มีคายที่ให้คำแนะนำได้บ้างคับ....ทำสะเตอร์ชาลีคับช่ วยหน่อย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มีคายที่ให้คำแนะนำได้บ้างคับ....ทำสะเตอร์ชาลีคับช่ วยหน่อย

Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน มีคายที่ให้คำแนะนำได้บ้างคับ....ทำสะเตอร์ชาลีคับช่ วยหน่อย

มีคายที่ทำสะเตอรถชาลีได้บ้างคับ

ต้องทำยังไง....ปกติสเตอชาลี 36 (ดุมเดิมคับ) ผมอยากลดแต่มานม่ายมีขายอะ

คายพอจะช่วยผผมได้อะป่ะ ว่าต้อทำยังไง

ขอบคุงคับ....
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

จิรถเก่าเมืองช้างสุรินทร์ รถเก่าเมืองช้างสุรินทร์'s Avatar
    สถานที่
    รถเก่าเมืองช้างสุรินทร์
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

มาตรฐาน เข้าเว็ปนี้นะมีเยอะแยะเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ undeadpm อ่านข้อความ
    มีคายที่ทำสะเตอรถชาลีได้บ้างคับ

ต้องทำยังไง....ปกติสเตอชาลี 36 (ดุมเดิมคับ) ผมอยากลดแต่มานม่ายมีขายอะ

คายพอจะช่วยผผมได้อะป่ะ ว่าต้อทำยังไง

ขอบคุงคับ....

เข้าเว็บนี้นะ
    http://www.chalythailand.com/
    http://www.facebook.com/McSurinElephantClassicBike
    โทร 082-3726922 นายจิรพันธุ์ แก้วจำเริญ เลขที่บัญชี 3100363434 ธ.กรุงไทย
    [IMG][/IMG]

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เข้าแล้วทามไงต่อ

ม่ายเหงมีรุย...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

แวะเฃ้าไป เหนมีฃาย www chalythailand.com

Junior Member pard 79's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ลองทำเองมั้ยครับใช้งบไม่เกิน 80 บาท กับค่าทำ ไม่รวมเสตอรฮอนด้า ที่จะเลือกมาใส่
    1.เอาเสตอร์ชาลีเก่าไปร้านเชื่อมตัดเหล็กให้เขาใช้แก ๊สตัดวงนอกออก (อย่าให้ถึงกับชิดเดือยเกินไปนะเพราะยังใช้วงใน)
    2.ซื้อน๊อต 4 ตัว ขนาดให้พอดีกับรูฮอนด้า เช่นดรีม(ถ้าเลือกรูอะไรเป็นแบบก็ต้องใช้ไปตลอดใช้ดร ีมมันหาง่าย ถูกสุด) จับร้อยเข้าเพืองหลังดรีมใช้น๊อตยึดให้แน่น แล้วนำไปวางทาบกับวนในชาลี
    ที่เตรียมไว้ ให้ได้ศูนย์กลางนะไม่งั้นควงแน่ขั้นตอนนี้สำคัญ แล้วเชื่อมหัวน๊อต(หัวเท่านั้น) ติดกับเฟืองเดิมชาลีด้านนอกแบเนียนๆ ให้สวยงามและแข็งแรง (อย่าให้ติดเพืองดรีมใหม่เพราะเราจะให้น๊อต 4 ตัวเท่านั้นที่เป็นเดือยออกมารับกับเฟืองใหม่ที่สามา รถเปลี่ยนเข้าออกได้ตามชอบ)
    3.ตัดแต่งความยาวน๊อตให้พอเหมาะ สามารถถอดเฟืองหลังดรีมรุ่นใดมาใส่ก็ได้ 20 ต้นก็ยังไหว ถ้าแรงพอ
    แต่อย่าเร็วเกินตัวมันเล็ก เสียวปริว
    4.เมื่อใส่แล้วจะเป็นลักษณะซ้อนกันสองเฟืองแต่ชาลีเล ็กกว่าเพราะตัดวงนอกออกแล้วไม่ค้ำโซ่ เมื่ดหนาขึ้นก็ต้องหนุนบู้ดแกนล้อแถบเฟืองโซ่ อาจใช้แหวนซ้อนกัน หรือกลึงใหม่แล้วแต่ เวลาใส่ครั้งแรกจะบีบหน่อย ใช้เหล็กงัดยางงัดหน่อยก็ใส่ได้ครับ

ข้อดี
    *ประหยัด เลือกเฟืองได้หลายขนาด ถูก
    *แก่ปัญหาครั้งเดี่ยวได้สองอย่าง คือ
    -เลือกเฟืองได้หลายขนาด แถมถอดเปลี่ยนได้ตลอด
    -คนที่อยากใส่ล้อกว้างขึ้มมาสักหน่อยยางจะไม่ติดโซ่สบ ายเลย (ไม่ใช่แบบกว้างเท่ายางรถยนต์เบิ้มๆนะเอา แค่ล้อตุ๊กๆเบอร์500 ยังพอได้)

ข้อเสีย
    *ผมลบรูปทิ้งไปแล้วเลยไม่มีตัวอย่างให้ดู ลองดูครับของเก่าทิ้งๆแล้วไม่เสียหาย
    สงสัยถามได้ครับ 0897007645 หลัง17.00-20.00 นะครับ
    "คนบ้านนี้รักษ์แผ่นดิน พออยู่พอกิน
    ใช้จ่ายพอเพียง"

Bookmarks