ควันขาว

ชื่อกระทู้: ควันขาว

broncos7_30
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ควันขาว

รถผมมีควันขาวออกจากท่อด้านแบตเตอรี่
    น่าจะมีสาเหตุจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ broncos7_30 อ่านข้อความ
    รถผมมีควันขาวออกจากท่อด้านแบตเตอรี่
    น่าจะมีสาเหตุจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

เป็นที่ฝาสูบครับ อาจเป็นที่วาล์ว หรือ บ่าวล์วสึกครับ ใช้ๆไปเถอะครับ ไม่พังหรอกวิ่งได้สบาย....หมูมันอึด
    ขนาดรถลุงสัน ช่างทำหมู ควันออกท่อยังวิ่งได้อยู่เลย ปีกว่าแล้ว

ผิดพลาดประการใดขออภัยล่วงหน้าครับ ผมเป็นเด็กใหม่ในวงการหมู

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ถอดหัวเทียนมาดูหน่อยครับ ว่ามีคราบน้ำมันเครื่อง หรือ เขม่าดำมากผิดปกติหรือเปล่า

ขี่ได้ แต่จะบอดเมื่อไหร่ไม่ทราบนะครับ ไปบอดแถวจังหวะเร่งแซงรถใหญ่ มี เฮ ครับ

หรือ ถ้าปลอดภัย พกหัวเทียนไว้ด้วยเยอะๆกับเครื่องมือนะครับ em93

broncos7_30
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

Junior Member kimoto's Avatar
    สถานที่
    No
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ควันสีขาว

จากประสบการณ์ ควันสีขาวมาจากน้ำมันเครื่อง ท่าทางหัวเทียนจะบอดบ่อยๆ แต่ถ้าขับเร็วๆคงบอดยากหน่อย
    ขับช้าๆคงจะเปลี่ยนหัวเทียนบ่อยอ่ะคับ
    ถ้าควันดำน่าจะมาจากอัตราส่วนผสมต่างๆจากการจูนน้ำมั นและหน้าทองขาวหรืออากาศ
    น่าจะวาวล์หละคับไม่ก้อแหวนสูบของด้านนั้นหมดอายุคัว นเลยออก
    เคยเจอมาคับแหวนตายอ่ะ
    -*-

TOPCLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ง่ายๆนะคับนำมันเครื่องมับไหลเข้าไปในหอ้งเผาไหม้พอจ ุดระเบิด ตูมก็เลยมีควันผสมไอเสียออกมาด้วยคับจะแก้ก็ต่องถอดช ุดหัววาวไปทำบูดบ่าใหม่แต่ระวังนะคับช่างบางคนทำบ่าส ูงเกินลูกชนก้านทะลุได้นะ

ถ้าอาการแบบนี้ แค่บดวาลว์ มันจะหายหรือเปล่าครับ แล้วถ้าต้องทำบูทบ่าวาลว์ใหม่นี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ foreveryoung อ่านข้อความ
    ถ้าอาการแบบนี้ แค่บดวาลว์ มันจะหายหรือเปล่าครับ แล้วถ้าต้องทำบูทบ่าวาลว์ใหม่นี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    ถ้าได้ถอดมาแล้วก็ทำชุดฝาสูบใหม่ทั้งหมดเลยก็ดีครับ ราคาไม่น่าเกิน1200 ทำหมูมันเหนื่อยตอนยกเครื่องขึ้นลงนี่แหละครับ ถ้ายกลงมาแล้วทำทีเดียวไปเลยครับ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong_28ie อ่านข้อความ
    ถ้าได้ถอดมาแล้วก็ทำชุดฝาสูบใหม่ทั้งหมดเลยก็ดีครับ ราคาไม่น่าเกิน1200 ทำหมูมันเหนื่อยตอนยกเครื่องขึ้นลงนี่แหละครับ ถ้ายกลงมาแล้วทำทีเดียวไปเลยครับ
    ขอบคุณครับ em95

Bookmarks