ขอความคิดเห็นหน่อยนะค่ะเกี่ยวกับเวสป้าค่ะขอความกรุ ณา

ชื่อกระทู้: ขอความคิดเห็นหน่อยนะค่ะเกี่ยวกับเวสป้าค่ะขอความกรุ ณา

Member
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ขอความคิดเห็นหน่อยนะค่ะเกี่ยวกับเวสป้าค่ะขอความกรุ ณา

คือว่าฟ้าขับสปิ้นอยู่ค่ะแต่เวลาขับไปเครื่องกระตุ๊ก บางทีก็จะดับ อยากสอบถามว่ามันเป็นที่ระบบไฟหรือเปล่าค่ะ
    และถ้าจะเอาเวสป้าสปิ้นไปแปลงเป็น cdi มันจะดีหรือเปล่าค่ะ ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

AOSTINPOWER บ้านแฮด.....ล้อเล็ก's Avatar
    สถานที่
    Ban had scooter gang 02
    ขอบคุณ
    0

ทองขาวหมดรึป่าวครับ...ผมว่าทองขาวก็ดีน่ะครับเดินเบ าสบายเลย

ลองให้ช่างดูให้ราคาไม่กี่บาท 100กว่าได้ลองดูแล้วกัน

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณค่ะขอความเห็นหน่อยน่ะค่ะ

Verified Member vkinggz's Avatar
    สถานที่
    ขี่อยู่คนเดียว
    ขอบคุณ
    0

แปลงcdi ก็หลายตังอยู่นะครับแต่ ไม่ต้องห่วงระบบไฟ แต่ผมว่าทองขาวเดิมๆดีกว่านะ ส่วนตัวครับ

Junior Member aoffollow_lam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อันดับแรกเช็คดูที่หัวเทียนก่อนเลยนะครับ

เช็คดูที่นมหนูคาร์บูนะครับ ว่ามีอะไรอุดตันรึเปล่า

ถ้าใช่ก็นำออกมาเอาลมเป่า ครับ(เพราะบ้างครั้งอาจเกิดจากถังสกปรกก็ได้ครับ)

หรือไม่ ก็อาจจะเกิดสายไฟของรถ เพราะอาการนี้ผมเคยเป็นครับ

ตอนแรกขี่อยู่ดีดี ปรกติดีครับ แต่อยู่ๆเกิดอากรกระตุกครับ งง เลยครับ

ตรวจสอบหลายอย่างครับแต่สุดท้ายเลยถอดสายไฟออกมาดู

สุดท้ายได้ความว่าหนูกัดสายไฟขาดครับขนาดใช้ทุกวัน หนูยังเข้าไปกัดได้เลยครับ

ปล.จากประสบการ์ณคราวๆนะครับ แต่ถ้านอกเหนือจากนั้นหน้าจะดูที่เรื่องของเครื่องยน ต์นะครับ

จบครับ หุหุ

สุดท้ายนี้ผมมีความคิดเห็นว่ารถถูกผลิตมาให้ใช้ทองขา ว เราก็ควรใช้ทองขาวดีที่สุดครับ

MameeScooter's Avatar
    สถานที่
    FD. RMUTL CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

อันดับแรก เช็ค หัวเทียน คอยท์ไฟหัวเทียน ถ้าผ่านโอเค
    อันดับสองเช็ค คาร์บู ทำความสะอาดใหม่ เพื่อความสบายใจ
    อันดับสามรองเช็คหน้าทองขาว ลองตั้งไฟดูใหม่ หรือถอดออกมา ปัดกระดาษทาที่หน้าทองขาว เพื่อให้ไฟเดินดีขึ้น
    ถ้าขัดแล้วยังไม่ดี ลองเปลี่ยนใหม่ ประมาณ 200 กว่าบาท

ถ้ายังไม่ดีขึ้นลองไปที่ร้านแล้วให้เขาเช็คดู อาจไม่แพงอ่ยางที่คิด

ระบบไฟทองขาวดีอยู่แล้ว อย่าไปทำ cdi เลย เสียดายตังค์ เพราะcdi มันอั้น ทองขาวดีกว่า วิ่งสบายไหล เรื่อยๆๆๆ

จากประสบการ์ณ นะ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ฮิๆๆๆๆๆ
    บริการซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน

อะไหล่เวสป้า ของตกแต่งเวสป้า รถเวสป้า ใหม่ เ่ก่า แท้ เทียม

รถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค ทุกรูปแบบ

จักรยานโบราณ BMX เสือหมอบ

ราคามิิตรภาพ บริการทั่วไทย ครับ
    ติดต่อ 084-0412091 ( TRUE )

ส่งสินค้ามาที่

100/11-12 ถ.ห้วยแก้ว
    ต.ช้างเผือก อ.เมือง
    จ.เชียงใหม่ 50300

โอนเงินมาที่

ชื่อบัญชี สุพิชญ์ บำรุงกิจเจริญ
    เลขที่บัญชี 3191268112
    ธนาคาร กรุงศีรอยุธยา สาขา ย่อยถนนห้วยแก้ว

Senior Member c95's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยู่ตรงไหนของปทุมละครับ...เดียวดูให้ว่างๆๆๆๆ...... ..............................ไม่งั้นก็ขี่ไปร้านให ้เขาซ่อม
    GOD BEHEADING .............666

Bookmarks