รบกวนพี่ๆหน่อยครับ แบบว่าจะซื้อเวสป้าสักคัน

ชื่อกระทู้: รบกวนพี่ๆหน่อยครับ แบบว่าจะซื้อเวสป้าสักคัน

กรูมันเกรียน commontime's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Wink รบกวนพี่ๆหน่อยครับ แบบว่าจะซื้อเวสป้าสักคัน

แบบว่ามือใหม่อะครับ

อยากลองจับซักคัน กะว่าจะหา สปริ๊น ทบ.โอน

เราต้องดูอะไรมั่งอ่ะครับ แบบ เครื่อง สี ทะเบียน มีวิธีดูยังไง อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

รบกวนแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ commontime อ่านข้อความ
    แบบว่ามือใหม่อะครับ

อยากลองจับซักคัน กะว่าจะหา สปริ๊น ทบ.โอน

เราต้องดูอะไรมั่งอ่ะครับ แบบ เครื่อง สี ทะเบียน มีวิธีดูยังไง อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

รบกวนแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
    ดูงบประมาณก่อนคับ เน้นรถไม่ผุ เครื่องดีๆ ซื้อจากคนที่ไว้ใจได้คับ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

จาซื้อจาไรยังไง เรื่องทะเบียน ก็ไปทำที่ขนส่ง ให้มันผ่านนะครับ..............ตกลงกันเลยจะได้ชัวร์ ๆ
    เลขเครื่องโครง ชัดๆหน่อยก็ดีครับ ลางๆ จางๆหายๆ เด๋ว...ยุ่งอีก
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

smallroom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน -*-

ถ้าจะดูรถแท้ ๆ ต้องดูที่หมายเลขเครื่อง กับหมายเลขตัวถังครับ

สมัยนี้การดูหมายเลขนั้นดูยากมาก ๆ เพราะจะมีการตีหมายเลขเครื่องขึ้นมาใหม่

การดูแบบรวดเร็วนะครับ

1.หมายเลขเครื่องต้องเป็นตัวพิมพ์แบบเดียวกัน
    2.หมายเลขเคื่องต้องอยู่ในแถวเดียวกัน ไม่มีตัวไหนโดดขึ้นมา
    3.หมายเลขจะต้องมีความลึกเท่า ๆ กัน
    นี่คือการดูคร่าว ๆ นะ

แต่วิธีดูแบบนี้จะใช้ได้เฉพาะรถ ที่มีปีการผลิตประมาณปี 1970 ขึ้นไป มั้ง

แต่ต้องทำใจนะครับเพราะสมัยนี้ ช่างไทย เก่งมาก ๆ สามารถ เอาเครื่อง โคซ่า มาทำเครื่อง 64 ได้ ด้วย

ไม่มีใครทำให้คนทุกคนรักเราได้.....................
    อาจจะมีคนชอบในตัวเรา10คน แต่ก็อาจมีคนเกลียดเรา100คน........
    แคร์คนที่แคร์เรา ไม่ต้องแคร์คนที่ไม่แคร์เรา..............
    อย่าพูดถึงคนอื่น ถ้าเรายังไม่ดีพอ
    มีมิตรแท้เพียงหนึ่ง ดีกว่ามีเพื่อนกินเป็น100.............

กรูมันเกรียน commontime's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ถ้าหาจากบอร์ดนี้เวิคมั้ยอะครับ

--- หรูหรามีระดับ --- TaO★tAo™'s Avatar
    สถานที่
    ASTRO WASP MAZZA
    ขอบคุณ
    0

Talking อืม

ขอแนะนำง่ายๆสั้นๆว่า อย่ารีบซื้อศึกษานานนานนานนาน อย่าเชื่อใครง่ายๆๆฟังหูไว้หู ฟังจากหลายๆคน /\2 ให้เวลากับรถเยอะๆอ่าน ถาม ค้นคว้า มากมาก ข้อมูลมันมีเยอะมาก จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจภายหลัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TaO★tAo™ : 15-05-2009 เมื่อ 00:33
    ,,Yong Phayathai"

Member proxy321's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TaO★tAo™ อ่านข้อความ
    ขอแนะนำง่ายๆสั้นๆว่า อย่ารีบซื้อศึกษานานนานนานนาน อย่าเชื่อใครง่ายๆๆฟังหูไว้หู ฟังจากหลายๆคน /\2 ให้เวลากับรถเยอะๆอ่าน ถาม ค้นคว้า มากมาก ข้อมูลมันมีเยอะมาก จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจภายหลัง

em24em24em24 ตามนั้นเลยครับ

ซื้อรถเน้นมี ทบ. นะครับ ที่สำคัญต้องโอนได้

เลขเครื่อง เลขบอดี้ ต้องชัวว์ตรงตามเล้ม ไม่เลือน ไม่ตอก

>> รองลงมา เครื่องดี ขี่ได้ ขับได้เป็นพอ [เพราะเอามาทำทีหลังได้ ซื้อมายังไงก็ต้องซ่อม- -]

อื่นๆ ก็ของแต่ง มีก็ได้ ไม่มีก็ว่ากันไป แล้วก็ เป็นรถแปลงหรือเปล่า ผสมมั่วรึเปล่า

ของยังงี้ศึกษากันนานๆครับ คนโกงมันเยอะ ผมโดนมาแล้ว

ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณทุกความรู้ใหม่ๆจากทุกท่านด้วยใจจริงครับ
    อ้าซ์.....ผมเริ่มหลงใหล Vespa จริงจังแล้วล่ะ
    ต๋งหมงเหมียวขื่อ!!

Bookmarks