รบกวนสอบถามเรื่องส่งของหน่อย เพราะส่งของไปแล้วทำไมคนอื่นรับได้ด้วยเหรอ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวนสอบถามเรื่องส่งของหน่อย เพราะส่งของไปแล้วทำไมคนอื่นรับได้ด้วยเหรอ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    2 (100%)

มาตรฐาน รบกวนสอบถามเรื่องส่งของหน่อย เพราะส่งของไปแล้วทำไมคนอื่นรับได้ด้วยเหรอ

คือว่าได้ส่งไฟเลี้ยวC95 ไปให้คนที่สมุทรปราการ ที่อยู่ก็กรอกถูก ชื่อผู้รับก็ตามใบเสร็จไปรษณีย์ แล้ว ทำไมคนอื่นเค้าเซ็นต์รับแทนได้อะครับ อย่างนี้จะตามของคืนได้มั้ยครับ ใครเคยเป็นบ้างครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับต้องทำไงบ้าง มีชื่อผู้รับ ตามรูปเลยครับ และก็ลายเซนต์ อีกคนเนี่ย...เซ็งงem99

มี เซนต์รับว่า ทองพิน (เจ้าของบ้าน)แล้วไปรษณีย์ อยากรู้จริงๆชื่อคนรับคนละคนไมมันจ่ายของไปได้...... เซ็งวุ้ยย

ปล. คนสั่งซื้อของเค้าก็ไม่มีคนในบ้านชื่อทองพินเลย (จะได้ของคืนมั้ยเว้ย ตามยังไงหว่า )
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crazykiss333 : 16-05-2009 เมื่อ 22:17

pigpee's Avatar
    สถานที่
    แบกะดินทีม
    ขอบคุณ
    0
    5 (100%)

จะตอบยังไงดีหว่า
    เอางี้ ส่งแบบไหน โทรไปที่ ปณ.ปลายทาง แจ้งให้ทางนั้นทราบ คุณเก็บใบเสร็จส่งของไวหรือเปล่า
    สอบถามว่าเกี่ยวกับของว่าได้ส่งให้บ้านเลขที่ที่คุณ ใครเป็นคนจ่ายของ ขอคุยกับเจ้าตัวเลยว่าส่งผิดบ้านหรือเปล่า
    แต่ละเขตคนส่งของจะเป็นคนเดียวกันไม่ค่อยเปลียนยกเว้ นป่วยหรือลาออกไปเลย เพราะคนที่มาส่งของที่บ้านผม สองสามปีก็เห็นอยู่2คน จนสนิทกันแหละ
    ในกรณีบุรุษไปรษณีย์ส่งของถึงหน้าบ้าน ตรงบ้านเลขที่ แต่เจ้าตัวไม่อยู่คนในบ้านรับแทนได้ แต่ถ้าไม่มีคนในบ้านก็จะมีใบแจ้งให้ไปรับของที่ ปณ.
    ยกเว้นบุรุษไปรษณีย์มักง่ายฝากให้คนข้างบ้าน
    ลองดูแล้วกันเพื่อส่งผิดบ้าน หรือฝากคนข้างบ้างไว้ คนข้างบ้านของคนที่สั่งของเค้าอาจรู้แต่ชื่อเล่นก็ได ้ ชื่อจริงบางที่ไม่รู้เลยก็มีนะ
    แค่นี้แล้วกัน ยาวไปแหละเดี๋ยวน้องงงงง
    พชร แย้มยิ้ม (ชาติ)

307/2 ม 9 เมืองพัทยา ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20260
    email
    pachara1966@gmail.com
    pachara2509@hotmail.co.th

หรือfacebook

ขอบคุณมากครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

ส่งแบบ EMS ใบก็เก็บไว้ครับผม ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำดีๆขอบคุณจากใจครับผม

pigpee's Avatar
    สถานที่
    แบกะดินทีม
    ขอบคุณ
    0
    5 (100%)

ems ด้วย ไม่หน้าจะผิดกันง่ายนะครับ ถ้าบุรุษไปรษณ๊ย์มักง่าย
    พชร แย้มยิ้ม (ชาติ)

307/2 ม 9 เมืองพัทยา ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20260
    email
    pachara1966@gmail.com
    pachara2509@hotmail.co.th

หรือfacebook

ขอบคุณมากครับ

Bookmarks