ใครมีรถ Phillips มาPost กันเถอะ - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ใครมีรถ Phillips มาPost กันเถอะ

Junior Member
    สถานที่
    ยังไม่มีเลยครับ
    ขอบคุณ
    0

em95em87

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dew Dphone : 23-02-2010 เมื่อ 07:38

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ขอดูฐานกระดิ่งด้านนอกและด้านในหน่อยครับ(พอดีผมมีแต ่ฝา)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนขายเศษเหล็ก อ่านข้อความ
    เพื่อที่จะหาเทียบดูครับ

มาตรฐาน Phillips 18" ชาย

Phillips 18" ชาย(ปล้องเล็ก)lสีเดิม

รูป รูป  

มาตรฐาน Phillips 20" ชาย

Phillips 20" ชายโรงงานRALEIGH(ปล้องกลาง)สีเดิม

รูป รูป  

มาตรฐาน Phillips 24" ชาย

Phillips 24" ชาย(ปล้องใหญ่) ทำสี

รูป รูป  

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

สวยจริงครับ

รถสวยมากๆเลยครับ อ๋อม เห็นด้วยตามาแล้ว แต่สงสัยว่าทำไม เพลทด้านหน้าถึงติดไม่ตรงกับข้อต่อด้านบนส่วน ด้านล่างตรงกับข้อต่อล่าง ลองสังเกตุดูดีๆ สิครับ

อาจจะเป็นเหมือนอย่างอ๋อม บอกจริงๆ เพราะว่าหมุดที่ตอก เป็นการตอกมาแต่ดั้งเดิมจริงๆ อย่าลืมลงรูป Phillips หญิงโรงงาน ราเลห์ให้ดูละ ว่าแต่เป็น 26 หรือ 28

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ommy อ่านข้อความ
    ปลอกมือ บลูเมล รุ่น บลุสกายครับ มือเบลคแปลกๆ ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ แต่เป็นของเดิมครับ
    "มือเบรคแบบนี้ เคยเห็นในเคตตาล็อคราเล่ย์รุ่นใหม่ ๆ ครับพี่อ๋อม ..."
    นี่...นี่ ... เป็นไงสอนหนังสือสังฆราชซะงั๊นผม 5555

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ทราบราคาแล้วต๊กกะจัยเลย พี่อ๋อม เอาใจช่วยพี่......

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    2

มาตรฐาน ได้รถสวยมาครอบครองอีกแล้วนะครับ(แหล่งเดียวกับผมเลย )

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ommy อ่านข้อความ
    จานดีราเลย์ ครับ สภาพดีมากๆ ตัวถังเห็นลายน้ำ made in england

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

คือผม มีเรื่องมาปรึกษา พี่ๆครับ เนื่องจากผมเจอปัญหาแก้ไม่ตก ในเรื่อง เบรคหลังฟิลลิบ มันเบรคแล้วไม่ยอมคืน
    เนื่องจากเพิ่งเคย ประกอบ รถแบบ เบรคห้ามขอบ ด้วยประสบการณ์อันน้อยนิด ผมจึงไม่ทราบสาเหตุว่าทำไมมันจึงไม่ ยอม คืนตัว หาดูจาก ตำราว่าประกอบผิดไปหรือปล่าว ซึ่งก็ยัง หาไม่เจอ จึงถ่ายรูปมา ให้พี่ๆช่วยผมหน่อยครับ

แต่คิดเองว่า มีสปริงกลาง ตัวคล้ายๆไส้เดือนนั้นน่ะ มันอาจจะล้า เลยไม่ยอมคืน ซึ่งก่อคิดเองครับ

ตัวสายชักเบรคอันยาวเป็นของติดมากับรถ แล้วมันก็ขาดไปจึงงอมันให้ติดกับตัวยึดไม่รู้ว่าจะเก ี่ยวข้องกันปล่าวครับ
    ที่ทำให้ มันเบรคไม่คืน

คิดว่า สริงไส้เดือนในที่ชี้มันจะล้าเลยไม่คืนตัวไม่รู้คิดถ ูกปล่าวครับ

สปริงคล้ายไส้เดือนที่มีขายทั่วไปแต่มันเส้นเล็กกว่า แล้วก็ไม่สวยไม่ค่อยอยากใช่ เอามาเป็นภาพประกอบ

หนึ่งกำลังใจ

สรุป มีส่วนไหนที่ผมประกอบไม่ถูกช่วยชี้แนะด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุรแผน เพชรน้ำไหล : 12-07-2009 เมื่อ 13:02
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

=_U-50_='s Avatar
    ขอบคุณ
    0

แหมน่าอิจฉาจังครับพี่แผน ใกล้เสร็จแล้วน่ะครับ
    :: __Classic life__
    * ตามประสาคนชอบของเก่า *

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

คุณ สุระแผน ลองถอดตัวประคองเบรคหลัง แล้วลองทดสอบการเบรคอีกครั้งครับ ว่าถ้าดึงแบบยัง
    ไม่ใส่ประคองเบรคหลัง ดูว่าชุดเบรคตัวรั้งกลาง(ใส้เดือน)ทำงานดีหรือเปล่า และอีกจุดคือลอง
    ปรับตัวประคองเบรคดูครับ ปรับไล่ไปหาจุด แล้วลองเบรคดูในหลายๆตำแหน่ง ระยะของเบรคหลัง
    ของผมตั้งไว้ห่างจากขอบล้อ นิดเดียวครับ วงล้อต้องได้ศูนย์นะครับ ไม่ยังงั้นต้องตั้งให้ก้ามเบรค
    หลังถอยไปอีก และต้องเลื่อนประคองเบรคตาม อันนี้แนวผมนะครับ ก็ยังไม่แน่ใจว่าถูกต้องมั๊ย
    เดี๋ยวผมจะไปลองเบรครถผมดูเผื่อว่ามาเพิ่มเติมให้ครั บ.............

ดูจากภาพลองปรับตัวคลายน๊อต(หมัน)ที่เหล็กเส้นกลมเสี ยบอยู่ เพื่อปล่อยให้ตัวแผ่นเหล็กที่ใส้
    เดือนรั้งอยู่ให้มีระยะดึงที่กว้างขึ้น อย่าให้ใกล้กระโหลกเพรา ลองดึงเบรคแล้วปล่อยหลายๆครั้ง
    ดูการทำงานว่าปรกติดีหรือเปล่า แล้วค่อยประกอบชุดเบรคหลังครับ ปรับยางเบรคอีกนิดอย่าให้
    ตั้งฉากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 12-07-2009 เมื่อ 17:38

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    2

มาตรฐาน ผมดูแล้วสายเบรคกลางขาดหายไปนะครับ(ถ้ายาวอีกจะเบรคไ ด้ดีครับ)ตามที่ผมเคยประสพมา

em87
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุรแผน เพชรน้ำไหล อ่านข้อความ
    คือผม มีเรื่องมาปรึกษา พี่ๆครับ เนื่องจากผมเจอปัญหาแก้ไม่ตก ในเรื่อง เบรคหลังฟิลลิบ มันเบรคแล้วไม่ยอมคืน
    เนื่องจากเพิ่งเคย ประกอบ รถแบบ เบรคห้ามขอบ ด้วยประสบการณ์อันน้อยนิด ผมจึงไม่ทราบสาเหตุว่าทำไมมันจึงไม่ ยอม คืนตัว หาดูจาก ตำราว่าประกอบผิดไปหรือปล่าว ซึ่งก็ยัง หาไม่เจอ จึงถ่ายรูปมา ให้พี่ๆช่วยผมหน่อยครับ

แต่คิดเองว่า มีสปริงกลาง ตัวคล้ายๆไส้เดือนนั้นน่ะ มันอาจจะล้า เลยไม่ยอมคืน ซึ่งก่อคิดเองครับ

ตัวสายชักเบรคอันยาวเป็นของติดมากับรถ แล้วมันก็ขาดไปจึงงอมันให้ติดกับตัวยึดไม่รู้ว่าจะเก ี่ยวข้องกันปล่าวครับ
    ที่ทำให้ มันเบรคไม่คืน

คิดว่า สริงไส้เดือนในที่ชี้มันจะล้าเลยไม่คืนตัวไม่รู้คิดถ ูกปล่าวครับ

สปริงคล้ายไส้เดือนที่มีขายทั่วไปแต่มันเส้นเล็กกว่า แล้วก็ไม่สวยไม่ค่อยอยากใช่ เอามาเป็นภาพประกอบ

หนึ่งกำลังใจ

สรุป มีส่วนไหนที่ผมประกอบไม่ถูกช่วยชี้แนะด้วยครับ

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย