มาคุยกันเรื่องของสะสมครับ - หน้า 19

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 306 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 119 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: มาคุยกันเรื่องของสะสมครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro
    เมื่อคืนนี้ไปงานแผ่นดินสมเด็จพระนารายณ์มหาราชมา เลยเก็บภาพของเก่าๆจากบ้านทรงไทยโบราณมาฝากนิดๆหน่อย ๆ อาจไม่ชัดเพราะความมืด ต้องขอรพะอภัยมณีมา ณ ที่นี้ด้วย แล้วก็ขอเชิญชวนสมาชิกนักสะสมเที่ยวงานแผ่นดินสมเด็จ พระนารายณ์มหาราช ซึ่งทั้งจังหวัดลพบุรีจะพร้อมใจแต่งชุดไทยกันทั้งเมื องตั้งแต่วันที่ 1 ก.พ.แล้ว และงานจะมีในวันที่ 16-20 ก.พ.49 ขอเชิญทุกท่านครับ
    ขอบคุณมากๆครับ คุณนก เห็นแล้วน้ำลายไหล อยากไปเที่ยวลพบุรีบ้างจังครับ เคยไปมาสองครั้ง แต่ส่วนมากจะนั้งในวงเหล้ากะแวะไปดูเพื่อนๆ ที่ศาลพระกาฬ/\3

ส่วนเรื่องหนังสือที่เคยบอกลองไปค้นดูแล้ว ไม่มีอย่างที่คุณนกอยากได้เลยครับ/\4
    เอาเป็นว่าเดี๊ยวจะลองไปหาในร้านหนังสือดูก่อนครับ ตอนนี้ดูโคมไฟในเวปที่ทำลิงค์ไว้ไปก่อนแล้วกันครับ/\2
    http://antiquariantraders.com/collec...FUGMCwodFxDcJg แล้วคลิ๊กที่หัวข้อ LIGHTINGS ก๊าบบบ

ส่วนสมาชิกท่านใดมีความสนใจของอย่างอื่นก็ลอง คลิ๊กเข้าไปดูหัวข้อที่สนใจดูครับ/\2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panna : 16-02-2006 เมื่อ 00:04

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panna
    ขอบคุณมากๆครับ คุณนก เห็นแล้วน้ำลายไหล อยากไปเที่ยวลพบุรีบ้างจังครับ เคยไปมาสองครั้ง แต่ส่วนมากจะนั้งในวงเหล้ากะแวะไปดูเพื่อนๆ ที่ศาลพระกาฬ/\3

ส่วนเรื่องหนังสือที่เคยบอกลองไปค้นดูแล้ว ไม่มีอย่างที่คุณนกอยากได้เลยครับ/\4
    เอาเป็นว่าเดี๊ยวจะลองไปหาในร้านหนังสือดูก่อนครับ ตอนนี้ดูโคมไฟในเวปที่ทำลิงค์ไว้ไปก่อนแล้วกันครับ/\2
    http://antiquariantraders.com/collec...FUGMCwodFxDcJg แล้วคลิ๊กที่หัวข้อ LIGHTINGS ก๊าบบบ

ส่วนสมาชิกท่านใดมีความสนใจของอย่างอื่นก็ลอง คลิ๊กเข้าไปดูหัวข้อที่สนใจดูครับ/\2
    ขอบคุณพี่เอกมากๆครับสำหรับเว็ปดีๆที่แนะนำมาสวยๆทั้ งนั้น มาลพบุรีเดี๋ยวเลี้ยงเหล้าขอบคุณซะดีมั้ยเนี่ย/\2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro
    มาลพบุรีเดี๋ยวเลี้ยงเหล้าขอบคุณซะดีมั้ยเนี่ย/\2
    ดีครับ/\2 /\2 /\2

ช่วงนี้สมาชิกหายหน้าหายตากันไปเลย/\4

งั้นดูนาฬิกาเล่นๆกันไปก่อนน๊ะครับ/\7

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

/\2 สวยจัง
    อยากดูนาฬิกาเตาผิงอีกครับ ชอบๆ;)

/\2 สวยจัง
    อยากดูนาฬิกาเตาผิงอีกครับ ชอบๆ;)
    ขอบคุณครับ/\7

พอดีเรือนที่เป็นไม้ตอนนี้มีแค่ของเรือนครับกำลังหาอ ยู่ครับถ้าได้มาเพิ่มจะรีบลงให้ดูครับ/\3

ดูเรือนโลหะเล่นๆไปก่อนนะครับ/\2

รูป รูป  

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    4

Exclamation

อยากไปงานที่ลพบุรีเหมือนกันครับ แต่เสียดายช่วงนี้ยุ่งๆ + ไกลไปหน่อย เอาไว้โอกาศหน้าเจอกันครับ

เอารูปนาฬิกามาให้พี่ panna สุดหล่อ ชมครับ เค้าขอมา อิอิ !!! :p

ถ่ายติดกล้องถ่ายรูปด้วย (ด้านบนซ้าย) สวยดีครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย original_beIR : 17-02-2006 เมื่อ 00:35

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ original_beIR
    เอารูปนาฬิกามาให้พี่ panna สุดหล่อ ชมครับ เค้าขอมา อิอิ !!! :p

ถ่ายติดกล้องถ่ายรูปด้วย (ด้านบนซ้าย) สวยดีครับ

ขอบคุณครับบบบบบบบบคุณเบียร์รูปหล่อ/\2

เหรียญ ฟุตบอลโลกที่คุยกันไว้ครับ ตอนนี้เกือบครบแล้ว ขาดแต่ของเกาหลีใต้/\4

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

อยากทราบราคานาฬิกาเตาผิงน่ะครับ เคยไปถามมามันแพงทีเดียว แล้วผมก็ไม่รู้ราคาของพวกนี้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย marlboro : 17-02-2006 เมื่อ 07:37

อยากทราบราคานาฬิกาเตาผิงน่ะครับ เคยไปถามมามันแพงทีเดียว แล้วผมก็ไม่รู้ราคาของพวกนี้ด้วย
    ราคาก็อยู่ในช่วงไม่กี่พันจนถึงหลักหมื่นครับ ก็แล้วแต่สภาพครับ/\2

ถ้าไม่ซีเรียสก็แบ่งของผมไปก็ได้ครับ/\3

ไม่ทราบว่าสนใจตัวนี้ป่าวครับ ผมก่ไม่แน่ใจยังใช่งานได้ป่าว กุญแจก็ไม่มีครับ แต่น่าจะหาได้ครับ สภาพตามรูปครับ/\7

รูป รูป  

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    4

เหรียญเป็นของเจ้าภาพ หรือ ทีมแชมป์ตอนนั้นครับ สวยมากเลยครับพี่

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panna
    ราคาก็อยู่ในช่วงไม่กี่พันจนถึงหลักหมื่นครับ ก็แล้วแต่สภาพครับ/\2

ถ้าไม่ซีเรียสก็แบ่งของผมไปก็ได้ครับ/\3

ไม่ทราบว่าสนใจตัวนี้ป่าวครับ ผมก่ไม่แน่ใจยังใช่งานได้ป่าว กุญแจก็ไม่มีครับ แต่น่าจะหาได้ครับ สภาพตามรูปครับ/\7
    สนใจครับ สวยๆ /\2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ original_beIR
    เหรียญเป็นของเจ้าภาพ หรือ ทีมแชมป์ตอนนั้นครับ สวยมากเลยครับพี่
    เออแล้วมันเป็นเหรียญอะไรหว๊า/\4

อ๊อ เป็นเหรียญที่เค้าจัดอันดับ ๒๕ ทีม ที่คาดว่าจะได้เป็นแชมป์ในปีนี้ครับ โดยดูจากประวัติความสามารถที่ผ่านมาครับ/\2

สนใจครับ สวยๆ /\2
    ดีครับ แล้วจะเอายังงัยดีครับ คือคุณนกสะดวกยังงัยครับจะมารับเองที่บางกอก หรือจะให้ผมส่งไปให้ครับ/\3

ถ้าให้ส่งผมให้ รบกวนคุณนกส่งที่อยู่มาให้ผมด้วยแล้วกันครับ/\7

ขอบคุณ
    0

ดีครับ แล้วจะเอายังงัยดีครับ คือคุณนกสะดวกยังงัยครับจะมารับเองที่บางกอก หรือจะให้ผมส่งไปให้ครับ/\3

ถ้าให้ส่งผมให้ รบกวนคุณนกส่งที่อยู่มาให้ผมด้วยแล้วกันครับ/\7
    เดี๋ยวผมติดต่อไปหลังไมค์แล้วกันนะครับ /\4

ขอบคุณ
    0

เห็นว่ามีสมาชิกนักสะสมหลายคนนิยมรถถีบ เลยเก็บรูปจากงานแผ่นดินสมเด็จพระนารายณ์มาฝาก

รูป รูป  

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 306 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 119 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks