เสียเวลา เสียค่ารถ เสียความรู้สึกครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เสียเวลา เสียค่ารถ เสียความรู้สึกครับ

maple123's Avatar
    สถานที่
    I love Bangsaen
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน เสียเวลา เสียค่ารถ เสียความรู้สึกครับ

สืยเนื่องจากกระทู้นี้ครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=277841

ที่ผมได้ลงประกาศขาย เครื่องทองเหลืองครับ ลงไว้ในราคา 1,350 บาทครับ ลงในวันที่ 22-04-2009

ต่อมาในวันเดียวกันนั้นเองคุณ กัน กำแพงเพชร ได้เข้ามาโพสข้อความไว้ว่า "ลดได้มะคับ 1000บาทพร้อมส่งอ่า"

ผมไม่ได้ทำการติดต่อไปแต่อย่างใดครับ เพราะผมยังไม่พอใจในราคานี้ครับ

ต่อมาในวันที่ 01-05-2009 คุณ กัน กำแพงเพชรได้เข้ามาโพสข้อความอีกครั้งว่า "ผมยังรอยู่นะคับ 1000 เอาเลย"

ครับ ถึงตอนนี้แล้ว ผมพอใจในราคานี้แล้วครับ ผมจึงตัดสินใจโทรไปหาพี่เค้าครับ ผมคิดว่า ข้อความที่พี่โพสไว้ก้อชัดเจนนะครับ และการตกลงทางโทรศัพท์ของเราก้อชัดเจนที่ในราคา 1,000 บาทพร้อมส่งนะครับ

วันนี้ ผมได้โทรไปหาพี่เค้าอีกทีนึงครับ เนื่องจากมีการผัดผ่อนมาหลายวัน หลังการติดต่อเพราะ เนื่องจาก อุปสรรคและความไว้วางใจในการ ส่งของและโอนเงิน วันนี้ผมจึงโทรไปถามพี่เค้าอีกทีว่า ตกลงพี่ยังจะเอาอยู่ไหม
    พี่เค้าตอบว่าเอา ผมส่งหมายเลขบัญชีไปให้พี่เค้าแล้วครับ แต่ ผมไม่ได้เป็นคนเอาของไปส่ง เพราะผมไปวิ่ง ผมจึงให้แฟนเอาไปส่งให้ครับ แฟนนั่งรถไปโลตัสเพื่อจะเอาของไปส่ง ไปถึงโลตัสครับ แฟนผมบอกว่า โทรไปหาพี่เค้า กะจะบอกพี่เค้าว่าจะส่งของแล้ว ให้พี่เตรียมโอนเงินเลย แต่กลับกลายเป็น พี่เค้ามาต่อหน้างานอีก ขอลดให้เหลืออีก จาก 1,000 เป็น 800 บาทครับ
    ผมอยากจะบอกพี่ว่า "พี่ครับ ถ้าพี่จะต่อผมอีก ทำไมไม่ต่อให้เสร็จก่อนที่ผมจะเอาของออกไปส่งล่ะครับ ? ผมรับไม่ได้กับราคาตรงนี้ผมจะได้ไม่ออกไปส่งให้ มันจะได้จบจากตรงโทรศัพท์ไปตั้งแต่แรก นี่จะส่งแล้วครับพี่ พี่มาต่ออีกงี้เซงเลยครับ แล้วผมรับไม่ได้แล้วใครเสียล่ะครับพี่ ผมเสียทุกอย่าง ทั้งเวลา ทั้งค่ารถ ค่าโทรศัพท์ ที่สำคัญ เสียความรู้สึกมากๆครับ"

เรื่องนี้มันอาจดูไร้สาระ และผมไม่ทราบเหมือนกันว่า ใครจะบอกว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาในการซื้อขายแบบนี้อย ู่แล้ว แต่ยังไงล่ะครับ ทั้งๆที่คุณก้อรู้ว่า มันไม่ดี คุณจะนิ่งเฉยปล่อยมันไว้เหรอครับ ผมไม่คิดว่ามันไร้สาระหรอกครับ เพราะสิ่งเหล่านี้ มันเป็นจุดเริ่มต้นของการคอรัปชั่นที่ยิ่งใหญ่ จุดเล็กๆที่เรามองข้ามนี่แหละครับ ต้องขอโทษทุกท่านที่ต้องมาเสียเวลาอ่านนะครับ ต้องขอโทษเวปมาสเตอร์ถ้าหากกระทู้นี้ทำให้เปลืองเซอร ์ฟเวอร์ และขอขอบคุณสำหรับทุกจิตสำนึกครับ

สรุปเรื่องราวทั้งหมด คือ ถ้าคุณจะต่อราคา ต่อให้จบครับ เพราะถึงเวลาจะส่งนั้น คนขายเค้าพอใจในราคาที่ตกลงไว้แล้ว หากคุณมาต่อหน้างานตอนจะส่งอีกทีเนี่ย อย่างที่ผมบอก มีตัวเลือกสองทางครับสำหรับคนขายคือ 1ไม่ขาย แล้วยอมเสียเวลา เสียเงินค่ารถ เสียความรู้สึก
    2ขายในแบบสภาพจำยอม ในราคาที่ไม่พอใจ เพราะ ออกมามันเสียอะไรๆ ไปหลายอย่างแล้ว

แค่นี้แหละครับ ขอบคุณครับ

เสียความรู้สึกตรง คนเล่นรถคลาสสิคด้วยกันนี่แหละครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Vespa_S_พัทลุง vespa_fever's Avatar
    สถานที่
    ZiGGy AntZ
    ขอบคุณ
    0
    0

อืม .... เข้าใจความรู้สึกเลยคับ ยังไงฝากถึงคนจะซื้อของทุกคนนะคับ หากตกลงต่อรองราคากันเรียบร้อยแล้ว ก้อทำตามที่ตกลงกันด้วยคับ ยังงี้ไม่ดี ไม่ควรเกิดขึ้นในสังคนคับ ... ดันไป !

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0
    0

ท่าทางเจ้าของกระทู้ จะ รักประชาธิปไตย นะครับ

ผมพอเข้าใจครับ อืม.............

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณคับ
    จบเจ้าไม่เร้าหรือ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maple123 อ่านข้อความ
    ขอบคุณคับ

ไม่เจอะกับตัวไม่รู้จิงๆ ของอย่างงี้ ดัน ให้สูงงง

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1
    0

โหวตให้ครับ

เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน

ตกลงกันพันห้า

พอไปส่งของบอกโอนให้พันสี่ บอกค่ารถพี่ออกไปโอนร้อยหนึ่ง

อ้าว แล้วค่ารถที่ผมไปส่งของละคร๊าบบบบ บบบ
    Respect Isn't Given,It's Earned.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bidbies อ่านข้อความ
    โหวตให้ครับ

เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน

ตกลงกันพันห้า

พอไปส่งของบอกโอนให้พันสี่ บอกค่ารถพี่ออกไปโอนร้อยหนึ่ง

อ้าว แล้วค่ารถที่ผมไปส่งของละคร๊าบบบบ บบบ

ครับ ขอขุดอีกครั้งแล้วกันนะครับ

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0
    0

ยังไม่เคยโดนแบบนี้ครับ เคยแต่ตกลงแพ็คของเสร็จจะส่งทะลึ่งบอกไม่เอาแล้ว ใครเคยขายจะรู้นะครับแค่ แพ๊คของนี่ก็เป็นเงินละนะครับ ยิ่งของแตกหักง่ายอย่างพวกแก้ว แล้วใครเคยแพ็คจะรู้เลย เห็นใจครับ
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูรhttp://ob-chan.forumotion.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อ่ะคับ
    มันแย่

Member sakson's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

กู"เด็กหงส์"

รถลุลุบ่เกยจุ๊ไผ๋'s Avatar
    สถานที่
    อยู่กลุ่มอินทรีตอนเรียนลูกเสือ
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

แบบนี้แย่คับ

เห็นใจคนขายคับ

นาย วรวุฒิ ยิ่งโสภณวณิชย์
    75/4 บ้านสบสม ต.เวียง
    อ.เชียงของ จ.เชียงราย 57140

เลขที่บัญชี.746-216633-9
    สาขา.เชียงของ ออมทรัพย์
    TEL 084-0123897 (Woody)
    Wed : www.vespaphrae.com
    Email : woodyska@hotmail.com

Bookmarks