มีอะไรจะเล่าให้ฟัง.........อ่านเหอะครับไม่ยาว - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มีอะไรจะเล่าให้ฟัง.........อ่านเหอะครับไม่ยาว

Senior Member ซาก & เศษ's Avatar
    สถานที่
    ซาก & เศษ [ L.T.K ] - Long Time A Go KidS
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    2 (100%)

มาตรฐาน - -

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jamza007 อ่านข้อความ
    ความคิดไคร ความคิดมัน รถไคร รถมัน

โดยปกติ ของคนเรา99% เข้าข้างตัวเองทุกคนแหละ !!!!

-ถ้าไม่เหนือ กว่า อย่าได้หวัง คำชม
    -เห็น ไม่ไช่พวก มืงอย่ามายุ่งกะกุ ไอ้ต่างเผ่าพันธ์
    -รถกุ เจ๊ง ที่สุดแล้วเพราะ *** ขี่ อยู่กะพวก *** คนเดิมๆ

สมัย นี้ มันเป้น จังซี้ๆ แหละ

อืมมันเป้นอย่างที่ว่าจริง ๆ ตอนนี้ . . . ผมถึงบอกไงว่าถนนที่เราขี่ผ่าน ทุกวันมันแคบลง

เพราะมันแบ่งถนนกันขี่ไงครับ ถึงจะทำเป้น ถนน 8 เลนก็เถอะ ก้ไม่พอให้ขี่กันหรอก.....

เพราะไม่ว่าถนนจะกว้างเท่าไหร่......แต่ใจไม่กว้างตา ม......เชิญพวกท่านขี่มันไปคนเดียว

และอย่างเดียวดายเถอะ.....แล้วจะรุ้ว่าถนนไม่ว่าจะกว ้างเท่าไหร่ ไฟถนนจะสว่างขนาดไหน

ถ้าขี่คนเดียว หรือไปแค่กลุ่ม ๆ เดียว ..... ผมว่านั่งคุยกันในกะลาดีกว่าไหมครับ....(แล้วใครตดนะ )

ฮากันอีกแล้ว
    อย่าสนใจแต่คุณค่าของวัตถุ จนลืม สนใจคุณค่าของคนใกล้ตัว (เดี๋ยวมันจะตบกะบาลเอา)
    ใคร ๆ ก็ว่ากูไม่หล่อ.......แล้วกูเคยเถียงไหมล่ะ
    OnE MaN ShoW
    เปลี่ยนเบอร์โทรเป็น 082-5427030 ครับ
    Hi5 - http://bonzainaji.hi5.com
    mail - bonzainaji@hotmail.com
    เลขที่บัญชี - สุขสันต์ตยางคานนท์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาโลตัลระยอง 402-186718-8 ออมทรัพย์
    บ้านผมไม่ใช่ร้านขายรถนะครับ และผมก็ไม่ใช่พ่อค้าด้วยครับ

[S]oul [M]ate move's Avatar
    สถานที่
    <Soul mate>//<<< (Only 1)
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน เจ๋งว่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wackyy อ่านข้อความ

ksr*

ถ้าเปรียบเทียบเป็น น้ำอัดลม

ชาลีก้คงเป็น ใบเล่

ksr คงเปนแฟนต้า อ่ะน่ะ

เจ๋งว่ะ คิดได้ไงเนี่ย ...
    081-7775689

BON_[T]ippa_[Y]arak

[S]oulmate [C]lub (Only one)

vip member กว่า 55555 [KREW]'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมเคยขี่รถมาตั้งแต่รถเล็กยันรถใหญ่ ประสบการ์ณพอมีครับอาจไม่มาก เคยโดนดูถูกมาหลายครั้ง เพราะเราขี่รถเล็ก แต่ผมก็ไม่อะไรครับ ผมคิดว่ารถเล็กหรือใหญ่มันไม่สำคัญครับเราขี่บนถนนเห มือนกันครับ ไม่ใช่ขี่รถใหญ่แล้วจะบินได้ซะหน่อย บางคนขี่รถเล็กแต่ใจเค้าใหญ่ครับ บางคนขี่รถใหญ่แต่ใจเล็ก ชอบดูถูก มนุษย์ที่ดูถูกมนษย์ด้วยกันเองเค้านั่นแหละที่ไม่เป็ นมนุษย์ คุณจะขี่รถราคาเป็นแสนเป็นล้านแต่จิตใจคุณยังต่ำอยู่ ก็เท่านั้นคุณได้หลอกตัวเองว่าสูงส่งเหนือกว่าคนอื่น อยู่ฉันใด คุณเองนั่นแหละจะถูกคนอื่นมองว่าต่ำกว่าฉันนั้น ถึงแม้คนรอบข้างที่ตีหน้าเชิดชูคุณ เค้าจะไม่แสดงออกแต่คุณแหละที่รู้อยู่แก่ใจ......... .อ่านขำๆอย่าคิดมากแค่ออกมาจากใจผม...
    มีถนนให้ขี่...จงขี่กันไป.......ทำในสิ่งที่ชอบ...ไม ่เบียดเบียนใคร...ยิ้มให้กัน....อย่ามองคนที่รถ..ควา มสำคัญของรถอยู่ที่จิตใจเจ้าของรถ.............
    way not to turn

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ค่าของรถมันอยู่ที่เจ้าของครับ

ผมก็เคยเจอคับไอพวกดูถูกเนี่ย ผมล้างรถอยู่ดีๆก็มีวัยรุ่นคนนึงเย้ยผมว่า ล้างไปทามมัยว่ะมีแต่สนิม ซื้อรถใหม่ขับดีกว่า ผมไม่โกรธตอบกลับไปเลยคับรถผมอย่าเสื... ต่อให้คุณเอารถใหม่ๆของคุณมาแรกกับรถเก่าๆผม ผมก็ไม่เอาคับ

ไม่ว่ารถคุณจะเก่าจะใหม่สภาพไหนรุ่นอะไรยี่ห้ออะไร มันมีค่ากับเรามากแค่ไหนมันขึ้นอยู่กับเราคับ ไม่ใช่คนอื่นน

ปล. K125

Senior Member trophy11's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ใช่เลยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PRESLEY อ่านข้อความ
    ผมก็เคยเจอคับไอพวกดูถูกเนี่ย ผมล้างรถอยู่ดีๆก็มีวัยรุ่นคนนึงเย้ยผมว่า ล้างไปทามมัยว่ะมีแต่สนิม ซื้อรถใหม่ขับดีกว่า ผมไม่โกรธตอบกลับไปเลยคับรถผมอย่าเสื... ต่อให้คุณเอารถใหม่ๆของคุณมาแรกกับรถเก่าๆผม ผมก็ไม่เอาคับ

ไม่ว่ารถคุณจะเก่าจะใหม่สภาพไหนรุ่นอะไรยี่ห้ออะไร มันมีค่ากับเรามากแค่ไหนมันขึ้นอยู่กับเราคับ ไม่ใช่คนอื่นน

ปล. K125

ผมคนหนึ่งแหละที่ชอบล้างรถที่มันมีสนิมเกาะ......... ..........อารมณ์มันได้
    ใครเรียกมอไซต์หรือไรกูไม่รู้จัก
    "กูรู้จักแต่รถเครื่อง"
    มิตรภาพและความจริงใจต้องมาก่อน!

ขอบคุณ
    0
    0

อิอิ

Senior Member sanuche's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

Talking

ผมโดนจนชินละ ขนาดเพื่อนกันมันยังดูถูกเลย นี่ก็ว่าจะเลิกคบมันละ
    ใครมันจะว่าอะไร ช่างมัน นี่มันก็รถเรา ไม่ได้ขอตังค์มันมาซื้อ
    ซื้อสด ไม่ได้ผ่อนไม่ต้องเป็นหนี้ใคร ภูมิใจหว่ะ
    085-846-5492,083-780-2294 พุทธมณทลสาย5
    เลขบัญชี 883-0-01330-7 ธ.กรุงไทย สาขาย่อยเทสโก้โลตัส ศาลายา
    sanu_che@hotmail.com
    นาย เชิดพงศ์ เมืองปรางค์
    55/7 ม.12 ตไร่ขิง อ.สามพราน จ.นครปฐม 73210

ถึงรถไม่แรง แต่............มันก็เก่า..........555

Member ^^sakuya^^'s Avatar
    สถานที่
    เมืองหญิงกล้า โคราชคลับ
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยอีกคน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ
    "ksrเปรียบเช่นบัวแรกแย้ม
    ชาลีเปรียบเช่นบัวตูม

ksrคือความงอกเงยของเทคโนโลยี
    ชาลีคือความงามที่มีคุณค่าทางกาลเวลา"

ธรณี นี่นี้ เป็นพยาน
    ksr ปวดกบาล แน่แท้
    ดาวน์หมื่นผ่อนพัน รวดร้าว จริงเอย
    ชาลีซื้อพันเก็บร้อย หน้าใส เลยหนอ...

สุดท้ายแล้วนานาจิตตังครับ แค่อย่าทำสมองกลวงดูถูกคนอื่นจะดียิ่ง
    เห็นด้วยจ้า
    สไตล์ใคร สไตล์มัน
    ของงี้ มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับการมีเงินแล้วซื้อได้
    มันเป็นคุณค่าทางใจมากกว่าจ้า

ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็ขับ ksr ครับ
    แต่ไม่มีดูถูกใครเเน่ๆ ผมยังนิยมรถเล็กอีกหลายตัวเลย honda ape อย่างงี้ monkey อย่างงี้
    แต่มันติดที่ราคา และทะเบียน ก็เลยมาคบ ksr ตอนนี้ยัง ดูๆ sr 400 อยู่เลย
    ขี่ออกทริปทีไรผมยังชื่นชมในความคสาสิค รถ c เลย
    ทำไมไอ้เด็กเวรนั่นมันต้องดูถูกด้วยก็ไม่รู้ ชาลี ก็คลาสิค แล้วรถเก่าๆคลาสสิค อาจจะแพงกว่า ksr มันด้วย
    ถึงจะไม่แพงแต่ตำนานมีมากกว่ารถมันแน่

กลุ่ม ksr เริ่มโตขึ้นๆเรื่อยๆครับ เลยมีคนเเบบนี้เข้ามาเยอะห้ามไม่ได้ และไอ้ส่วนที่เเย่ๆก็พลอยทำให้กลุ่ม อื่นโดนเหมารวมไปด้วย
    ยังไง ก็อย่าเหมารวมเลยนะครับ เพราะ มันเป็นที่บุคคลมากกว่า น่าจับมันมาตบกระบาลนัก

Bookmarks