หมูผมNo-Book ใครทำได้ช่วยทีคับ

ชื่อกระทู้: หมูผมNo-Book ใครทำได้ช่วยทีคับ

Junior Member smilepowder's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หมูผมNo-Book ใครทำได้ช่วยทีคับ

หมูของผมได้มาใหม่กำลังจะทำเส็ดและแต่ทำเสร็จรถผมอยู ่ที่กรุงเทพ จะขับไปมหาลัยก็ลำบากต้องคอยลัดเลาะหลบด่านตลอด

ถ้าใครพอจะรู้ว่าทำให้มีทะเบียนหรือทำยังไงไม่ให้โดน ด่านจับ ก็ช่วยชี้แนะให้ผมด้วยน่ะคับ
    ผมมีหมูตัวนี้ตัวเดียวและเป็นรถที่ผมซื้อมาด้วยน้ำพั กน้ำแรงตัวเองผมรักมันมาก

ช่วยทีน่ะคับใครที่พอจะรู้

ขายดีกว่าครับ พูดกันตรงๆ หนทางอีกยาวไกลต้องเสียเงินซื้ออะหลั่ยใส่รถ แล้วถ้าถูกจับโดนยึดรถหละครับ
    ขายให้คนที่ต้องการ ใช้ในพื้นที่ที่ตำรวจไม่เข้มงวด แล้วเก็บเงินต่ออีกนิด สอย หมูมีทะเบียน ตรงหมด แต่ขาดต่อทำนองนี้ มาเล่นจะดีกว่าครับ เพราะหนทางมันยังอีกยาวไกล

ออกทริปอีกหละ อุบัติเหตุ อีกหละ มีทะเบียนดีกว่าครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

หัวอกเดียวกันครับผมก็ไม่มีเหมือนกัน....ขี่อยู่กรุง เทพแถวรามคำแหง-รามอินทรา....ตำรวจเพียบ.

เจอทีไรต้องยัด100....ครับต้องพูดดีๆครับ.........ทำ ไงได้ก็มีเงินน้อยได้มาแบบไม่มี ท.บ.

แต่ใจรักรุ่นนี้ครับต้องทำใจครับเล่นแบบไม่มี ท.บ. สบายๆครับ เรารักซะอย่าง..

เวลาขี่ผมก็ใช้วิธีขี่ตามตรอกซอกซอยครับ เจอด่านทีเสียเวลาต้องรอด่านเลิกครับ

ดีกว่าโดนจับ.. 555+++ทำใจครับพี่น้อง มีเงินเมื่อไรซื้อมี ท.บ. แน่นอน+++++++กว่า

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joyjeje อ่านข้อความ
    หัวอกเดียวกันครับผมก็ไม่มีเหมือนกัน....ขี่อยู่กรุง เทพแถวรามคำแหง-รามอินทรา....ตำรวจเพียบ.

เจอทีไรต้องยัด100....ครับต้องพูดดีๆครับ.........ทำ ไงได้ก็มีเงินน้อยได้มาแบบไม่มี ท.บ.

แต่ใจรักรุ่นนี้ครับต้องทำใจครับเล่นแบบไม่มี ท.บ. สบายๆครับ เรารักซะอย่าง..

เวลาขี่ผมก็ใช้วิธีขี่ตามตรอกซอกซอยครับ เจอด่านทีเสียเวลาต้องรอด่านเลิกครับ

ดีกว่าโดนจับ.. 555+++ทำใจครับพี่น้อง มีเงินเมื่อไรซื้อมี ท.บ. แน่นอน+++++++กว่า

อยู่แถวนี้เหมือนกันพอดีเลยครับ ผมเจอตำรวจไม่ก็ไม่หลบนะ วิ่ง

ไปด่านหาด่านดื้อเลย แล้วก็ใช้ วาจาสุภาพ อ้อนวอนสุดๆ คับ

ขับมา ไม่เคยโดนจับเลย แค่โดนเรียก แล้วก็ คุยๆดีๆ เค้าก็ปล่อยคับ

ใช้เหตุผลง่ายๆ "รถผมมันนานแล้วนะพี่ ตาผมก็ตายไปนานแล้ว

ทะเบียนจะหาจากไหนละคับ ช่วยผมเถอะ ผมเป็นคนอนุรักษ์รถเก่านะ

ครับ ขอร้องช่วยผมทีเถอะครับ กว่าคันนี้จะวิ่งได้ผมหมดไปเยอะแล้ว

นะครับ ถ้าคนไทยเหมือนช่วยหน่อยเถอะครับ"(ทำหน้าเศร้า+น้ำตา คอ

เบ้าสักนิดครับ) ผมไม่เคยโดนจับเลย บางทีก็ไม่เรียกครับ ผ่านฉลุย

ปล. แต่ถ้าเข้าตาจนจริงๆ ยอมปล่อยให้หยึดตามเรื่อง เสียค่าเอารถออก

2 พันคับ พี่ของผมโดนมาแล้ว ไม่มีเอกสารอะไรไปแสดงด้วย แต่ต้องรู้

จักคนในนั้นด้วยนะครับ ถึงจะเอาออกง่ายหน่อย
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Bookmarks