ทำไมแรงตกคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ทำไมแรงตกคับ

55555
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำไมแรงตกคับ

คือว่ารถผมเป็น 92 คับ ระบบไฟหน้าทองขาว 6v อยู่คับ ปัญหาคือว่ารถผมลองอัดดูคับ เกีรย์1-3 ไม่มีปัญหาไรคับ เกียร3ไล่จนถึง70กว่าๆเกือบ80คับ แต่พบเข้า4 ความเร็วก็ค่อยๆตกลงคับ บางทีต้องเล่นครัสช่วย ก็ยังตกอยู่ ไม่รู้ป็นงัยใครรู้ช่วยบอกผมทีคับ

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

แรงตกคือยังไงครับ ตื้อๆ หรือ คาร์บูมันจะวอดครับ

รถผมเมื่อก่อนเป็นที่เกียร์ 4 เหมือนกัน แต่พอเช็คแล้ว

เป็นที่คาร์บูอะครับ ถอดคาร์บูมาล้างใหม่ ใส่ไปก็หายครับ

เป็นคาร์บู s90 นะครับ

รอท่านอื่นมาตอบอีกทีละกันครับ ผมไม่แน่ใจสักเท่าไรครับ
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

55555
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

แรงค่อยๆตกคับ ไม่วอดคับ ตกลงเหลื่อประมาณ60เองคัยรถผมใช้คาร์บู c200 คับ มีใครรู้ช่วยบอกเพิ่มอีกคับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BankInMyLab อ่านข้อความ
    แรงตกคือยังไงครับ ตื้อๆ หรือ คาร์บูมันจะวอดครับ

รถผมเมื่อก่อนเป็นที่เกียร์ 4 เหมือนกัน แต่พอเช็คแล้ว

เป็นที่คาร์บูอะครับ ถอดคาร์บูมาล้างใหม่ ใส่ไปก็หายครับ

เป็นคาร์บู s90 นะครับ

รอท่านอื่นมาตอบอีกทีละกันครับ ผมไม่แน่ใจสักเท่าไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tong6910 : 25-05-2009 เมื่อ 10:58

boybandon's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก สายศาลายา (ไม่ออกทริป ออกไปซื้อกับข้าวอย่างเดียว)
    ขอบคุณ
    0

ลองเปลี่ยนนมหนูน้ำมัน และนมหนูอากาศให้ใหญ่ขึ้นดูสิครับ มันอาจเล็กไป น้ำมันเลยลงไม่ทันนะครับ เคยเป็นกะชาลี นะครับเปลื่ยนมันใหญ่ขึ้นมันก้อหายครับ

55555
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

ขอบคุณกับคำแนะนำทั้งหลายคับ จะลองทำ ผมได้ลองทำด้วยการล้างคาร์บูแล้วคับ แล้วลองซัดใหม่ ครั้งนี้แรงไม่ตกคับ ดีใจที่หาย แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะหายขาดมัยคับ เพราะไปถามพี่อีกคน พี่เขาบอกว่า น้ำมันในคาร์บูมันเดือด(ร้อนจัดเพราะการวิ่งระยะทางไ กลๆ) กะว่าจะลองวิ่งไกลๆดูว่ามันจะหายมัย ลองแล้วได้เรื่องว่างัยจะมารายงานผลคับแล้วท่านใดมีค ำแนะนำอีกเชิญเลยนะคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆอีกครั้งคับ พี่น้องชาวหมู

รูป รูป  

boybandon's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก สายศาลายา (ไม่ออกทริป ออกไปซื้อกับข้าวอย่างเดียว)
    ขอบคุณ
    0

รถสวยดีนะครับ ไอ้ทีว่าวิ่งไกลๆ นี้กี่กิโลครับ

รูป รูป  

55555
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

50โล ขึ้นคับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boybandon อ่านข้อความ
    รถสวยดีนะครับ ไอ้ทีว่าวิ่งไกลๆ นี้กี่กิโลครับ

Junior Member kimoto's Avatar
    สถานที่
    No
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มันเปนธรรมดาของคาบูc200แล้วหละคับ

เพื่อนพ่อผมก้อเคยใส่คาบูc200อ่ะคับ
    แรงตกเปนธรรมดา
    แต่พอใส่คาบูผ้าปั้มเข้าไปแรงกว่าเดิมเยอะคับ
    แรงปลายไม่ตกด้วย

Bookmarks