ยกมาเลย5วันเสร็จ ยังไม่เสร็จ นัดอีก4วันเสร็จ ถึงกำหนด ไปต่างจังหวัด เจอกันบ้างไหมคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ยกมาเลย5วันเสร็จ ยังไม่เสร็จ นัดอีก4วันเสร็จ ถึงกำหนด ไปต่างจังหวัด เจอกันบ้างไหมคับ

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ยกมาเลย5วันเสร็จ ยังไม่เสร็จ นัดอีก4วันเสร็จ ถึงกำหนด ไปต่างจังหวัด เจอกันบ้างไหมคับ

เคยเจอกันบ้างไหมครับ

เราทุกคนชอบคนที่รักษาคำพูดมากกว่าคนที่พูดไปเรื่อยเ ปื่อยไช่ไหม

บางทีก็เจอแบบที่ว่าพรุ้งนี้เสร็จ แล้วก็ไปเอา ก็บอกอีกว่าพรุ้งนี้เสร็จ แล้วไปเอาก็บอกคำเดิมอีกว่า

พรุ้งนี้เสร็จ

พอเสร็จแล้วขับไม่ถึงวันก็อาการเดิม

หรือว่าโลกนี้มีแต่ผมคนเดียวที่เจอแบบนี้
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    3
    0

"คบคนพาลพาลพาไปหาผิด
    คบบัณฑิตบัณฑิตพาไปหาผล"
    ต้องเลือกคบครับท่าน อู่แบบนี้มีเยอะ ทั้งงานเยอะจริง และอ้างแบบเนียนๆ
    อู่ประจำของผมก็ดีจริง แต่ก็ยังมีดองงานบ้างเป็นบางครั้งเลยครับ
    เพราะว่าอู่เค้าดี งานเค้าเยอะ งานด่วนเงินคล่อง เค้าก็ต้องเอาครับ สู้สู้สู้!
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

ขอบคุณ
    0
    2
    0

มาตรฐาน ผมนึกว่าผมเจออยู่คนเดียว

ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ
    "คบคนพาลพาลพาไปหาผิด
    คบบัณฑิตบัณฑิตพาไปหาผล"
    ต้องเลือกคบครับท่าน อู่แบบนี้มีเยอะ ทั้งงานเยอะจริง และอ้างแบบเนียนๆ
    อู่ประจำของผมก็ดีจริง แต่ก็ยังมีดองงานบ้างเป็นบางครั้งเลยครับ
    เพราะว่าอู่เค้าดี งานเค้าเยอะ งานด่วนเงินคล่อง เค้าก็ต้องเอาครับ สู้สู้สู้!

hutman's Avatar
    สถานที่
    ซุ้มโบราณ ณ บ้านบางตลาด
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

เอาน่าem99
    .กรุงไทย****นาย ณัฐวุธ ระงับเหตุ****683-0-08664-7
    ...อยากมาวเหล้า..มาวเบียร์..ก็มาวไป
    กลับมาบ้านเมื่อไหร่..เป็นได้รู้
    จะยืนคอย..รอรับหน้า
    ประตู พร้อมอาวุธเคียงคู่..สากกะเบือ!!!

dtac--0827222399

Member blood for's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมโดนไป 7 เดือน ขี่ไปซ้อมแท้ๆแต่7เดือนผ่านไปต้องยกใส่เข่งกลับมา มันช้ำสุดๆช่างดีก็ดีไปเจอช่างเลวๆอย่างนี้สุดจะทนทำ อะไรก็ไม่ได้เปนญาติของเพื่อน ช่างลพ บ้านโปร่ง ทำบิ๊กไบค์

Member
    สถานที่
    วิบากคลาสสิค เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0
    0

ของผมก็เกือบ 2 เดือนละยังไม่ได้เลย ห้วย!!!

ขอบคุณ
    0
    2
    0

มาตรฐาน ผมก็ทำที่ใกล้ๆกันเลย

ทำรถใหญ่เหมือนกัน แล้วผมก็อยู่กรุงเทพด้วย เวลาไปเอาก็เสียทั้งเงิน ทั้งเวลา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ blood for อ่านข้อความ
    ผมโดนไป 7 เดือน ขี่ไปซ้อมแท้ๆแต่7เดือนผ่านไปต้องยกใส่เข่งกลับมา มันช้ำสุดๆช่างดีก็ดีไปเจอช่างเลวๆอย่างนี้สุดจะทนทำ อะไรก็ไม่ได้เปนญาติของเพื่อน ช่างลพ บ้านโปร่ง ทำบิ๊กไบค์

Member
    สถานที่
    ...............
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน นิสัย

ผมเจอประจำ...นัดทำสีบอกสารพัดคุยโม้เดือนเดียวเสร็จ ..ตามสันดาลยกไปวันแรกรื้อๆๆๆๆจนเราคิดพอใจทำเร็วจัง
    หลังจากนั้น....กองเป้นเศษพอใกล้จะครบเดือน..อ้างโน่ นอ้างนี่บอกขอเวลาอีกอาทิตยเดียวเสร็จแน่
    ผมพูดกับช่างอย่างเหยียดๆเลยว่า..ผมให้พี่อีก2อาทิตย เลยแล้วผมจะมาเอา....อีกสองอาทิตยผ่านมาก็ยังไม่เสร็ จ
    ไม่พูดอะไรแล้วกับช่าง ทำหน้าเบื่อๆกับมันบอกเมื่อไหร่เสร็จ..ช่างบอก..ขออี ก3วัน..ผมบอกให้อาทิตยนึงเลย
    แล้วก็เดินหนีเลย..เป็นประจำเสียความรู้สึกเวลานัด

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3
    0

เอาอีกแล้ว ช่างมั่ว นิสัยเสีย
    ทำหนูเพลีย อ่อนอก อ่อนใจหาย
    หารถมา กว่าจะได้ เหนื่อยแทบตาย
    ยังมิวาย รองาน ตูดบานเอย

เสียเวลา เงินทอง มัวหมองจิต
    เจอช่างคิด วางหมาก แสนสับสน
    จ่ายเงินก่อน พึงระวัง เข้าตาจน
    ช่างเล่นกล สับขาหลอก ชอกช้ำใจ

ขอแก้เซ็งหน่อยครับ เจองี้ไม่เซ็งยังไงไหวละครับพี่น้อง!
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน จะว่าไงดีหละ

บางทีรถเก่าปัญหามันสารพัน อาจเกิดขัดข้องได้เรื่อยๆ ร้านที่ผมทำก็มีบ้างเป็นปรกติ
    เร่งได้บ้างถ้าซีเรียสจริงๆ แต่ส่วนมากไม่เร่งกัน เพราะงานเรางานเดียว ใช้เงินเยอะ
    ช่างต้องกินข้าวทุกวัน เลยต้องทำงานเสริมงานเราบ้าง แต่ถ้าของพร้อมอะไรพร้อมหมด
    เหลือแต่ทำอย่างเดียว คงเร่งกันได้นะครับ ขอให้เจอร้านใหม่ถูกใจเร็วๆ ครับผม
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    paradoxdax@windowslive.com นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

Senior Member rudeboy2527's Avatar
    สถานที่
    ก้านกระทุ้ง คลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0
    0

เชื่อว่าหลายๆคนเจอแบบนี้ล่ะครับ

ผมเองก็เคยเจอ แต่ไม่อยากคิดมาก เพราะรู้จักกับช่าง

คือประมาณว่า ช้าแต่ชัวร์

ยังไงก็ลองๆหาร้านใหม่และเจอกับช่างที่ดีๆนะคร้าบ

kktc family
    ( ก้านกระทุ้ง )

OKUS'27
    Fck this! Let's Ride

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3
    0

อ้าว! เรารึก็อุตส่าห์แต่งกลอนนำ
    นึกว่าโก๋ไข่จะตามน้ำซะอีก
    ว้า! แย่จัง กลอนของเราต้องเป็นหมันซะแล้ว
    อย่าคิดมากครับ อย่างที่บางท่านบอกแหละ
    ช่างเค้าก็ต้องเปิดjobเงินด่วนบ้าง
    ปะ เปลี่ยนยาง อื่นฯลฯสารพัดงานด่วนอีกเยอะครับ
    รถเก่าต้องใช้เวลาคิด เดี๋ยวปรับ เดี๋ยวแปลง
    ถ้าทำเองไม่ได้ เหนือบ่ากว่าแรงจริง ก็คงต้องยอมครับ

ส่วนกลอนที่แต่งขอมอบให้กับช่างมั่ว ช่างชั่วตัวจริงทุกท่านครับ
    เหอๆๆรถเค้ามาดีๆ ท่านก็รื้อมากองไว้ พอจะประกอบก็หากล่องไฟไม่เจอ แล้วบอกว่ารถไม่มีกล่องไฟมา ให้เราซื้อมาให้ใหม่

รถตรูCDIเว้ย ไม่มีกล่องไฟ แล้วตรูจะขับมาได้ไงเหวยคุณช่าง...

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมก้ทำอยู่คัยยังไม่เสรีจ
    อยากจะเสรีจอยากได้ตังตังเป็นหนักหนา
    แต่พอดีขาดอะไหล่จนปัญญา
    ไปวิ่งหาในบ้านเราก็ไม่มี
    คนที่ซื้อก็อยากจ่ายใจจะขาด
    เราก็ขาดแต่อะไหล่ไอ้ตัวนี้
    บอกลูกค้าตามตรงว่านานที
    ถ้าไม่ขาดตัวนี้ขี่ได้นาน

อยากให้ดูว่านานเพราะอะไรอะคับไม่อยากให้ทะเลาะกันอะ แต่ว่าถ้าดองงานไม่ได้ทำอะไรเลยก็ไม่ไหวอะ
    ไม่ได้เข้าข้างใครๆเพราะก็เคยเป็นทั้งคนทำทั้งคนรอคั บ
    ขอให้มีความสุขกะรถของทุกๆท่านที่อดทนรอจนได้มันมาคั บ
    /\2
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

Bookmarks