ใครเคยเติมแก๊สโชฮอลย์ 95 เป็นยังบ้างครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ใครเคยเติมแก๊สโชฮอลย์ 95 เป็นยังบ้างครับ

sema's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก (ไม่ออกทริปใช้งานประจำวัน)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครเคยเติมแก๊สโชฮอลย์ 95 เป็นยังบ้างครับ

ใครเคยเติมแก๊สโชฮอลย์ 95 เป็นยังบ้างครับ
    หมูนอกคอกไม่ออกทริบใช้งานทุกวัน เหมามหาชัย

Member jajamon's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิคพระสมุทร
    ขอบคุณ
    0

ผมเติม c ไม่มีปัญหาครับ

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

รถแบ้งค์เติมแล้ว สะดุดกระจายอะน้าเหมา

ขี่กระตุกๆ ตอนปลายๆ ไม่ไหวๆ

ปล. ที่เคยลอง ลองกับ คาร์บูแดช และ s90 นะ

รุ่นอื่นไม่แน่ใจคับ
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

ถ้าจะเติม ต้องจูนคาบูใหม่ ด้วยครับ

แต่ถ้าขี่อยู่ดีๆแล้วไปเติม แล้วขี่กลับทางไกลๆมี สะดุด ดับๆ ครับ

ถ้าไม่ล้างคาบู ไม่ ล้างถัง ไม่หายครับ แก๊สโซฮอล มันติดอยู่ที่ระบบทางเดินน้ำมัน จะสะดุด ตลอด

รถC95 เคยเติมน้ำมันที่ปั๊ม เด็กปั๊ม ดันเติมแก๊สโซ ให้เผลอไม่ได้มอง กลับบ้าน สะดุด ตลอดทาง

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

เคยเติมแก๊ส91 ออกตัววูบ เติมแก๊ส95 ไม่มีปัญหาครับใช้ได้ สรุป91ธรรมดาดีกว่าครับ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

Dezcibell's Avatar
    สถานที่
    Ngamsawai Race Only.
    ขอบคุณ
    0

Talking

ถ้าไม่มี 91 ธรรมดา จะทำไงดีเน๊อ
    แผงทุเรียน งามไสว
    รับซื้อ และ จัดจำหน่าย
    ทุเรียนคุณภาพ ทุกสายพันธุ์ บริการส่งทั้งในและนอกประเทศ
    ที่ตั้ง : สี่แยกเนินสูง ท่าใหม่ จ.จันทบุรี และ หลังสวน จ.ชุมพร

นายสุทธิวัฒน์ งามไสว
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาหลังสวน ชุมพร เลขที่ 2-342-32928-7
    089-0011900 Dezcibell@hotmail.com

sema's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก (ไม่ออกทริปใช้งานประจำวัน)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณที่ตอบนะครับ

ขอบคุณที่ตอบนะครับ ของผมสตาร์ตติดยากมากครับ เปลี่ยนมาใช้ 91 จึงหาย ตามที่เพื่อนบอกคือจูนคาร์ใหม่ก็เห็นด้วยครับ
    หมูนอกคอกไม่ออกทริบใช้งานทุกวัน เหมามหาชัย

aCtArt_ClassiC mocr_a's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สงสัยเราจะโดนเหมือนกัน

ไปเติมปั้มเชลล์มีให้เลือกแบบเดียวไม่มี๙๑ ๙๕แล้วเติมมาสองถังหลังๆเริ่มสตาร์ทติดยากล่ะเห็ทีต้ องกลับไปหา ปตท.๙๑เบนซินธรรมดา(ไม่รู้จะเลิกผลิตตามแบบ ปั้มหอยเชลล์ อ่ะป่าวนี่em87)

เคยเติมแต่ไม่ได้สังเกตุนะ
    หรือว่าเราขับไม่เร็ว
    ทั้งเครื่องธรรมดา และอกร่องไม่สะดุดเลย

Senior Member jecked's Avatar
    สถานที่
    orbit อยู่เสาชิงช้า เขาเปลี่ยนเสาใหม่แล้ว ไปดูบ้างรึยัง ห๋า..
    ขอบคุณ
    0

เติมแก๊สโซฮอลล์มาเป็นปีแระ ไม่เห็นมีปัญหาอย่างว่าเลย ขับทำงานทุกวัน ประหยัดด้วย อาทิตย์ละร้อย จากบางปะกอก ไปท่าพระ

Bookmarks