เพื่อนๆบางคนคงไม่โชคดีเหมือนผม เรา Scooter มีอ่ะไรก้อช้วยๆกันนะคับ

(ส่วนประกอบชัยชนะของคนชั่วคือคนดีไม่ทำอะไรเลย)

ตน Vespa

ผมรบกวนขอเบอร์เจ้าของกระทู้ได้ไหมค คนที่ได้รถคืนอะคับรับ
    มีเรื่องจะปรึกษาหน่อยคับ ยังไงก็รบกวนหน่อยนะคับ

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

มันต้องประหาร

Junior Member LaMOonis's Avatar
    สถานที่
    โล มาเร ซซิ่ ง
    ขอบคุณ
    0
    0

= ช่วยดัน ๆ

เด่ว คนชั่ วจะ เพลิน ไปกัน ใหญ่
    แดดจาง ๆ เมื่อ ลมพัด เย็น
    ช่าง เป็น ใจ
    ในวันนี้ ทุก อย่าง นั้น ดู สดใส
    ขับออก ไป กะคน ที่ รู้ ใจ

"เพีย ง สอง คน"

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0
    0

เลวว วว ว ว วมาก

Senior Member จ.เจี๊ยบ's Avatar
    สถานที่
    Yk' Scooter Gang
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    1 (100%)

ขุดๆๆ

Bookmarks