รบกวนถามเรื่องเกียร์ 90 100 หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนถามเรื่องเกียร์ 90 100 หน่อยครับ

Member boybandkiller's Avatar
    สถานที่
    บุญชิด โฮโมเซเปี้ยนส์
    ขอบคุณ
    0

Question รบกวนถามเรื่องเกียร์ 90 100 หน่อยครับ

90 100 นี่มีกี่เกียร์ครับ
    แล้วถ้ามี 3 เกียร์ เวลาวิ่งมันจะอั้นๆ เหมือน 50 หรือเปล่าครับ
    กำลังจะหาสมอลเฟรมอยู่อ่ะครับ แต่ไม่มีความรู้เลย
    ช่วยหน่อยครับ
    I N D I E I S F A K E H I P P I E I S R E A L

Member kin---'s Avatar
    สถานที่
    fuckin' head
    ขอบคุณ
    0

100 มันส์กว่าครับ

ลงคาบูet3 ท่อโพลินี่ซักใบ วิ่งกะฉูดครับ

ลองมาแล้วครับ

Member Rastapong's Avatar
    สถานที่
    Ha Ba Ga Rider
    ขอบคุณ
    0

90 มีทั้ง 4 เกียร และ 3เกียร คับ

4เกียร วิ่งดีกว่า 3 เกียคับ ด้วย อัตราทด คับ ส่วน 100 3 เกียร์ จะดีกว่า 90 4เกร์ไหม อันนี้ไม่แน่ใจถ้าเดิมๆ เหมือนกัน100น่าจะดีกว่านิดหน่อยนะคับ รอผู้รู้มาตอบเพิ่มเติมดีกว่า อิ อิ
    ----- Club Small Frame 50 90 100 125 -----เปิดแล้วนะครับ ตามลิงค์ด้านล่างนะครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=314

รัฐพงษ์ กันภัย ([email protected])
    086-6116256
    540 - 4 - 87577 - 4 ธ.กรุงเทพ สาขา สวนอุตสาหกรรมศรีราชา
    -101/134 ม.6 ต.บางพระ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20110-
    Not Your EVERYDAY Ride

ช.หางชี้'s Avatar
    สถานที่
    CHAO PHRA YA RIDER...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kin--- อ่านข้อความ
    100 มันส์กว่าครับ

ลงคาบูet3 ท่อโพลินี่ซักใบ วิ่งกะฉูดครับ

ลองมาแล้วครับ

จะลองนะ...
    SR CHAINAT GANGSTER
    [email protected]
    จิ๊กโก๋ระนอง 2
    083-330-24-90

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากๆ ครับพี่พี่

รอพี่พี่มาตอบเพิ่มอยู่นะครับ

รบกวนถามเพิ่มอีกสักคำถามนะครับ

ปกติเนี่ย smallframe จะมีเก๊ะข้างรึเปล่าครับผมเห็นบางคันมีบางคันก็ไม่มี ครับ ถ้ามีเนี่ยจะเป็นรุ่นไหนบ้างครับ
    I N D I E I S F A K E H I P P I E I S R E A L

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boybandkiller อ่านข้อความ
    90 100 นี่มีกี่เกียร์ครับ
    แล้วถ้ามี 3 เกียร์ เวลาวิ่งมันจะอั้นๆ เหมือน 50 หรือเปล่าครับ
    กำลังจะหาสมอลเฟรมอยู่อ่ะครับ แต่ไม่มีความรู้เลย
    ช่วยหน่อยครับ
    เวสป้า 90 มีทั้ง 3 เกียร์ฝาข้างใหญ่ ไมล์กลมหน้าโพธิ์ - ฝาข้างเล็ก ไมล์กลมหน้าตัวพี และ 4 เกียร์ เลเซอร์ หัวไฟหน้า ไมล์ ดุมล้อ ฝาข้างใหญ่ เก๊ะข้างจะเหมือน125ครับ ส่วนเวสป้า 100 มาจากญี่ปุ่น 4 เกียร์นะครับ ส่วนเรื่องระบบเกียร์ 3 เกียร์ ถ้า90 กับ 50Sเหรอครับ ที่ว่าจะวิ่งอั้นเหมือน50ไหม ไม่อั้นครับ ขี่ดีกว่า 50S เยอะเลยครับ ลูกสูบใหญ่กว่า คาร์บูใหญ่กว่าครับ ปล. เวสป้าที่มีเก๊ะข้างสำหรับสมอเฟรมที่อยู่ในเมืองไทย และ นำเข้าจากญี่ปุ่นครับ รถที่มีในเมืองไทยจะเก๊ะข้าง เวสป้า 90 เลเซอร์ 4 เกียร์ ดุมล้อหน้า-หลัง เหมือน 125 พีมาเวล่าระบบไฟหน้าทองขาว กับ 125อีที3 ระบบไฟซีดีไอ ตัวนำเข้าญี่ปุ่นครับ และ อีกรุ่นคือ 125 พีมาเวล่า และ 125 อีที3 จะมีเก๊ะข้างครับ นอกนั้นไม่มีเก๊ะข้าง 50S - 50SSมีแต่เก๊ะหน้า - 90 3เกียร์ไมล์กลม ทั้งหน้าพี และ หน้าโพธิ์ - 100 - 125ESมีแต่เก๊ะหน้า
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แป๊ะตง_888 อ่านข้อความ
    เวสป้า 90 มีทั้ง 3 เกียร์ฝาข้างใหญ่ ไมล์กลมหน้าโพธิ์ - ฝาข้างเล็ก ไมล์กลมหน้าตัวพี และ 4 เกียร์ เลเซอร์ หัวไฟหน้า ไมล์ ดุมล้อ ฝาข้างใหญ่ เก๊ะข้างจะเหมือน125ครับ ส่วนเวสป้า 100 มาจากญี่ปุ่น 4 เกียร์นะครับ ส่วนเรื่องระบบเกียร์ 3 เกียร์ ถ้า90 กับ 50Sเหรอครับ ที่ว่าจะวิ่งอั้นเหมือน50ไหม ไม่อั้นครับ ขี่ดีกว่า 50S เยอะเลยครับ ลูกสูบใหญ่กว่า คาร์บูใหญ่กว่าครับ ปล. เวสป้าที่มีเก๊ะข้างสำหรับสมอเฟรมที่อยู่ในเมืองไทย และ นำเข้าจากญี่ปุ่นครับ รถที่มีในเมืองไทยจะเก๊ะข้าง เวสป้า 90 เลเซอร์ 4 เกียร์ ดุมล้อหน้า-หลัง เหมือน 125 พีมาเวล่าระบบไฟหน้าทองขาว กับ 125อีที3 ระบบไฟซีดีไอ ตัวนำเข้าญี่ปุ่นครับ และ อีกรุ่นคือ 125 พีมาเวล่า และ 125 อีที3 จะมีเก๊ะข้างครับ นอกนั้นไม่มีเก๊ะข้าง 50S - 50SSมีแต่เก๊ะหน้า - 90 3เกียร์ไมล์กลม ทั้งหน้าพี และ หน้าโพธิ์ - 100 - 125ESมีแต่เก๊ะหน้า
    บอกได้คำเดียวว่า เคลียร์ครับ
    ขอบคุณมากครับพี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Question

ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

ผมอยากเล่น smallframe ครับแล้วไม่ทราบว่ารุ่น 90 100 หรือ 125primavera สามรุ่นนี้พอจะหาแบบทะเบียนโอนได้รึเปล่าครับ

แล้วถ้ามีราคาจะอยู่ที่เท่าไหร่บ้างครับ (สภาพแห้ง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boybandkiller : 26-05-2009 เมื่อ 19:20

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ยังรอพี่พี่อยู่นะครับ
    ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

Bookmarks