รบกวนอีกแล้วค่ะ เรื่องเปลี่ยนยาง

ชื่อกระทู้: รบกวนอีกแล้วค่ะ เรื่องเปลี่ยนยาง

มาตรฐาน รบกวนอีกแล้วค่ะ เรื่องเปลี่ยนยาง

เห็นว่ายางหลังปลี่ยนยาก เลยลองเปลี่ยนยางหน้าดูก่อนเห็นว่าง่าย แต่พอเจอของจริงแล้วงง

ตอนแรกคิดว่ามันจะออกมาเป็น 3 ชิ้น แต่ทำเข้าจริงมันออกมา2 ลองช่วยกันนิดนะค่ะ

จากรูป ได้ขันน๊อตที่ชี้เบอร์ 15 ทั้งหมดออก ชิ้นเบอร์ 20 กับยางก้จะออกตามรูป แต่กระทะล้อ เบอร์ 16 ยังติดไว้กับรถ ไม่รู้ถูกไหมค่ะ

จากนั้นก็เอายางใหม่เข้าไปใส่ กระทะล้อ เบอร์ 16 แต่มันไม่ค่อยสนิทกับขอบเท่าไหร่ บางด้านไม่ชิดกับขอบกระทะล้อ (ไม่เยอะ) จากนั้นก้ใส่ยางในแล้วก็ เอาเบอร์ 20 ใส่กลับขันน๊อตคืน ไม่ทราบว่าแบบนี้ถูกต้องไหมค่ะ วันนี้ไปเดินตลาดรัชดาถามพี่ๆที่ขายเวสป้าเค้าบอกเติ มลมเดี่ยวยางมันจะมาชิดเอง(ขอบที่บอกว่าไม่สนิทน่ะค่ ะ) ใช่หรือเปล่าค่ะ

ยังไม่กล้าสูบลมกลัวผิด เลยมาถามก่อนค่ะ ไม่ได้ทำเองหรอกค่ะ ใช้เพื่อนมาทำ แต่ก้ไม่ได้รู้เรื่องเหมือนกัน

ขอบคุณค่ะสำหรับควสมช่วยเหลือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ja 50s : 23-05-2009 เมื่อ 23:12

รายงานเพิ่มเติม ลองใส่ลมแล้วปกติค่ะ :)

Member Rastapong's Avatar
    สถานที่
    Ha Ba Ga Rider
    ขอบคุณ
    0

ลองเช็คดูนะคับ ว่า กะทะล้อมันทับยางในรึเปล่าคับ ถ้ามันทับ ใช้ไปนานๆมันจะรั่วได้คับ
    ----- Club Small Frame 50 90 100 125 -----เปิดแล้วนะครับ ตามลิงค์ด้านล่างนะครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=314

รัฐพงษ์ กันภัย ([email protected])
    086-6116256
    540 - 4 - 87577 - 4 ธ.กรุงเทพ สาขา สวนอุตสาหกรรมศรีราชา
    -101/134 ม.6 ต.บางพระ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20110-
    Not Your EVERYDAY Ride

ขอบคุณมากๆเลยค่ะที่ช่วยแนะนำ :)

Bookmarks