++++เสียความรู้ สึกอย่างแรง ******** ขาย รถ ก่อน++++อ่านเถอะคับพี่ ชาวไทยสกู๊ตเตอร์ขอให้ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ++++เสียความรู้ สึกอย่างแรง ******** ขาย รถ ก่อน++++อ่านเถอะคับพี่ ชาวไทยสกู๊ตเตอร์ขอให้

เด็กใต้สะพาน's Avatar
    สถานที่
    ชอบอยู่คนเดียวครับ...โดดๆ
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

• เอาไว้เป็นบทเรียนครับสำหรับพวกเราๆ

>> เงิน.........ตกลงบนหญ้า........................... ........หญ้าตาย <<
    >> เงิน.........ตกลงบนทราย........................... .......ทรายยุบ <<
    >> เงิน.........ตกลงบนมนุษย์......................... ........มนุษย์ขาดคุณธรรม <<
    **ขอบคุณ www.thaiscooter.com ไว้ ณ ที่นี้ด้วย..!!!!

080 - 1075474
    ขอบคุณ
    0

ความผิดพลาดถือเป็นครู สอนให้เรารู้ถึงความไม่ประมาท
    ถือว่าฟาดเคราะห์ไปน้องครับ
    ยังไงเดินหน้าสู้ต่อไป หาได้ไวๆนะน้องพี่อวยพร
    ตลาดนิคม ต.ธารเกษม อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี
    โทร.
    085 - 8167792 ( เอ็ม ) True
    080 - 1075474 ( เอ็ม ) GSM
    036 - 323395 ( เอ็ม )

[email protected]
    [email protected]
    โทรมือถือสะดวกสุดครับ

anderlid's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พีรวัส อ่านข้อความ
    สงสัยเหลือเกิน ที่ใหนๆก็ มีแต่โอนเงินไห้ก่อนแล้วจะส่งของไปให้ แต่ทำไมไม่มี ส่งของให้ก่อนแล้วค่อยโอนตางให้บ้าง ในเว็ปก็น่าจะเป็นอย่างนี้บ้างนะ
    งี้คนซื้อก็เสียเปรียบละสิ เพราะว่าเป็นคนซื้อ
    อิๆๆๆๆๆๆ แค่ความเห็นส่วน 1
    ทำไงให้ไม่เสียเปรียบ ทั้งผู้ซื้อละผู้ขาย นะคิดเล่นๆๆน่ะ
    เอ่อ ผมแนะนำน่ะครับ ให้คุณเลือกซื้อขายกับผู้ที่มี verified member ครับ

-ผมบางทีก็เป็นคนขาย ก็ต้องให้ลูกค้าโอนเงินมาก่อน
    -บางทีผมก็เป็นผู้ซื้อ ผมก็โอนเงินไปให้ผู้ขายก่อนเช่นกัน
    - ขาย - jack purcell made in USA. size 9 สีขาว สภาพ98% ครับ

086-546-0888 -ซา- ครับ
    มีไรติดต่อมาได้เลยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ^_^

เป็นแบบนี้มากๆ ทำให้คนอื่นเค้าจะมองการซื้อขายแบบออนไลในทางลบนะครั บ......เศร้าใจจัง

Member
    ขอบคุณ
    0

เคยโดนแต่ผมเป็นคนขาย
    นัดมาเร่งผมเร่งแล้วเร่งอีก โทร.เช้า โทร.กลางวัน โทร.เย็น ดึกๆก็โทร.
    ให้ส่งรถให้ก่อน
    ตอนแรกตกลงกันว่า ผมขอให้โอนค่าส่งให้ก่อน 2000
    แล้วจะส่งให้ทันที หลังจากส่งแล้วจะแฟกซ์เอกสารใบส่งของ และเบอร์ให้ตรวจสอบได้ทันที
    แล้วให้โอนส่วนที่เหลือให้
    คุยไปคุยมาขอให้ผมส่งของให้ก่อนเลยได้มั้ย...ผมก็ok. ได้ครับ
    บอกว่าส่งของแล้วจะโอนให้ทันที ส่งแล้ว แฟกซ์แล้ว เบอร์ให้แล้ว
    เงียบ บอกยังไม่ได้โอนต้องไปเอาเงินกับน้อง
    ต่อมาโทร.ไป บอกต้องไปยืมเงินเพื่อน
    ต่อมาโทร.ไป บอกต้องหาก่อน เพื่อนกลับบ้านไม่ได้มาทำงาน
    ต่อมาบอก..จะเอาทองไปขาย..หาเงินไม่ทัน(ตอนแรกท่านบอ กเตรียมเงินรอแล้ว ให้ส่งเลย เร่งแล้วเร่งอีก)
    ต่อมาบอกเมียไม่ให้ขายทอง โดนด่า คง..........ไม่ได้เอาแล้ว
    อ้าวแล้วเงินค่าส่งตูที่ส่งรถให้หละ 1900
    แล้วรถตูหละจะได้คืนมั้ยเนี่ย.........
    ต้องระวังนะท่าน

CB-550 Four 1975 maybkd21's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห่อ ชั่ว จิงๆๆ คนเรา
    CB-550 Four

Member
    ขอบคุณ
    0

ไร้ซึ่งสัจจะ

Senior Member petza999's Avatar
    สถานที่
    ลูกเจ้าพ่อมเหสักข์
    ขอบคุณ
    0

ทำกันได้เสียเวลาเสียความรู้สึกและก็เสียตังค่าเหมาอ ีก

คนประเภทนี้สมควรโนประมานจาสังคมแล้ว แลพี่น้องเอ๋ย

_++อเมริโกย++_ Tangmo...'s Avatar
    สถานที่
    สนิมคํารามเลย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..

ตุ๊ดแสรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

www.storm riders.com
    Rust wordRam._cafe"pub
    LOEIcity } fanclub
    0885483038 ตุ๊ก

เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ ใครไม่เจอกับตัวไ่ม่รู้หรอก
    เสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก

แต่เข้าใจคนขายครับ

อย่าลืมว่า คนเรา รู้หน้าไม่รู้ใจ เราซื้อขายกันผ่านเน็ต

หน้าตาไม่เคยเห็นกัน มาจริง มาหลอก นัดแล้วไม่เป็นนัด ฯลฯ

ใครบ้างหล่ะ อยากจะเสี่ยง

ใจเค้าใจเรา ผมว่าคนขาย คง นึก กำขี้ดีกว่ากำตด

คงต้องมีเหตุจำเป็น ที่ต้องรีบขายแหละครับ

เงินมาวางตรงหน้าแล้ว ...

เคสนี้ เจ้าของรถ ที่ขายรถไปแล้ว น่าจะช่วยค่ารถคุณซักนิดนะนครับ ผมว่า เรื่องราวอาจจบลงสวยงามกว่านี้
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Senior Member Teddy''s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Junior Member stoner's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมโดนกรณีเด๋วกันเลยครับ

ขับรถ จาก ภก ไป หาดใหญ่ ไปถึงโทรถามขายรถไปแล้ว แต่ไม่เป็นไร ถือ ว่าไปเที่ยว

เหอะๆ ไม่ใช้เนื้อคู่ ของเราจิงๆแหละ ครับ สู้ๆหาต่อไปนะคับ
    Vespa Super 150

Toon39's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ยังไม่ซื่อสัตย์กับตัวเองเลยแล้วจะซื่อสัตย์กับคนอื่ นได้ยังไง อย่างนี้อย่ามาขายของดีกว่า เช่น ถ้ามีอีกคนจะมาดูเราก็ต้องให้เครดิตกับคน

แรกก่อนว่าไม่เกินวันนี้นะส่วนอีกคนก็ขอเป็นอีกวันไป แล้วคุณจะได้ความภูมิใจนี้ไปว่าเราเป็นคนมีสัจจะพอ
    เบอร์โทรติดต่อ 0909804603

line ID ; Toon2956

โอนเงินที่บัญชี นาย ภูเบศ วุฒิธรรมากร
    ธ.กรุงไทย 084-0-19686-5 ออมทรัพย์ เท่านั้นนะครับโอนบัญชีอื่นไม่รับผิดชอบทุกกรณี

รบกวน กดให้ Feedback ผมด้วยนะครับเพื่อยืนยันว่าผมไม่โกง

Bookmarks