ขอระบายหน่อยนะครับ

ชื่อกระทู้: ขอระบายหน่อยนะครับ

Senior Member Beer's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอระบายหน่อยนะครับ

เกิดอาการเซ็งอย่างหนักครับ คือว่าผมมีหมูอยู่ 1 คันครับ ตอนได้มาสภาพมันโทรมมากผมค่อยๆทำมันไปเรื่อยๆ
    อะไหล่ส่วนใหญไม่แท้หรอกครับกะทำให้มันขี่ดีๆก่อนแล้ วค่อยตามเก็บทีหลัง แต่ด้วยความอยู่บ้านนอกมากมันทำให้ช่างที่มีความรู้เ กี่ยวกับหมูมันไม่มี ผมเลยให้ช่างที่จบใหม่มาทำให้โดยตกลงราคาค่าแรงไว้ แต่อุปกรณ์หรืออะไหล่ทั้งหมดผมเป็นคนออกเอง ช่างตกลงรับงานผมครับ โดยมีหน้าที่ประกอบขึ้นอย่างเดียวโดยผมรื้อและจัดหาอ ะไหล่ให้เอง
    และทุกๆเย็นผมก็ไปคอยดูงานและคอยบอกว่าตรงไหนใส่ยังไ ง ลืมบอกไปครับให้พารทลิสพร้อมรูปรถในหลายมุมให้เห็นภา พว่าประกอบยังไง จนกระทั่งเย็นวันนี้ผมเอะเลยถามว่า ไอ้ที่ผมทำมันหมดไปกี่บาทช่างบอกว่างานยากขอคิดค่าแร งเป็น3 เท่าจากที่เคยทำ ผมก็ตกใจเลยเพราะตอนคุยเราก็คุยกันอย่างละเอียด ช่างบอกว่ามันเป็นความผิดพลาดเค้าที่ไม่ดูงานให้ละเอ ียดก่อน แต่เค้ายืนยันว่ายังจะขอค่าแรงเพิ่มไม่งั้นไม่เอา ผมเลยต่อรองว่าให้เพิ่มอีกเท่า1แล้วกัน ช่างบอกว่าไม่ไหว เมื่อตกลงกันไม่ได้ผมก็บอกว่างั้นผมไม่ทำขอขนรถกลับ เท่านั้นครับ ช่าง********ตัดสายไฟที่มันเดินทั้งหมดเลยแล้วเตะเครื่อง ผมลงข้างๆ เครื่องยังทำไม่เสร็จด้วยครับน้อตแกนคต แล้ว********บอกว่ามันทำไว้ตรงไหนมันก็กลับคืนให้
    โดยไม่ฟังเสียงผมเลย ผมเชื่อว่าใครที่เจออย่างนี้********ต้องเดือดมั่งละ ผมเดือดจัดเลยเลยครับจะเอา********ซะเดี๋ยวนั้น
    แต่ดันเสือกเป็นคนไม่สู้คน เลยให้คนมาช่วยขนรถกลับและก็ไม่ได้ค่าอะไหล่ที่ค้างก ันไว้เลย
    รถก็กองเป็นซากอยู่เพียงแต่ว่าใหม่กว่าของเดิมก็เท่า นั้น ของเก่าขี่ได้ตอนนี้ขี่ไม่ได้มืดแปดด้านครับพี่น้องค รับตังค่าทำทั้งสี-โครเมี่ยม+อะไหล่เครื่องอีกหลายรายการหมดตังไปเป็นหม ื่นเจอแบบนี้มันท้อมากครับem85
    คิดไม่ออกว่าจะทำไงเลยมาระบายในนี้ดีกว่า ต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Beer อ่านข้อความ
    เกิดอาการเซ็งอย่างหนักครับ คือว่าผมมีหมูอยู่ 1 คันครับ ตอนได้มาสภาพมันโทรมมากผมค่อยๆทำมันไปเรื่อยๆ
    อะไหล่ส่วนใหญไม่แท้หรอกครับกะทำให้มันขี่ดีๆก่อนแล้ วค่อยตามเก็บทีหลัง แต่ด้วยความอยู่บ้านนอกมากมันทำให้ช่างที่มีความรู้เ กี่ยวกับหมูมันไม่มี ผมเลยให้ช่างที่จบใหม่มาทำให้โดยตกลงราคาค่าแรงไว้ แต่อุปกรณ์หรืออะไหล่ทั้งหมดผมเป็นคนออกเอง ช่างตกลงรับงานผมครับ โดยมีหน้าที่ประกอบขึ้นอย่างเดียวโดยผมรื้อและจัดหาอ ะไหล่ให้เอง
    และทุกๆเย็นผมก็ไปคอยดูงานและคอยบอกว่าตรงไหนใส่ยังไ ง ลืมบอกไปครับให้พารทลิสพร้อมรูปรถในหลายมุมให้เห็นภา พว่าประกอบยังไง จนกระทั่งเย็นวันนี้ผมเอะเลยถามว่า ไอ้ที่ผมทำมันหมดไปกี่บาทช่างบอกว่างานยากขอคิดค่าแร งเป็น3 เท่าจากที่เคยทำ ผมก็ตกใจเลยเพราะตอนคุยเราก็คุยกันอย่างละเอียด ช่างบอกว่ามันเป็นความผิดพลาดเค้าที่ไม่ดูงานให้ละเอ ียดก่อน แต่เค้ายืนยันว่ายังจะขอค่าแรงเพิ่มไม่งั้นไม่เอา ผมเลยต่อรองว่าให้เพิ่มอีกเท่า1แล้วกัน ช่างบอกว่าไม่ไหว เมื่อตกลงกันไม่ได้ผมก็บอกว่างั้นผมไม่ทำขอขนรถกลับ เท่านั้นครับ ช่าง***ตัดสายไฟที่มันเดินทั้งหมดเลยแล้วเตะเครื่องผ มลงข้างๆ เครื่องยังทำไม่เสร็จด้วยครับน้อตแกนคต แล้ว***บอกว่ามันทำไว้ตรงไหนมันก็กลับคืนให้
    โดยไม่ฟังเสียงผมเลย ผมเชื่อว่าใครที่เจออย่างนี้***ต้องเดือดมั่งละ ผมเดือดจัดเลยเลยครับจะเอา***ซะเดี๋ยวนั้น
    แต่ดัน***เป็นคนไม่สู้คน เลยให้คนมาช่วยขนรถกลับและก็ไม่ได้ค่าอะไหล่ที่ค้างก ันไว้เลย
    รถก็กองเป็นซากอยู่เพียงแต่ว่าใหม่กว่าของเดิมก็เท่า นั้น ของเก่าขี่ได้ตอนนี้ขี่ไม่ได้มืดแปดด้านครับพี่น้องค รับตังค่าทำทั้งสี-โครเมี่ยม+อะไหล่เครื่องอีกหลายรายการหมดตังไปเป็นหม ื่นเจอแบบนี้มันท้อมากครับem85
    คิดไม่ออกว่าจะทำไงเลยมาระบายในนี้ดีกว่า ต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ
    เฮ่อ........อ่านแล้วก็เหนื่อยแทน.......ลองดูอีกทีครับ....สอบถา มเพื่อนๆในเวปดูว่าในจังหวัดใกล้เคียงมีร้านที่ซ่อมห มูได้ป่าว......ผมว่าคงต้องมีบ้างละ........เอาใจช่ว ยครับ
    นาย โสภณ แหวนทองคำ
    ธ.กรุงเทพ 119-0-78242-3
    Tel. 089-693-2002

HONDA MOTOR CO.,LTD

เอาใจช่วยครับ
    ขอให้หาข่างเก่งๆๆได้
    และเสร็จไวๆนะครับ

ราคาที่ช่างตีมาเท่าไหร่เหรอครับ มีรายการอะไรบ้าง

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    ราคาที่ช่างตีมาเท่าไหร่เหรอครับ มีรายการอะไรบ้าง
    ไงพี่จะรับงานซ่อมหรอ 5555+ เบียร์ถ้าหาที่ซ่อมไม่ได้ส่งมาพะเยาไหม
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bank c95 อ่านข้อความ
    ไงพี่จะรับงานซ่อมหรอ 5555+ เบียร์ถ้าหาที่ซ่อมไม่ได้ส่งมาพะเยาไหม
    รถผมเองยังเอาไม่รอดเล้ยยยย....แค่อยากจะดูว่าราคามั นเว่อร์ขนาดไหน
    ไอ้พวกฉวยโอกาสเห็นมีเงินเล่นรถเก่า เลยอยากได้เงินบ้าง มันไม่ดูหรอกว่าเล่นด้วยใจ

ก็ทำรถแว๊นส์ไปทั้งชาติไอ้พวกนี้.....ไม่มีวันยกระดั บทำรถเก่าหรอก

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

เวงกำ เพิ่ม 3 เท่าเลยหรอจาก ปกติ

อย่างมากเพิ่มค่าแรงนิดหน่อยเท่านั้นเองถ้าซ่อมร้าน

ผมซ่อมเองระหว่าง หมู กับ รถทั่วไป

ความรู้สึก ก็งั้นๆ คล้ายๆกันหมดแหละครับ

แค่หมู มันเครื่องใหญ่กว่านิด 2 สูบก็เท่านั้นเอง

จากเมื่อก่อน นั่งคิดจนปวดหัวว่าจะเอาไงกับมันดี

ปล.ไม่แน่ช่างอาจจะหลอก และชาตก็ได้นะเนี้ย

เป็นผมนี้ ไม่ไหวอะ ขอด่าทีเหอะ- -"

แนะนำครับ ถ้ามีเวลา อ่านจะ Part List ศึกษามันดู

แล้วหมูก็จะเป็นเรื่องหมูๆเองครับ
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beer อ่านข้อความ
    และทุกๆเย็นผมก็ไปคอยดูงานและคอยบอกว่าตรงไหนใส่ยังไ ง ลืมบอกไปครับให้พารทลิสพร้อมรูปรถในหลายมุมให้เห็นภา พว่าประกอบยังไง จนกระทั่งเย็นวันนี้ผมเอะเลยถามว่า ไอ้ที่ผมทำมันหมดไปกี่บาทช่างบอกว่างานยากขอคิดค่าแร งเป็น3 เท่าจากที่เคยทำ ผมก็ตกใจเลยเพราะตอนคุยเราก็คุยกันอย่างละเอียด ช่างบอกว่ามันเป็นความผิดพลาดเค้าที่ไม่ดูงานให้ละเอ ียดก่อน แต่เค้ายืนยันว่ายังจะขอค่าแรงเพิ่มไม่งั้นไม่เอา ผมเลยต่อรองว่าให้เพิ่มอีกเท่า1แล้วกัน ช่างบอกว่าไม่ไหว เมื่อตกลงกันไม่ได้ผมก็บอกว่างั้นผมไม่ทำขอขนรถกลับ เท่านั้นครับ ช่าง***ตัดสายไฟที่มันเดินทั้งหมดเลยแล้วเตะเครื่องผ มลงข้างๆ เครื่องยังทำไม่เสร็จด้วยครับน้อตแกนคต แล้ว***บอกว่ามันทำไว้ตรงไหนมันก็กลับคืนให้
    โดยไม่ฟังเสียงผมเลย ผมเชื่อว่าใครที่เจออย่างนี้***ต้องเดือดมั่งละ ผมเดือดจัดเลยเลยครับจะเอา***ซะเดี๋ยวนั้น
    แต่ดัน***เป็นคนไม่สู้คน เลยให้คนมาช่วยขนรถกลับและก็ไม่ได้ค่าอะไหล่ที่ค้างก ันไว้เลย

พี่เบียร์เดี๋ยวผมไปด่านซ้ายไปแวะประกอบเครื่องให่ก็ ได้พี่ พี่มีเครื่องมือป่าว
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

ขอเอาใจช่วยด้วยคนนะคับ อย่าเพิ่งท้อนะ

รถผมก้อหมดไปเยอะคับ เคยเจอช่างแย่ๆเหมือนกัน

ทำไฟมาเดินไฟใหม่ทั้งคัน แต่พอวิ่งกลับมาแปปเดียวแบตหมดอีกแล้ว

พอกลับไปถามช่าง ช่างบอกขับรถไม่เปนเองรถเลยดับ

ดูมันๆดูมันพูดมาได้ เหมารถไปซ่อมตั้งไกล แต่สุดท้ายก้อซ่อมไม่จบ

เอาใจช่วยคับ เหนื่อยได้ แต่อย่าท้อ นะคับ ^^

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้กำลังใจครับ
    ตอนนี้ของอยู่ที่บ้านเลยทำไปเองบ้างจะเหลือแค่ ไปเจียบ่าวาวใหม่ ไล่สายไฟที่มันตัดและใส่ไม่หมด
    แล้วก็เอาอะไหล่ขึ้นก็จบครับขึ้นมันไม่ยากครับเพราะก ่อนทำรถก็ไม่ได้เสียอะไร
    แต่มันเจ็บใจตรงตัดสายไฟกับเตะเครื่องตรูนี่แหละ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Beer อ่านข้อความ
    ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้กำลังใจครับ
    ตอนนี้ของอยู่ที่บ้านเลยทำไปเองบ้างจะเหลือแค่ ไปเจียบ่าวาวใหม่ ไล่สายไฟที่มันตัดและใส่ไม่หมด
    แล้วก็เอาอะไหล่ขึ้นก็จบครับขึ้นมันไม่ยากครับเพราะก ่อนทำรถก็ไม่ได้เสียอะไร
    แต่มันเจ็บใจตรงตัดสายไฟกับเตะเครื่องตรูนี่แหละ
    ลำบากนักเอามาที่นครชากังราวคลาสสิคซิ....มาตอนเช้าต อนเย็นเสร็จ...แต่อะไหล่ต้องพร้อมนะ...ยิ่งเรื่องเดิ นไฟพี่ตี๋หัวหน้าชมรมเค้ายิ่งถนัด
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

โห
    บอร์ดนี้อบอุ่นจัง
    ไม่ต้องหิ้วไปถึงกำแพงหรอก
    เตรียมของไว้ให้ครบ
    วิศวะมหาบัญทิตต้องจะขึ้นไปซ่อมให้
    ฟรี
    แต่ค่าเหล้าแพงกว่าค่าแรงนะครับ
    55555555555
    วันหลังมาซ่อมให้ที่กาฬสินธุ์หน่อยเด้อ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

บ้านมันอยู่ไหนครับ
    ไม่มีคำว่าแน่นอนบนโลกใบนี้

Senior Member kkk 95's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม
    ขอบคุณ
    0

คนท้อไม่แท้......คนแท้ไม่ท้อ

เอาใจช่วยคับ หมูมันคงไม่ชอบช่างคนนี้
    หมูผมผ่านมือช่าง มา ตั้ง 3-4 มือ กว่าจะเจอช่างรู้ใจมัน

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งสำหรับน้ำใจนะครับ
    ตอนนี้ทำเองไปก่อนครับไม่น่าเกิน2ดือนคงเสร็จครับ
    ตอนนี้ได้แค่นี้ไปก่อนครับ

รูป รูป  

Bookmarks